Tập Lái
18/11/17
43
49
18
Cc nào pháp lý ổn thì nova ra sổ nhanh chứ ko phải chây lì. Như em ở galaxy9 bàn giao cùng thời điểm với Lex ra sổ hơn 3 năm rồi, ko cần cái băng rôn nào hết đâu. Đợt này nghe nói cả Sun Avenue cũng sắp có sổ chứ ko phải mình Lex.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Nova cố tình chây ì việc làm sổ của cư dân để làm gì vậy a? Cư dân còn cầm 5% tiền, Nova kg muốn lấy à?
Những dự án hanh thông pháp lý trước giờ, Nova có động thái chây ì việc làm sổ kg?
Ngoài Nova, còn có Vin, Hưng Thịnh, Đất Xanh và cả chục thằng khác chịu chung hoàn cảnh, điều này kg khiến a có suy nghĩ gì khác ngoài việc blame Nova sao?

Chỉ con nít mới cho là Nova vì vụ căng bandroll nên xúc tiến làm sổ cho dân.
A quan điểm đơn giản quá.

Vì sao kg làm sổ đc?
Vì sao nút thắt pháp lý mấy năm kg đc gỡ dù ai cũng thấy?
Vì sao mãi tới giờ mới gỡ? Và gỡ cũng để ngày có hiệu lực sau ĐH, chứ kg làm ngay?
Kg có gì ngẫu nhiên cả. Nghĩ thêm chút đi a.

Thôi, mình xin dừng.
Chúc mừng anh, và cả mình cùng hàng chục nghìn người khác, vì có lối ra cho sự bế tắc bấy lâu.

Gà gáy nên mặt tròi mọc, hay mặt trời mọc méo liên quan gì đến tiếng gáy con gà cũng đc, ai muốn tin sao thì tin tùy vào nhận thức, miễn kết quả tốt là đc. :D
Họ chỉ hiểu theo kiêu móc tiền mua con cá.

Chứ họ có hiểu nhờ đâu có con cá để mua đâu mà bác giải thích làm gì cho mệt vậy!

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Cũng đúng mà
Nếu ko gây áp lực lên Nova, nó sẽ ko tìm mọi cách để làm sổ đỏ.
Tại sao cần tốn tiền làm sổ đỏ, làm dự án mới bán sướng hơn
Nhưng mọi người biểu tình ở các dự án mới, nó buộc phải làm các chỗ cũ để bán được dự án mới.
Karl Marx , Lenin đều nói có đấu tranh cách mạng mới có tự do mà :D
Thử thời thuộc địa VN ko có LX, TQ buff giành độc lập xem nó có trả tự do cho các nước khác ko. 1 VN độc lập được thì các nước khác được tuồn vũ khí cũng giành độc lập được.
Miếng ăn mà bác, chả ai tự bỏ ra đâu
Nói như mấy bác VN đánh Pháp làm gì, để từ từ nó cũng trả độc lập. Con chó đang ăn mà giành đĩa cơm nó còn cắn chứ huống hồ tham lam như con người.
bác này nói sai từ định nghĩa đến tư duy.

Nova của bác xưa giờ chưa hề gặp vấn đề sổ hồng trước quy định thay đổi luật đất đai đấu thầu... vd: galaxy, sunrise, princes, tresor..v..v... Doanh nghiệp tỷ đô mà bác làm như mấy công ty như hoàng quân giam sổ để hưởng lãi vậy????

Tất cả các dư án công của nova mua không qua đấu thầu đều bị dính, chứ ko phải là " Tại sao cần tốn tiền làm sổ đỏ, làm dự án mới bán sướng hơn" ==> bác này ko làm doanh nghiệp, ko hiểu thằng lexington Nova còn "xin" được đóng thuế để ra sổ, water bay xin được bù thuế để ra giấy phép xây dựng.....==> Làm sổ hồng thì tốn tiền gì vậy bác? kể nghe chơi?

Mang chuyện chính trị để so sánh với chuyện doanh nghiệp BDS quả là ..... bó tay.

Hạng B2
16/6/15
229
2.597
93
HCM
Nova cố tình chây ì việc làm sổ của cư dân để làm gì vậy a? Cư dân còn cầm 5% tiền, Nova kg muốn lấy à?
Những dự án hanh thông pháp lý trước giờ, Nova có động thái chây ì việc làm sổ kg?
Ngoài Nova, còn có Vin, Hưng Thịnh, Đất Xanh và cả chục thằng khác chịu chung hoàn cảnh, điều này kg khiến a có suy nghĩ gì khác ngoài việc blame Nova sao?

Chỉ con nít mới cho là Nova vì vụ căng bandroll nên xúc tiến làm sổ cho dân.
A quan điểm đơn giản quá.

Vì sao kg làm sổ đc?
Vì sao nút thắt pháp lý mấy năm kg đc gỡ dù ai cũng thấy?
Vì sao mãi tới giờ mới gỡ? Và gỡ cũng để ngày có hiệu lực sau ĐH, chứ kg làm ngay?
Kg có gì ngẫu nhiên cả. Nghĩ thêm chút đi a.

Thôi, mình xin dừng.
Chúc mừng anh, và cả mình cùng hàng chục nghìn người khác, vì có lối ra cho sự bế tắc bấy lâu.

Gà gáy nên mặt tròi mọc, hay mặt trời mọc méo liên quan gì đến tiếng gáy con gà cũng đc, ai muốn tin sao thì tin tùy vào nhận thức, miễn kết quả tốt là đc. :D
Mình nói bác là nếu là cư dân Lex thì lên fb cư dân Lex để biết vì sao Lex có sổ. Bác cứ ngồi ngoài nhìn vô rồi phán câu mình bôi đậm. Mình k có đủ thời gian để kể tỷ mỷ cho bác nghe công cuộc đấu tranh của chúng tôi. Đã nói rồi, đừng có giống thầy bói mù sờ tai voi mà phán đuôi voi. Tôi thấy bác giống con nít quá. Trước khi phán xét thì hãy hiểu hết đầu đuôi rồi hãy phán. K có cư dân Lex nào nói chỉ nhờ mỗi việc căng bron mà có sổ hết bác ạ. Brôn chỉ là 1 bước nhỏ trong hàng tá bước mà chúng tôi đã thực hiện.

Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
Wa

Căn 1pn giờ có sổ chắc phải 2.6 2.7 là ít đó bác. Đơn giá 1pn phải khác 2pn hay 3pn chứ.
Giá này còn vẫn thấp so với 1pn của MAS, lên 2.7 là đương nhiên rồi Bác... Ăn mừng tết nay nhiều tin vui cho cư dân Lex... :)

• Like
Reactions: cuncon2012
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Giá này còn vẫn thấp so với 1pn của MAS, lên 2.7 là đương nhiên rồi Bác... Ăn mừng tết nay nhiều tin vui cho cư dân Lex... :)
Chả lẽ giá bằng The Sun? trong khi thấy rao 2t1-2t4 cũng có mà, mà còn nhiều hàng nữa. ahahaha. chả hiểu.

Lexington thuộc dạng giá rẻ nhất trục Mai Chí Thọ và Xa lộ HN rồi. Có sổ thì giá cũng lên 1-2 giá thôi, cao quá thì ng ta mua mấy dự án khac gần hơn.

• Haha
Reactions: Com_ao_gao_tien
Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
Chả lẽ giá bằng The Sun? trong khi thấy rao 2t1-2t4 cũng có mà, mà còn nhiều hàng nữa. ahahaha. chả hiểu.

Lexington thuộc dạng giá rẻ nhất trục Mai Chí Thọ và Xa lộ HN rồi. Có sổ thì giá cũng lên 1-2 giá thôi, cao quá thì ng ta mua mấy dự án khac gần hơn.
Sun giá này chưa có sổ, Sun có sổ thì giá cũng tăng thôi, giờ 1pn mà qua MAS đối diện mua cũng trên 3 tỷ rồi, các đối thủ xung quanh không có sp 1pn với tiện ích như Lex để cạnh tranh...2.7tỷ đối với những cằn view và tầng đẹp là hoàn toàn có thể...:)