Hạng D
26/8/05
3.832
23.831
133
Ôm đất dọc Mai Chí Thọ mới là tương lai. Căn hộ chỉ có tương lai về dịch vụ cho thuê, còn những miếng đất dọc Mai Chí Thọ sau này sẽ là vô giá! Giống khu Phan Xích Long vậy!
Giời ạ! :D
Huề trớt vậy, anh!
Đất Mai Chí Thọ và Lương Định Của, bây giờ cầm 30 - 40 tỷ mới có quyền đi tìm hiểu, mà phải thật nhanh chân!

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Giời ạ! :D
Huề trớt vậy, anh!
Đất Mai Chí Thọ và Lương Định Của, bây giờ cầm 30 - 40 tỷ mới có quyền đi tìm hiểu, mà phải thật nhanh chân!
Bác nói giá đó thì hơi sai lầm!!!! Cách đây 2 tháng mình mua 1 miếng bằng nửa số tiền bác nói thôi đó! Đường 12-16m ngon lành.

Đúng là sau khi mua xong, nguyên tháng 12 hầu như ko còn hàng nữa. hoặc giá trên trời sau vụ tp Thức Đủ.

Hạng B2
13/8/11
359
986
93
Em mà có 3 tỷ thì em quất thẳng MAS. Còn em mà có 2.7 tỷ thì em vay thêm 300tr để quất tiếp MAS. Em chỉ mua Lex vì em không có 1.5 tỷ để vay bank 50% thôi :D
Tâm sự của 1 cựu Lexer (hồi đó vay tận 70%, nghĩ lại cũng khùng vl :)).
So sánh giữa MAS với LEX là một so sánh hết sức hề hước. MAS là CCCC, còn LEX chỉ là CCTC. Tương tự, định vị của Nova cho The Sun cao hơn hẳn LEX. Nếu nói về chất lượng thì chả dại gì lại đi mua cái nhà vừa cũ hơn vừa thấp cấp hơn. Còn nói về đường xá thì ông nào đi xe máy thì xác định leo lề điên đảo mỗi khi đi làm từ trung tâm về qua MCT vì vòng xoay XLHN méo có đường vòng cho xe máy nhá. Nếu nói đi làm vào Q1 thì The Sun tiện hơn hẳn LEX. Nội cái chuyện kẹt xe trước cửa trường Quốc Tế Úc mỗi ngày thôi đã là thảm hoạ rồi.
bà chị mình ở Lex bảo là chung cư 5*, có gì đó nhầm lẫn chăng bác ?

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
bà chị mình ở Lex bảo là chung cư 5*, có gì đó nhầm lẫn chăng bác ?
C** ai thơm mũi người nấy. Cho chị ấy 6 tỷ qua TML mua mấy chung cư mới xây hoặc Đảo Kim Cương xem sẽ hiểu đâu là 5*.....

Lex tầm 3* nếu theo thang điểm khách sạn thôi. Gạch bung rộp, hồ bơi xài chung, chưa kể đường vào hầm xe là đường 12m. Nói chung là 5* của cách đây 7-8 năm thì đúng, khi ấy VN chưa có nhiều dự án tốt như bây giờ!

• Like
Reactions: fireprince
Hạng D
26/8/05
3.832
23.831
133
Bác nói giá đó thì hơi sai lầm!!!! Cách đây 2 tháng mình mua 1 miếng bằng nửa số tiền bác nói thôi đó! Đường 12-16m ngon lành.

Đúng là sau khi mua xong, nguyên tháng 12 hầu như ko còn hàng nữa. hoặc giá trên trời sau vụ tp Thức Đủ.
Lương Định Của cầm 40 tỷ may ra tìm đc mặt tiền coi được. Đường số thì hơi yếu chút. Mai Chi Thọ hình như kg có nhà hay dự án thấp tầng nào mặt tiền. Anh vào hàng khu này 15 - 20 tỷ, giờ chờ tiền rơi vào đầu thôi! Phân khúc kg dành cho số đông! :D

Hạng B2
13/8/11
359
986
93

giờ chỗ bác mua tổng giá lên nhiu rồi

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Lương Định Của cầm 40 tỷ may ra tìm đc mặt tiền coi được. Đường số thì hơi yếu chút. Mai Chi Thọ hình như kg có nhà hay dự án thấp tầng nào mặt tiền. Anh vào hàng khu này 15 - 20 tỷ, giờ chờ tiền rơi vào đầu thôi! Phân khúc kg dành cho số đông! :D
giờ chỗ bác mua tổng giá lên nhiu rồi
Khoảng hơn 30% tính từ giữa tháng 10 bác. Nhưng vấn đề là hàng ko còn nữa, gần như chưa từng thấy chủ đất găm hàng ko bán như tình hình hiện nay. Noi chung là duyên thôi.

Mai Chí Thọ được quy hoạch nhà thấp tầng sẽ núp sau các dự án chung cư, nó làm giống Nguyễn Hữu Thọ ở Q7 vậy. Xem trên quy hoạch hiện tại là mặt tiền MCT là căn hộ cao tầng hết bác àh. LĐC thì gặp vấn đề về chiều cao mặt đường, cũng mệt àh.

• Like
Reactions: fireprince
Hạng B2
16/6/15
229
2.597
93
HCM
@Thỏ Con 18
Chúc mừng mợ chủ đã mua được Lex trước ngưỡng quan trọng. Lex đã chính thức được sở ký công văn đủ điều kiện cấp sổ hồng vào ngày cuối cùng của năm 2020. Cộng đồng cư dân Lex chào đón năm mới 2021 cùng món quà thật nhiều ý nghĩa. Nhất là các bác lớn tuổi, họ đã trút được gánh nặng lo lắng bao năm qua. Chúc mừng cho cả chính em. Cả đời tích cóp mới mua được căn hộ tầm trung mà em mừng như sở hữu căn hộ ngàn sao các bác ạ. Giờ có sổ vui quá, vui quá. :).

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
@Thỏ Con 18
Chúc mừng mợ chủ đã mua được Lex trước ngưỡng quan trọng. Lex đã chính thức được sở ký công văn đủ điều kiện cấp sổ hồng vào ngày cuối cùng của năm 2020. Cộng đồng cư dân Lex chào đón năm mới 2021 cùng món quà thật nhiều ý nghĩa. Nhất là các bác lớn tuổi, họ đã trút được gánh nặng lo lắng bao năm qua. Chúc mừng cho cả chính em. Cả đời tích cóp mới mua được căn hộ tầm trung mà em mừng như sở hữu căn hộ ngàn sao các bác ạ. Giờ có sổ vui quá, vui quá. :).
Chúc mừng bà con Lexington, chắc phải đợi tp TD xong hết và nghị định mới có hiệu lực thì mới bắt đầu tiến hành cấp sổ. Dự là quý 4/2021.