Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Em thua bác rồi.... Mấy dự án đó mà bác so sánh với Lex hả??? Bác cần xem lại cách so sánh...
Giá 2.6 hay 2.7 không quan trọng, điều quan trọng là bác tìm được căn nào tốt hơn Lex mà giá rẻ hơn ko mới quan trọng... :)
An Phúc. An Lộc bỏ qua vì quá sập sệ, An Hòa 1 pn đã bán tới 2.2 tỷ...Haizzz
Sao bác kêu so với vị trí và giá bán.
Giờ bác kêu giá ko quan trọng @.@ Câu trước câu sau đá nhau lung tung thế nhỉ

Thế giờ em hỏi bác, cầm 2.6 tỷ mua 1pn vị trí và tiện ích như Lex thì mua được không??? Bác trả lời được thì Lex sẽ không có giá 2.6 2.7 tỷ 1pn... đơn giản vậy thôi :)

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Bác ko thấy chữ vị trí và tiện ích hả??? Thôi, tranh luận đến đây là em hiểu bác rồi... :)
Vị trí và tiên ích của lexington hơn mấy dư án đó cái gì bác?? cái hồ bơi xài chung hả?
Chả cần nói hiểu hay ko hiểu, bác đi tranh luận với thổ địa ở Q2 thì bác hơi lầm rồi áh.

Vị trí: trung tam an phú- an khánh, 1 thằng tít city horse.
Tiên ích xung quanh thì khỏi bàn ha!

Hạng C
3/6/16
705
1.277
93
Em mà có 3 tỷ thì em quất thẳng MAS. Còn em mà có 2.7 tỷ thì em vay thêm 300tr để quất tiếp MAS. Em chỉ mua Lex vì em không có 1.5 tỷ để vay bank 50% thôi :D
Tâm sự của 1 cựu Lexer (hồi đó vay tận 70%, nghĩ lại cũng khùng vl :)).
So sánh giữa MAS với LEX là một so sánh hết sức hề hước. MAS là CCCC, còn LEX chỉ là CCTC. Tương tự, định vị của Nova cho The Sun cao hơn hẳn LEX. Nếu nói về chất lượng thì chả dại gì lại đi mua cái nhà vừa cũ hơn vừa thấp cấp hơn. Còn nói về đường xá thì ông nào đi xe máy thì xác định leo lề điên đảo mỗi khi đi làm từ trung tâm về qua MCT vì vòng xoay XLHN méo có đường vòng cho xe máy nhá. Nếu nói đi làm vào Q1 thì The Sun tiện hơn hẳn LEX. Nội cái chuyện kẹt xe trước cửa trường Quốc Tế Úc mỗi ngày thôi đã là thảm hoạ rồi.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Em mà có 3 tỷ thì em quất thẳng MAS. Còn em mà có 2.7 tỷ thì em vay thêm 300tr để quất tiếp MAS. Em chỉ mua Lex vì em không có 1.5 tỷ để vay bank 50% thôi :D
Tâm sự của 1 cựu Lexer (hồi đó vay tận 70%, nghĩ lại cũng khùng vl :)).
So sánh giữa MAS với LEX là một so sánh hết sức hề hước. MAS là CCCC, còn LEX chỉ là CCTC. Tương tự, định vị của Nova cho The Sun cao hơn hẳn LEX. Nếu nói về chất lượng thì chả dại gì lại đi mua cái nhà vừa cũ hơn vừa thấp cấp hơn. Còn nói về đường xá thì ông nào đi xe máy thì xác định leo lề điên đảo mỗi khi đi làm từ trung tâm về qua MCT vì vòng xoay XLHN méo có đường vòng cho xe máy nhá. Nếu nói đi làm vào Q1 thì The Sun tiện hơn hẳn LEX. Nội cái chuyện kẹt xe trước cửa trường Quốc Tế Úc mỗi ngày thôi đã là thảm hoạ rồi.
bác nói nhỏ thôi, suỵt! Nói lớn người ta vào xỉa xói rồi tự xoá còm để che giấu phát ngôn hài hước! May mà quote lại!

Lexington vẫn là nhất, đi lại tiện nhất trong tầm giá, vị trí đẹp nhất trong tầm giá, đúng là nhất... mà là nhất cư ấy!

o_O

• Like
Reactions: fireprince
Tập Lái
16/5/16
33
32
18
HCM
www.solux.vn
Những lão bảo mua chung cư cần chi sổ, mong cho sổ chậm bla bla... đúng chuẩn thẩm du tinh thần. Nói để tự sướng do trót mua rồi chứ NVL nó ra sổ mừng húm.

• Haha
Reactions: davidkhang
Hạng D
26/8/05
3.832
23.831
133
Theo thông tin mình bik thì The Sun va Lexing ra sổ cùng nhau áh.

Việc ra sổ la sau Đhđ có quy định mới về ghép thửa đất công, nên The Sun chả cần biểu tình cũng có sổ là vậy! Còn ai tự nhận nhờ biểu tình mà có sổ thì..... àh mà thôi... :rolleyes:

Với 2t7 với căn 1 pn thì phải nội thất đẹp, bên the sun hiện cũng vòng vòng giá đó rồi, trục đi lại tiện hơn, mới hơn.

Nói chung có sổ lên 1-2 giá thôi. Nhiều bác có chung cư cứ mong nó lên như giá đất thì hổng có chuyện đó đâu! haha, nó tăng bằng lãi ngân hàng là phước lắm rồi!
Anh nhầm rồi.
Anh nên vào FB Group của cư dân Lex để biết họ đã đấu tranh những gì.
Nhờ có sự đấu tranh kg ngừng nghỉ và bền bỉ này, mà cư dân những khu khác đều đc lợi.
Gà kg gáy thì nhân loại vĩnh viễn chìm trong bóng tối. Anh hiểu chửa!? :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/8/05
3.832
23.831
133
bác nói nhỏ thôi, suỵt! Nói lớn người ta vào xỉa xói rồi tự xoá còm để che giấu phát ngôn hài hước! May mà quote lại!

Lexington vẫn là nhất, đi lại tiện nhất trong tầm giá, vị trí đẹp nhất trong tầm giá, đúng là nhất... mà là nhất cư ấy!

o_O
Mở quy hoạch ra xem, kg có bất cứ tranh cãi nào về sự phát triển dọc theo Cao tốc, từ Long Phước về nút An Phú, và nhất là quanh nút này. Thậm chí ngược về Long Thành. Xem vậy chứ mọi thứ vô cùng hợp lý và tiềm năng. Cứ ôm dọc Cao tốc, SH Cao tốc.
SH Cao tốc, Lương Định Của, Mai Chí Thọ, nút An Phú... toàn điểm nóng.
City Horse và XLHN kg còn nhiều dư địa để phát triển.
Bao giờ quy hoạch thành hình chưa biết, nhưng chắc chắn sẽ thành.
Mình chả thích Sun, nhưng Lex giờ tạm ổn, chứ rương lai khó sánh.
Tuy nhiên cả 2 chả gì hấp dẫn. Hạ tầng có lên cũng chỉ bù cho căn hộ xuống cấp. Ôm căn hộ thì tính làm gì chuyện lên giá với sinh lợi.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Mở quy hoạch ra xem, kg có bất cứ tranh cãi nào về sự phát triển dọc theo Cao tốc, từ Long Phước về nút An Phú, và nhất là quanh nút này. Thậm chí ngược về Long Thành. Xem vậy chứ mọi thứ vô cùng hợp lý và tiềm năng. Cứ ôm dọc Cao tốc, SH Cao tốc.
SH Cao tốc, Lương Định Của, Mai Chí Thọ, nút An Phú... toàn điểm nóng.
City Horse và XLHN kg còn nhiều dư địa để phát triển.
Bao giờ quy hoạch thành hình chưa biết, nhưng chắc chắn sẽ thành.
Mình chả thích Sun, nhưng Lex giờ tạm ổn, chứ rương lai khó sánh.
Tuy nhiên cả 2 chả gì hấp dẫn. Hạ tầng có lên cũng chỉ bù cho căn hộ xuống cấp. Ôm căn hộ thì tính làm gì chuyện lên giá với sinh lợi.
Ôm đất dọc Mai Chí Thọ mới là tương lai. Căn hộ chỉ có tương lai về dịch vụ cho thuê, còn những miếng đất dọc Mai Chí Thọ sau này sẽ là vô giá! Giống khu Phan Xích Long vậy!