Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
vậy a xem Ba Son nhé :D
Bason cũng ko ngoại lệ, tỷ lệ rất nhỏ người biểu tình, và đa phần là các chị bake mới bán đất lên mua căn hộ, hoặc cán bộ hưu trí thôi anh àh!

Bason biểu tình la vô duyên nhất mà tui từng thấy!

• Haha
Reactions: lucsi
Hạng D
16/5/17
1.824
2.933
113
Bason cũng ko ngoại lệ, tỷ lệ rất nhỏ người biểu tình, và đa phần là các chị bake mới bán đất lên mua căn hộ, hoặc cán bộ hưu trí thôi anh àh!

Bason biểu tình la vô duyên nhất mà tui từng thấy!
nhưng bữa bên group thấy đâu có it người, cũng kha khá á; nhưng rồi cung im ru hết thôi do ngoài tầm cdt, tphcm. Nhưng đó cũng là điều cư dân cần sự minh bạch thôi nên họ đứng lên để rõ ngọn ngành cũng ko có gì đáng lên án đâu.

• Like
Reactions: Thỏ Con 18
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
nhưng bữa bên group thấy đâu có it người, cũng kha khá á; nhưng rồi cung im ru hết thôi do ngoài tầm cdt, tphcm. Nhưng đó cũng là điều cư dân cần sự minh bạch thôi nên họ đứng lên để rõ ngọn ngành cũng ko có gì đáng lên án đâu.
Thì mình có lên án đâu, đấu tranh là tốt nhưng đấu tranh theo kiểu ngồi xuống nói chuyện, rành mạch rõ ràng, luật sư..v..v.

Còn đấu tranh mà bắt con nít đứng phơi nắng, đứng trước dự án của event công ty người ta chữi bới, rồi căn biểu ngữ đỏ trên ban công là tào lao và vớ vẫn nhất. Bạn có quyền yêu và ghét, quyền đầu tranh nhưng vô tình ảnh hưởng đến hình ảnh dự án là ảnh hưởng đến tài sản của những người đang happy với dự án đó.

Tỷ lệ người biểu tình và phản đối chiếm tỷ lệ rất nhỏ nhưng gây ảnh hưởng rất lớn với phần đông cư dân còn lại.

Tập Lái
3/10/15
25
617
83
40
nói chung là cái giá nó phản ảnh vào thực tế.lexington rẻ do chưa sổ.còn thích có sổ thì qua masteri , the vista.nhưng đắt hơn.or muốn rẻ nhưng ngon thì phải chịu đi xa hơn
cái l gì cũng muốn nhưng phải rẻ ??? wth ??? thị trường cung cầu nó làm giá hết rồi.1 căn hộ giá như thế như thế ko phải tự dung mà có,mà do cung cầu điều chỉnh nó có ưu nhược nên mới có giá đó.thế thôi.

Trường hợp nhà mình thì không chính xác, mình mua căn Lex thời gian đầu , lý do vì nó gần chùa cho mẹ mình đi bộ qua, tiện đường giao thông vào trung tâm,... khi mua thì 2 bên có ký cam kết hoàn thành nghĩa vụ như HĐ.
Mình đợi rất lâu vẫn chưa có sổ , có họp nhiều lần với Nova - kết quả là Nova vi phạm HĐMB với mình nên mình khởi kiện , còn việc của Nova là ,ai thuộc chính quyền không hỗ trợ Nova để ra sổ theo luật thì kiện thằng đó , vì đó là cách hợp lý nhất (theo mình) để giải quyết vụ Lex không có sổ.
Mình không chọn cách căng băng rôn vì nó nhìn ...xấu vãi, nhưng không phủ nhận nó có tác động đến Nova nhanh hơn cách mình đi kiện .
Còn bác nào cứ bảo XH này phải từ từ , hiểu lý do vì sao Nova không thể ra sổ mà...đợi thì mình không đồng ý . Đã ngồi giải quyết với nhau mà không đưa ra được lộ trình rõ ràng giải quyết vấn đề thì cứ ra tòa, dù rất mất thời gian .

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Trường hợp nhà mình thì không chính xác, mình mua căn Lex thời gian đầu , lý do vì nó gần chùa cho mẹ mình đi bộ qua, tiện đường giao thông vào trung tâm,... khi mua thì 2 bên có ký cam kết hoàn thành nghĩa vụ như HĐ.
Mình đợi rất lâu vẫn chưa có sổ , có họp nhiều lần với Nova - kết quả là Nova vi phạm HĐMB với mình nên mình khởi kiện , còn việc của Nova là ,ai thuộc chính quyền không hỗ trợ Nova để ra sổ theo luật thì kiện thằng đó , vì đó là cách hợp lý nhất (theo mình) để giải quyết vụ Lex không có sổ.
Mình không chọn cách căng băng rôn vì nó nhìn ...xấu vãi, nhưng không phủ nhận nó có tác động đến Nova nhanh hơn cách mình đi kiện .
Còn bác nào cứ bảo XH này phải từ từ , hiểu lý do vì sao Nova không thể ra sổ mà...đợi thì mình không đồng ý . Đã ngồi giải quyết với nhau mà không đưa ra được lộ trình rõ ràng giải quyết vấn đề thì cứ ra tòa, dù rất mất thời gian .
Rồi kết quả đấu tố đến đâu rồi bác, hồ sơ đã đẩy lên toà án thành phố chưa?

Tập Lái
3/10/15
25
617
83
40
Mình ủy quyền ls kiện từ tháng 9/20, đến nay vẫn chưa có giấy triệu tập hay thông báo từ tòa án quận .
Anyway, mình không dùng chữ đấu tố như bác, vì mình yêu cầu tòa buộc chủ đầu tư làm theo cam kết HĐ, không ( đủ thông tin) quy kết nova lừa đảo hay chiếm đoạt .

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Mình ủy quyền ls kiện từ tháng 9/20, đến nay vẫn chưa có giấy triệu tập hay thông báo từ tòa án quận .
Anyway, mình không dùng chữ đấu tố như bác, vì mình yêu cầu tòa buộc chủ đầu tư làm theo cam kết HĐ, không ( đủ thông tin) quy kết nova lừa đảo hay chiếm đoạt .
Bác gặp luật sư và đọc kỹ HD chưa?
Nếu vi phạm HĐ thì CDT sẽ làm gì? Họ sẽ đưa options để khắc phục hậu quả, chỉ sợ lúc ấy bác ko chịu phương án của họ thôi!

Không có toà án nào có quyền buộc 1 đơn vị nào làm 1 điều mà ngoài khả năng của họ cả.

LS bác kiện từ tháng 9/20 lên toà án nào thế? Để mình kể quy trình nhé.
Quận - hoà giải - không giả quyềt được thì ngâm, còn giải quyết dc bên thắng bên thua thì kháng cáo lên thành phố, sau đó ngâm tiếp.

Cuối cùng là toà phán quyết Nova đền HĐ theo giá mua mở bán! Huề cả làng.

Hạng D
16/5/17
1.824
2.933
113
Bác gặp luật sư và đọc kỹ HD chưa?
Nếu vi phạm HĐ thì CDT sẽ làm gì? Họ sẽ đưa options để khắc phục hậu quả, chỉ sợ lúc ấy bác ko chịu phương án của họ thôi!

Không có toà án nào có quyền buộc 1 đơn vị nào làm 1 điều mà ngoài khả năng của họ cả.

LS bác kiện từ tháng 9/20 lên toà án nào thế? Để mình kể quy trình nhé.
Quận - hoà giải - không giả quyềt được thì ngâm, còn giải quyết dc bên thắng bên thua thì kháng cáo lên thành phố, sau đó ngâm tiếp.

Cuối cùng là toà phán quyết Nova đền HĐ theo giá mua mở bán! Huề cả làng.
bác đã xem hđmb của lex? nếu có thì hay phân tích chuyên sâu. Ng ta văn minh là kiện cdt vì họ là đại diện trên danh nghĩa pháp luật và trách nhiệm ở đây. Còn sai ở đâu thì bên đó phải giải trình. A mua bó rau ở siêu thị về bị ngộ độc, a đi tìm siêu thị hay đi tìm thằng cung cấp?

• Like
Reactions: Thỏ Con 18
Hạng C
11/3/16
935
1.282
93
33
thằng nova hồi xưa có vũ nhôm chống.ẵm dc vị trí đẹp nhưng giấy tờ cấp phép ko rõ ràng nên giá nó rẻ chứ ko phải tự dưng nó rẻ.
phân khúc khác ko biết chứ phân khúc cao cấp các bác cứ quất mấy thằng chuyên làm cao cấp mà chơi.ra ngô ra khoai.chứ nova mà bảo cao cấp thì ,,,
mình nghĩ việc kiện cáo căng băng roll cũng ko có gì sai.ở vn mà kiện tụng đàng hoàng mà mình ko có bối cảnh thì chả tới đâu đâu
cái chính các bác mua thì nên tìm hiểu kĩ sản phẩm.đã tìm hiểu rồi biết nó ko có sổ rồi mà vẫn mong chờ mình mua xong thì có sổ để lên giá nhiều thì...Tới khi mua xong ko có sổ thì làm um sùm ...cái đó ng ta gọi là rảnh phát hoảng.thà các bác ko tìm hiểu thì thôi chứ nếu có và đã chấp nhận giá rẻ thì phải chấp nhận rủi ro nó mãi mãi ko có sổ .
Gửi chủ thớt
-thớt phải tính tới th xấu nhất.oke vị trí ngon,tiện ích tạm được,giá lại rẻ nhất nhưng có thể nguy cơ mãi mãi ko có sổ ,thím có chấp nhận ko ? ko thì tìm chỗ khác.vậy thôi.tiền ít mà cứ muốn hàng thơm ít chịu rủi ro là ko có nhé.

Tập Lái
3/10/15
25
617
83
40
Biết chứ bác - nhưng kiện thì vẫn phải làm - tạo sức ép để những nút thắt cả phía trên Nova cảm nhận được áp lực mà thay đổi. Không thể để cái sai kiểu cơ chế đổ xuống đầu end user kiểu vậy được , ai cũng thấy huề cả làng rồi ngồi im nhìn nhau - thì nó thành cái lệ làng