Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Bác này nói hay nè, sao ko mua imperia, cantavil, Thao dien pearl hay vista verde giá okie? Mà lao đầu vô lex? Người đặt câu hỏi này em thấy ko được logic. Lex phân khúc sp nó khác imperia hay vista. Bác chỉ cố gắng hết sức được 2.2 tỷ mà bác muốn co một chỗ ở cho nó đang quàng thì bác mua Imperia, cantavil hay vista hay Thaodien pearl được ko? Giá tiền này bác vẫn mua lex căn 1pn được, các bác đang so sánh trên /m2 mà ko so sánh trên tổng thành sản phẩm.... Thế bác ko nghĩ những người ở lex họ ko biết giá của Imperia hay vista...??? :)
Bây giờ có centana cũng có sổ, vị trí tốt mà giá lại mềm đó bác. Sự lựa chọn cho những bác ko happy vì chuyện lexington ko có sổ. Có thể chuyển qua đó cũng là option đáng cân nhắc.

• Like
Reactions: Com_ao_gao_tien
Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
Bây giờ có centana cũng có sổ, vị trí tốt mà giá lại mềm đó bác. Sự lựa chọn cho những bác ko happy vì chuyện lexington ko có sổ. Có thể chuyển qua đó cũng là option đáng cân nhắc.
Centana về vị trí so với lex thì ko thể bằng được... :) đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi nha bác, bác thik cetana hơn em cũng tôn trọng. Theo cá nhân em, có một số điểm yếu của cetana nằm ngay vị trí mũi tàu, giao thông kẹt xe, phức tạp... tiện ích TTTM, siêu thị và bệnh viện xung quanh du án thì ko thể bằng Lex được. :)

• Like
Reactions: cuncon2012
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Centana về vị trí so với lex thì ko thể bằng được... :) đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi nha bác, bác thik cetana hơn em cũng tôn trọng. Theo cá nhân em, có một số điểm yếu của cetana nằm ngay vị trí mũi tàu, giao thông kẹt xe, phức tạp... tiện ích TTTM, siêu thị và bệnh viện xung quanh du án thì ko thể bằng Lex được. :)
thì thằng 6 thì thằng kia 5, nhưng bù lại có cái sổ cho mấy cậu mấy mợ thích sổ.
Chứ mấy cái bác nói, họ đâu đanh giá cao bằng cái sổ đâu! :D

Hạng D
30/9/19
1.483
5.383
113
Santa Ana
Ngày xưa mua nhà có ai quan tâm dái hay xổ đâu mấy anh. Sau này tụi thèng Luyện làm kinh quá dân tình hốt hoảng, cứ đòi phải có dái có xổ mới chịu :(

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Ngày xưa mua nhà có ai quan tâm dái hay xổ đâu mấy anh. Sau này tụi thèng Luyện làm kinh quá dân tình hốt hoảng, cứ đòi phải có dái có xổ mới chịu :(
có đâu, cư dân lexington biểu tình trước vụ chú Luyện mà..

Mình nể mình ghê hồi đó qua Q2 mua đất toàn ra chủ đầu tư ký giấy chuyển tên, chả có HDMB, đóng thuế, công chứng, hay sổ gì ráo trọi.... 2 bên cứ lên công ty CDT ký giấy sang tên nền đất....

Đợi 10 năm mới ra cái sổ đứng tên.... công ty Chủ đầu tư....

Giờ vẫn ngon lành.....

Nên ta nói.... thành bại hay ko, ko phải do tài năng, mà còn do ăn ở :rolleyes:

• Haha
Reactions: Tran hà
Hạng D
30/9/19
1.483
5.383
113
Santa Ana
có đâu, cư dân lexington biểu tình trước vụ chú Luyện mà..

Mình nể mình ghê hồi đó qua Q2 mua đất toàn ra chủ đầu tư ký giấy chuyển tên, chả có HDMB, đóng thuế, công chứng, hay sổ gì ráo trọi.... 2 bên cứ lên công ty CDT ký giấy sang tên nền đất....

Đợi 10 năm mới ra cái sổ đứng tên.... công ty Chủ đầu tư....

Giờ vẫn ngon lành.....

Nên ta nói.... thành bại hay ko, ko phải do tài năng, mà còn do ăn ở :rolleyes:
Ba thèng bạn em chơi còn dữ hơn. Toàn đón đầu xu hướng, ra mấy vùng xa xa hốt đất lúa đất cln của dân, chơi dái tay không, rồi chuyển đổi lên từ từ. Ổng ăn dầm nằm dề mấy tháng trời, thành quả là ôm đất toàn điểm nóng, trước đây là TML ở Q2, LP với BOT ở Q9, sau nài thì TTH với khúc Cần Thạnh bên Cần Giờ

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Ba thèng bạn em chơi còn dữ hơn. Toàn đón đầu xu hướng, ra mấy vùng xa xa hốt đất lúa đất cln của dân, chơi dái tay không, rồi chuyển đổi lên từ từ. Ổng ăn dầm nằm dề mấy tháng trời, thành quả là ôm đất toàn điểm nóng, trước đây là TML ở Q2, LP với BOT ở Q9, sau nài thì TTH với khúc Cần Thạnh bên Cần Giờ
gặp hoài, cũng có mấy case mua rồi dính mẹ đất dự án, trồng vài ba cây ăn trái lên.

Sau này nhà nước đền bù giá đất trồng cây lâu ăn. Tính ra vẫn lời vì diện tích lớn.

Có may mắn cả. Nhiều người mất trắng cũng có, nên hỏi tại sao ngày xưa Thảo Điền ai cũng biết có quy hoạch, cũng nhào vào mua nhưng người mua trúng lớn thành đại gia, người mua mất trắng! Do tấm bảng đồ quy hoạch của thằng nào được chọn thôi, hên xui cả mà!

Hạng D
16/5/17
1.824
2.933
113
gặp hoài, cũng có mấy case mua rồi dính mẹ đất dự án, trồng vài ba cây ăn trái lên.

Sau này nhà nước đền bù giá đất trồng cây lâu ăn. Tính ra vẫn lời vì diện tích lớn.

Có may mắn cả. Nhiều người mất trắng cũng có, nên hỏi tại sao ngày xưa Thảo Điền ai cũng biết có quy hoạch, cũng nhào vào mua nhưng người mua trúng lớn thành đại gia, người mua mất trắng! Do tấm bảng đồ quy hoạch của thằng nào được chọn thôi, hên xui cả mà!
vậy trong ban quy hoạch là hốt đậm luôn hen :|

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
vậy trong ban quy hoạch là hốt đậm luôn hen :|
hốt đậm mà bác, nếu như bác mua 50-100k/m2, thì nhà nước đền bù bét nhè cũng 1tr/m2 thì bác ăn bao nhiêu rồi. chưa kể doanh nghiệp thoả thuận nữa (Phú quốc nhiều case giống vậy lắm)

Còn vụ Thảo Điền thì giá mua đã cao hơn giá đền bù nhiều rồi, khả năng mất trắng đợt đó cũng nhìu nếu có chơi đòn bẩy.

• Like
Reactions: pamken