Hạng C
11/3/16
935
1.282
93
33
cái sở ngon nhất bao giờ cũng là sở "TÀI NGUYÊN MÔI TRƯỜNG"
vào đó thì hốt ú ụ

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Chưa bao giờ cấp sổ hồng dự án mà liên quan đến do dây cả các bác àh!

Vì khi nghiêm thu đã tiến hành đo rồi! Chẳng lẽ thằng lexington chưa nghiệm thu??? :rolleyes:

Hạng C
3/10/15
533
769
93
Nghe thế thì biết thế.

Có điều không nghiệm thu thì làm sao đưa vào sử dụng mà anh bảo anh đã ở rồi bán luôn rồi mà.

Chưa bao giờ cấp sổ hồng dự án mà liên quan đến do dây cả các bác àh!

Vì khi nghiêm thu đã tiến hành đo rồi! Chẳng lẽ thằng lexington chưa nghiệm thu??? :rolleyes:

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Nghe thế thì biết thế.

Có điều không nghiệm thu thì làm sao đưa vào sử dụng mà anh bảo anh đã ở rồi bán luôn rồi mà.
Anh ko biết Nova chuyên cho vào ở mà chưa nghiệm thu àh????

Hạng B2
13/9/18
144
241
43
38
Vụ có sổ hay ko có sổ này thì em nói 1 câu chuyện kinh nghiệm của bản thân em thôi
Cái chung cư CBD ở Đồng Văn Cống ấy, trên đây nhiều bác biết, đợt đó em tính mua 1 căn giá chưa tới 2 tỷ, nhưng vợ chồng em đang đi làm nên tính vay để mua, nhưng bên đấy ngân hàng định giá theo HĐMB , vay tối đa đc tầm 400-500tr thôi, em ko đủ khả năng lo phần còn lại nên bể show.
nên bác nào nói mua ở ko quan tâm tới sổ thì coi lại nhé
quyền lợi chính đáng của bác là 2 tỷ, nhưng nhà nước chỉ định giá căn hộ bác bằng cái hợp đồng thôi, rủi ro khi có thu hồi hoặc đền bù giải tỏa thì bác chỉ đc đền bù theo hợp đồng MB đó thôi
đấy là câu chuyện rủi ro mà em sáng tạo ra chứ bên đó ko giải tỏa hay đền bù gì cả, những lỡ tay em có kẹt vốn hoặc cần đầu tư gì thì căn hộ đó của em ko có giá trị bao nhiêu để em cắm ngân hàng thì em nghĩ chắc cũng ức ....

Hạng B2
16/6/15
229
2.598
93
HCM
Haha. Vậy tin chính xác nhỉ.
Chính xác hay k thì chờ có cv chính thức rồi mình up lên đây cho mợ chủ tự tin mua Lex. Chứ tranh cãi làm chi cho tiêu hao năng lượng nè. Mà ngộ, có những người, đã không hiểu bản chất mà vẫn cứ bi bô suốt à.

Hạng B2
16/6/15
229
2.598
93
HCM
Vụ có sổ hay ko có sổ này thì em nói 1 câu chuyện kinh nghiệm của bản thân em thôi
Cái chung cư CBD ở Đồng Văn Cống ấy, trên đây nhiều bác biết, đợt đó em tính mua 1 căn giá chưa tới 2 tỷ, nhưng vợ chồng em đang đi làm nên tính vay để mua, nhưng bên đấy ngân hàng định giá theo HĐMB , vay tối đa đc tầm 400-500tr thôi, em ko đủ khả năng lo phần còn lại nên bể show.
nên bác nào nói mua ở ko quan tâm tới sổ thì coi lại nhé
quyền lợi chính đáng của bác là 2 tỷ, nhưng nhà nước chỉ định giá căn hộ bác bằng cái hợp đồng thôi, rủi ro khi có thu hồi hoặc đền bù giải tỏa thì bác chỉ đc đền bù theo hợp đồng MB đó thôi
đấy là câu chuyện rủi ro mà em sáng tạo ra chứ bên đó ko giải tỏa hay đền bù gì cả, những lỡ tay em có kẹt vốn hoặc cần đầu tư gì thì căn hộ đó của em ko có giá trị bao nhiêu để em cắm ngân hàng thì em nghĩ chắc cũng ức ....
Mình cũng như bác nên đồng cảm suy nghĩ. Cũng tại cái số mình nó nghèo quá, tích cóp còng lưng, mua được cái nhà, lựa cđt cũng gọi là tiếng tăm, có giấy phép xây dựng, có bank bảo lãnh... Cứ nghĩ là an toàn hết rồi. Ai ngờ chờ hoài k sổ.

Muốn vay bank của của ox làm để được hưởng lãi suất ưu đãi nhưng k có sổ thì họ đâu cho vay. Vậy nên mới cùng nhóm bức xúc và làm căng lên như vậy. Đã nghèo khổ rồi còn bị chửi dốt nát, rồi còn bị mấy cư dân khác né như né tà nữa chứ (Cái này vô đây mới biết được là nhờ bác gì ở trên nói. Chứ ở ngoài vui lắm, chưa thấy ai né khi gặp mình, hí hí...) Cái số đúng là thua con rệp nữa.