Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Anh đang nói chung cư cho vào ở mà không nghiệm thu ?
Bác nên tìm hiểu Điều 31 và 32 Nghị định số 15/2013/NĐ-CP.
Bên Nova là chuyên gia vậy. Gần nhất là thằng The Sun avanue, bàn giao năm 2018 và cuối 2019 mới có biên bản nghiệm thu xây dựng. Còn lexington thì mình no ideas nhé, vì ko còn ts ở đó nên ko dám ý kiến mất công bị nói :rolleyes:.

Hạng C
3/10/15
533
769
93
Nghị định này có hiệu lực vào thời điểm bàn giao không thưa anh ?

Bác nên tìm hiểu Điều 31 và 32 Nghị định số 15/2013/NĐ-CP.
Bên Nova là chuyên gia vậy. Gần nhất là thằng The Sun avanue, bàn giao năm 2018 và cuối 2019 mới có biên bản nghiệm thu xây dựng. Còn lexington thì mình no ideas nhé, vì ko còn ts ở đó nên ko dám ý kiến mất công bị nói :rolleyes:.

Hạng B1
30/6/16
61
52
18
Tầm tiền 2x mà bác muốn mua quanh vị trí đó thì bác có thể tham khảo tthêm thằng Parkland.
Nếu bác ở là chính, vay thế chấp là phụ thì cứ mạnh dạn múc Lex mà ở, chọn bank mà vay mua thế chấp ( chắc vẫn có bank làm với hđmb). Còn sau muốn bán ai kêu khó bán nếu ko có sổ ? Bác mua 2 tỷ bán lại 1 tỷ e hốt liền

Hạng D
4/5/15
4.004
27.461
113
Tội tay căng băng rôn.
Tốn 300k ko ai hưởng ứng.
Anh lực sư lúc đầu cũng bô bô sau cũng lặn mất lun.

• Haha
Reactions: lucsi and pzeloch
Tập Lái
11/12/20
21
42
13
Chính xác hay k thì chờ có cv chính thức rồi mình up lên đây cho mợ chủ tự tin mua Lex. Chứ tranh cãi làm chi cho tiêu hao năng lượng nè. Mà ngộ, có những người, đã không hiểu bản chất mà vẫn cứ bi bô suốt à.
Mấy nay sale hối em suốt. Chắc em ráng chờ công văn như mợ nói rồi mới chốt cho đỡ run. Mà không biết, công văn ra rồi thì chủ nhà có đổi ý không nữa. Các bác, các mợ đừng cười em nhé, em ít tiền nên phải cẩn thận.

Ban đầu e cũng tính thuê ở thôi, khỏi lăn tăn sổ hồng. Mà đi xem nội thất mấy căn cho thuê chán quá. Không phù hợp với mình nên quyết định mua luôn để làm nội thất cho hợp gu. Cho mấy đứa nhỏ ở ổn định luôn. Rồi từ từ kiếm tiền đầu tư sau.