Hạng B2
9/11/07
225
1
18
RE: Leo xe lên cầu thay dầu , căn như thế nào ?

Lại chuyện xinhan , có một lần em đi tối với một ông bạn , chui vào ngõ không có đèn đường , lúc quay ra phải de đuôi xe vào một cái ngách rộng chừng 2m đế quay đầu , ông bạn làm nhiệm vụ xinhan , mà hồi đó em mới lái nên căn chưa chuẩn . Thấy ông bạn tay thì vẫy , mồm thì " Tới đi , tới đi .... " đang lùi ngon thấy bụp một cái , cái bánh sau bên phụ lọt hẳn xuống hố ga con con không có nắp đậy ở sát góc giữa ngõ và ngách , báo hại hai thằng , nhờ thêm hai người nữa mới đẩy được lên , vậy mà nó còn nhe răng cười " Tại trời tối quá không nhìn thấy ..... " Từ đó vào chỗ nào khó , kể cả có người xinhan em vẫn phải đi xem một vòng xung quanh xe và đường đi rồi mới yên tâm thao tác .

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Đã bảo không biết lái mà xi nhan thì toi..... mom tui xi nhan cho tui máy lần khi đưa cả nhà về quê. Tui phải xuống xe năn nỉ mẹ thôi khỏi để con tự căn cho chắc ăn. :)

Hạng B2
9/11/07
225
1
18

Lại còn chuyện này nực cười hơn nữa ( Mà vừ cười vừa đau ) , Có lần em chở mama về quê ở Bắc Ninh , vào trong làng Chờ , em đã biết trước là đất đai ở đó hẹp , người thì đông nên , đường trong làng đâu có rộng rãi gì , nên trước khi vào nhà em đã hỏi rất kỹ ông chú là xe vào rồi có chỗ quay đầu xe không , ông ấy nói vô tư đi , sân nhà chú rộng lắm . Ui trời ơi , vào tới nơi em mới biết muốn đi ra chỉ còn nước lùi, mà gần 200m chứ ít gì , nói thì ông ấy cười bảo " Thì mấy cái xe bò chở gạch vẫn ra vào suốt , cái xe của mày cũng to cỡ đó chứ hơn gì " ... Bó tay luôn .

Tập Lái
11/1/08
22
0
0
36
THAI BINH

CO BAC' NAO DA DANH XE LEN CAU KHI? MIEN TAY CHUA !!!! XIN KINH HAI CHU~ " SUUUUUUU ......... PHUUUUUUUU!!!!!!..."