Hạng D
26/8/05
3.832
23.845
133
Sao tự nhiên so với thằng VGP vậy ta?
So với thằng Imperia An Phú kế bên, giá cũng vậy, tiện ích tốt hơn, và có Xổ cầm tay.
Cantavil, The Vista nữa anh... Loanh quanh 40 full nội thất.
Nghĩ tới cái căn hộ đang còn trên giấy dưới Làng ĐH chỗ Dĩ An, 2 năm sau nhận nhà hoàn thiện thô cũng 40, thấy nếu có tiền, mua đây cho sướng.

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Cantavil, The Vista nữa anh... Loanh quanh 40 full nội thất.
Nghĩ tới cái căn hộ đang còn trên giấy dưới Làng ĐH chỗ Dĩ An, 2 năm sau nhận nhà hoàn thiện thô cũng 40, thấy nếu có tiền, mua đây cho sướng.
Qua năm chắc hội Cư Dân bất đắc dĩ sẽ tăng cao lắm :D

Cố tình trồng Hoa, Hoa không mọc
Vô tình Lướt Sóng, thành Cư Dân

Rồi phần tiếp theo lại là câu chuyện cũ: Băng Rôn :D

Tập Lái
11/12/20
21
42
13
Cuối tuần rồi, em lại lặn lội đi xem mấy căn 2pn Lexington, cảm giác vẫn thích quá các bác. Mà đọc góp ý của các bác ở đây làm em cứ phân vân quá. Mua hay không mua? Mua xong không có sổ luôn thì phải làm sao? :oops::oops::oops:

• Like
Reactions: cuncon2012
Hạng D
26/12/19
1.118
5.218
113
Cuối tuần rồi, em lại lặn lội đi xem mấy căn 2pn Lexington, cảm giác vẫn thích quá các bác. Mà đọc góp ý của các bác ở đây làm em cứ phân vân quá. Mua hay không mua? Mua xong không có sổ luôn thì phải làm sao? :oops::oops::oops:
Thích thì cứ mua. Để ở thôi mà. Không có sổ cũng không ai dám đuổi mình ra khỏi nhà đâu mà sợ

Hạng B2
16/6/15
229
2.599
93
HCM
Đấu tranh là đúng không sai trong xã hội này. Nhưng anh đấu tranh vào cũng cái sai của nhà nước thì anh chỉ mất time và không giải quyết được vấn đề vì đó là những vấn đề sai phạm từ kẽ hỡ của luật. ==> điển hình vụ thủ thiêm, có ra Hà nội thì cũng ngót 10 năm rồi đó!

Đấu tranh là đúng nhưng ôn hoà, chứ không phải kiểu đấu tranh để nói cả thiên hạ là thằng CDT này là lừa đảo, đừng có mua nó? vậy đó có phải là đấu tranh. ==> hiểu sai vấn đề, cứ nghĩ ko sổ là do lỗi CĐT, nếu biết CĐT tệ vậy sao ngày xưa vẫn cắm đầu mua?

Tôi còn nhớ 1 nhóm cư dân lexington còn kéo mấy đứa nhỏ đứng trước event dự án của Nova la hét== > vậy là đấu tranh hay ăn vạ?

Cuối cùng 2 năm rồi, mấy anh đó có thấy hiệu quả ko??? Hãy xử dụng đồng tiền thông minh hoặc bổ sung kiến thức về luật! Các anh sẽ thấy nhẹ nhàng hơn!
Đọc còm của bác thấy buồn cười quá. Bác chắc giàu quá nên tiền k còn quan trọng nữa. Và vì vậy nhìn tiền của ng khác cũng như rác.

Đừng dạy ngta cách đấu tranh khi mình k ở trong hoàn cảnh của họ hoặc k cùng hoàn cảnh. Bác có thể cũng mua nhà k sổ nhưng bác k cần căng băng rôn. Ờ thì bác hiểu biết, bác thông minh quá.

Còn nhóm cư dân Lex biểu tình đó, họ dốt nát thì cũng kệ họ. Ảnh hưởng gì tới bác mà chê bai họ miết vậy? Trong nhóm đó, có những bác lớn tuổi, dành dụm cả đời mới mua dc căn nhà. Vì lo lỡ chết mà nhà chưa ra được sổ, vì tuổi tác, vì thế hệ nên kiến thức hạn hẹp, nên họ mới cùng nhau căng băng rôn như vậy á. Ai cũng giỏi giang, giàu có như bác thì Nova bán nhà cho ai???

Ỷ thông minh, giỏi giang, hiểu biết pháp luật rồi có quyền sỉ vả người khác hả? Người như bác, có giỏi ngta cũng né á.

Hạng B2
16/6/15
229
2.599
93
HCM
Thích thì cứ mua. Để ở thôi mà. Không có sổ cũng không ai dám đuổi mình ra khỏi nhà đâu mà sợ
Em nói mợ ấy rồi. Em là cư dân Lex, e cũng ủng hộ nhóm đấu tranh. Nhà có mất giá em cũng k lo. Mợ ấy mua ở nếu k áp lực thế chấp đầu tư sau này thì cứ mua ở. Lex bao vui, giá tốt, cộng đồng cư dân đoàn kết, ban quản trị tuyệt vời.

Tập Lái
11/12/20
21
42
13
Em nói mợ ấy rồi. Em là cư dân Lex, e cũng ủng hộ nhóm đấu tranh. Nhà có mất giá em cũng k lo. Mợ ấy mua ở nếu k áp lực thế chấp đầu tư sau này thì cứ mua ở. Lex bao vui, giá tốt, cộng đồng cư dân đoàn kết, ban quản trị tuyệt vời.
Mình tới Lexington, nhìn khuôn viên, hành lang các tầng đều sạch sẽ, ngăn nóc, rất yên tĩnh nên mình rất thích. Cảm giác LB, LC yên tĩnh hơn LA, LD.

Hạng B2
16/6/15
229
2.599
93
HCM
Mình tới Lexington, nhìn khuôn viên, hành lang các tầng đều sạch sẽ, ngăn nóc, rất yên tĩnh nên mình rất thích. Cảm giác LB, LC yên tĩnh hơn LA, LD.

Mua nhà mình thấy quan trọng nhất là cảm xúc khi bước vào khu đó và căn nhà. Mợ thích thì chắc là có duyên rồi đó. Mua đi về làm hàng xóm với mình. Mình đang ở LA.

• Like
Reactions: Thỏ Con 18
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Đọc còm của bác thấy buồn cười quá. Bác chắc giàu quá nên tiền k còn quan trọng nữa. Và vì vậy nhìn tiền của ng khác cũng như rác.

Đừng dạy ngta cách đấu tranh khi mình k ở trong hoàn cảnh của họ hoặc k cùng hoàn cảnh. Bác có thể cũng mua nhà k sổ nhưng bác k cần căng băng rôn. Ờ thì bác hiểu biết, bác thông minh quá.

Còn nhóm cư dân Lex biểu tình đó, họ dốt nát thì cũng kệ họ. Ảnh hưởng gì tới bác mà chê bai họ miết vậy? Trong nhóm đó, có những bác lớn tuổi, dành dụm cả đời mới mua dc căn nhà. Vì lo lỡ chết mà nhà chưa ra được sổ, vì tuổi tác, vì thế hệ nên kiến thức hạn hẹp, nên họ mới cùng nhau căng băng rôn như vậy á. Ai cũng giỏi giang, giàu có như bác thì Nova bán nhà cho ai???

Ỷ thông minh, giỏi giang, hiểu biết pháp luật rồi có quyền sỉ vả người khác hả? Người như bác, có giỏi ngta cũng né á.
Vì những lý lẽ này mà rất nhiều cư dân LExington ngán ngẫm nhóm của các mợ lắm đó mợ. Nói như vậy thôi mợ tự hiểu.

Ngay cả BQT các mợ bầu lên mà các mợ cũng chữi theo Nova.

Con nít các mợ bắt tụi nó cầm biểu ngữ....

Rồi lấy lý do này kia để hành động vậy... Ở Lexington cư dân nào nghe nói đến nhóm của các mợ cũng lắc đầu ngao ngán! :eek:

• Like
  • Sad
Reactions: nthieu and TQL117
Hạng B2
16/6/15
229
2.599
93
HCM
Vì những lý lẽ này mà rất nhiều cư dân LExington ngán ngẫm nhóm của các mợ lắm đó mợ. Nói như vậy thôi mợ tự hiểu.

Ngay cả BQT các mợ bầu lên mà các mợ cũng chữi theo Nova.

Con nít các mợ bắt tụi nó cầm biểu ngữ....

Rồi lấy lý do này kia để hành động vậy... Ở Lexington cư dân nào nghe nói đến nhóm của các mợ cũng lắc đầu ngao ngán! :eek:
Đọc còm này là biết bác chắc thuộc tầm chém gió vô địch thiên hạ.
Thôi tôi k tranh cãi với bác nữa. Vâng, người như nhóm chúng tôi là hiểu biết hạn hẹp nên làm gì có cửa để sánh với bác.

À, nói thêm cho bác biết là BQT cũng do nhóm này vận động họ ứng cử lên đó bác. Và cư dân Lex đa số đang rất hài lòng với BQT chứ k có chửi BQT như bác ở ngoài hóng hớt rồi phán đâu.

• Haha
Reactions: pzeloch