Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Sun giá này chưa có sổ, Sun có sổ thì giá cũng tăng thôi, giờ 1pn mà qua MAS đối diện mua cũng trên 3 tỷ rồi, các đối thủ xung quanh không có sp 1pn với tiện ích như Lex để cạnh tranh...2.7tỷ đối với những cằn view và tầng đẹp là hoàn toàn có thể...:)
Theo thông tin mình bik thì The Sun va Lexing ra sổ cùng nhau áh.

Việc ra sổ la sau Đhđ có quy định mới về ghép thửa đất công, nên The Sun chả cần biểu tình cũng có sổ là vậy! Còn ai tự nhận nhờ biểu tình mà có sổ thì..... àh mà thôi... :rolleyes:

Với 2t7 với căn 1 pn thì phải nội thất đẹp, bên the sun hiện cũng vòng vòng giá đó rồi, trục đi lại tiện hơn, mới hơn.

Nói chung có sổ lên 1-2 giá thôi. Nhiều bác có chung cư cứ mong nó lên như giá đất thì hổng có chuyện đó đâu! haha, nó tăng bằng lãi ngân hàng là phước lắm rồi!

Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
Theo thông tin mình bik thì The Sun va Lexing ra sổ cùng nhau áh.

Việc ra sổ la sau Đhđ có quy định mới về ghép thửa đất công, nên The Sun chả cần biểu tình cũng có sổ là vậy! Còn ai tự nhận nhờ biểu tình mà có sổ thì..... àh mà thôi... :rolleyes:

Với 2t7 với căn 1 pn thì phải nội thất đẹp, bên the sun hiện cũng vòng vòng giá đó rồi, trục đi lại tiện hơn, mới hơn.

Nói chung có sổ lên 1-2 giá thôi. Nhiều bác có chung cư cứ mong nó lên như giá đất thì hổng có chuyện đó đâu! haha, nó tăng bằng lãi ngân hàng là phước lắm rồi!
So sánh 2 thằng The Sun và Lex thì về cơ bản The Sun xây sau mới đẹp hơn, tuy nhiên về vị trí thì The Sun sao bằng Lex được, The Sun ngay cạnh Đồng Văn Cống, cont đi qua lại tấp nập như chảy hội thế kia thì...điểm trừ quá lớn... Tiện ích TTTM thì The Sun cũng ko thể so với Lex, trong khi Lex đi bộ tới Estella Place, Parkson vẫn được... The Sun phía dưới không có cái TTTM nào hoành tráng, cũng phải chạy qua Estella hoặc Vincom...
Em đã nói về Q2 xét về mọi mặt (trừ sổ) thì Lex vẫn nhất mà. Lex từng có thời 1pn lên 2.6 2.7 tỷ cạnh tranh với Mas, giờ MAs trên 3 tỷ trong khi Lex chưa qua về giá trị ban đầu thì quay về 2.7 tỷ là bình thường thôi... :)

Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
So sánh 2 thằng The Sun và Lex thì về cơ bản The Sun xây sau mới đẹp hơn, tuy nhiên về vị trí thì The Sun sao bằng Lex được, The Sun ngay cạnh Đồng Văn Cống, cont đi qua lại tấp nập như chảy hội thế kia thì...điểm trừ quá lớn... Tiện ích TTTM thì The Sun cũng ko thể so với Lex, trong khi Lex đi bộ tới Estella Place, Parkson vẫn được... The Sun phía dưới không có cái TTTM nào hoành tráng, cũng phải chạy qua Estella hoặc Vincom...
Em đã nói về Q2 xét về mọi mặt (trừ sổ) thì Lex vẫn nhất mà. Lex từng có thời 1pn lên 2.6 2.7 tỷ cạnh tranh với Mas, giờ MAs trên 3 tỷ trong khi Lex chưa qua về giá trị ban đầu thì quay về 2.7 tỷ là bình thường thôi... :)
Giờ suy nghĩ đơn giản thế này, sau khi Lex có sổ, bác cầm 2.6 tỷ trong tay đi mua căn hộ 1pn tại Khu Q2 này mà vị trí và mọi thứ bằng hoặc tốt hơn Lex... Em đố bác mua được căn nào khác ngoài Lex... :)

• Haha
Reactions: pzeloch
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Vậy bác nghĩ trước mặt Lexington tối cont ko chạy hả bác? Hay chạy rầm rầm suốt ngày đêm?

Trục The sun chỉ có tháp 7-8 là dính cầu Đồng văn Cống thôi, còn lại 1-2-3-4-5-6 đều mặt tiền Mai Chí Thọ phần chưa qua ngã tư, khúc đó xe tải ko dc đi vào. Mặt sau là biệt thự và view sông Sg.

Bác nói đúng về tiện ích TTTM, cái này ko tranh cãi. Nhưng nó ko kéo dài được lâu vì tiên ích bên Mai Chí Thọ sau này sẽ còn đất quy hoach để phát triển hơn nữa (bác kiểm tra quy hoach Q2 sẽ rõ), chứ khúc city horse thì hết đất rồi bác ạ.

Trục đi từ The Sun vào Trung tâm Q1 thì Lexington ko cạnh tranh nỗi đâu! Chưa kể tiện ích the Sun tách biệt tiện ích ra, view sông, mọi thứ rõ ràng. Lexington ngoài đi chiều xa lộ hà nội quá tải khúc song hành, muốn đi Mai chí Thọ thì lại dính nút An Phú.

chưa bao giờ giá căn hộ 1pn của lexington cạnh tranh với masteri cả.

Mình từng đầu tư lexington và cả The Sun nên nắm khá rõ địa thế của 2 thằng này. Thị trường luôn đúng, các bác trên này nói giá 2t6-2t7 mà thật chất ngoài đời người ta rao rẻ hơn giá các bác nói trên này 500 triệu :( . Thị trường sẽ trả lời qua giá bán bác àh.

Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
Vậy bác nghĩ trước mặt Lexington tối cont ko chạy hả bác? Hay chạy rầm rầm suốt ngày đêm?

Trục The sun chỉ có tháp 7-8 là dính cầu Đồng văn Cống thôi, còn lại 1-2-3-4-5-6 đều mặt tiền Mai Chí Thọ phần chưa qua ngã tư, khúc đó xe tải ko dc đi vào. Mặt sau là biệt thự và view sông Sg.

Bác nói đúng về tiện ích TTTM, cái này ko tranh cãi. Nhưng nó ko kéo dài được lâu vì tiên ích bên Mai Chí Thọ sau này sẽ còn đất quy hoach để phát triển hơn nữa (bác kiểm tra quy hoach Q2 sẽ rõ), chứ khúc city horse thì hết đất rồi bác ạ.

Trục đi từ The Sun vào Trung tâm Q1 thì Lexington ko cạnh tranh nỗi đâu! Chưa kể tiện ích the Sun tách biệt tiện ích ra, view sông, mọi thứ rõ ràng. Lexington ngoài đi chiều xa lộ hà nội quá tải khúc song hành, muốn đi Mai chí Thọ thì lại dính nút An Phú.

chưa bao giờ giá căn hộ 1pn của lexington cạnh tranh với masteri cả.

Mình từng đầu tư lexington và cả The Sun nên nắm khá rõ địa thế của 2 thằng này. Thị trường luôn đúng, các bác trên này nói giá 2t6-2t7 mà thật chất ngoài đời người ta rao rẻ hơn giá các bác nói trên này 500 triệu :( . Thị trường sẽ trả lời qua giá bán bác àh.
Ờ, trừ khi bác nào có xe ô tô gia đình riêng + tài xế riêng đưa đón gia đình hàng ngày qua ngã 4 giao với ĐVC thì nên mua... mà việc gì phải khổ vậy... mua Lex ko bị ngược đường, đi MCT vô TP thì cũng ko tranh giành gì với Cont hoặc đi cầu SG cũng ko cont... :)

Thế giờ em hỏi bác, cầm 2.6 tỷ mua 1pn vị trí và tiện ích như Lex thì mua được không??? Bác trả lời được thì Lex sẽ không có giá 2.6 2.7 tỷ 1pn... đơn giản vậy thôi :)

• Like
Reactions: qvu and cuncon2012
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Ờ, trừ khi bác nào có xe ô tô gia đình riêng + tài xế riêng đưa đón gia đình hàng ngày qua ngã 4 giao với ĐVC thì nên mua... mà việc gì phải khổ vậy... mua Lex ko bị ngược đường, đi MCT vô TP thì cũng ko tranh giành gì với Cont hoặc đi cầu SG cũng ko cont... :)

Thế giờ em hỏi bác, cầm 2.6 tỷ mua 1pn vị trí và tiện ích như Lex thì mua được không??? Bác trả lời được thì Lex sẽ không có giá 2..6 2.7 tỷ 1pn... đơn giản vậy thôi :)
Nếu ko so đo cũ mới thì hình như ko thiếu đâu bác! Tiện ích TTTM là tiện ích chung cả cà trục Song hành, An phú an khánh và Thảo điền... cầm 2t6 mua 5-60m2 thì ko so đó cũ mới thì đầy đó bác!

Bác đừng đề cao lexington quá nghe kỳ lắm. Ko đủ tiền người ta mới mua lexington đó bác :(

Khúc ngã tư đồng văn cống, được phân luồn cho xe máy quẹo trái vào đường đi vào Q1 sẽ ko bi dính xe tải bác àh. Sau này còn quy hoach thông qua đường Trịnh Văn Cấn nữa, thì khỏi phải qua ngã tư đó.

Mình chưa hiểu người dân ở The Sun đi chung với cont khúc nào, bác chỉ giúp mình??

Lexington - Novaland sắp có sổ.
Lexington - Novaland sắp có sổ.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Đối với em, đi qua ngã tư mà có Cont dù phân luồng đi nữa thì cũng là điều không nên... Lex có sổ, bác cầm 2.6 tỷ đi mua khu Q2 thì dự án nào 1pn vị trí okie như Lex Bác nói cụ thể đi??? Em là chịu rồi đó... :)
Lexington có sổ rồi hả? hay sắp có sổ? Bác chụp cho mình cái sổ lexington lên coi thử đi haha

Nếu nói về vị trí và giá bán đó thì có An phúc, an lộc, an hoà, an phú, an khánh, tropic garden .... Hình như tiện ích xung quanh và đường xá đi lại còn ngon hơn cả Lexington đó. Nếu ko tính đến yếu tố cũ/mới.

• Like
Reactions: TQL117 and pamken
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Tương lai sau khi khép vành đai thì Trục Mai Chí Thọ mới là trục đường của tương lai, khúc city horse sẽ là khúc đi lại bất tiện nhất. Quy hoach chung của Q2 là vậy. Quy hoach thì sẽ ko bao giờ thay đổi!

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Còn nếu ko xét về giá thì thôi, chả ai mua lexington đâu bác! Thật.

Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
Lexington có sổ rồi hả? hay sắp có sổ? Bác chụp cho mình cái sổ lexington lên coi thử đi haha

Nếu nói về vị trí và giá bán đó thì có An phúc, an lộc, an hoà, an phú, an khánh, tropic garden .... Hình như tiện ích xung quanh và đường xá đi lại còn ngon hơn cả Lexington đó. Nếu ko tính đến yếu tố cũ/mới.
Em thua bác rồi.... Mấy dự án đó mà bác so sánh với Lex hả??? Bác cần xem lại cách so sánh...
Giá 2.6 hay 2.7 không quan trọng, điều quan trọng là bác tìm được căn nào tốt hơn Lex mà giá rẻ hơn mới quan trọng... :)
An Phúc. An Lộc bỏ qua vì quá sập sệ, An Hòa 1 pn đã bán tới 2.2 tỷ...Haizzz

• Haha
Reactions: cuncon2012