Hạng D
16/5/17
1.824
2.933
113
thằng nova hồi xưa có vũ nhôm chống.ẵm dc vị trí đẹp nhưng giấy tờ cấp phép ko rõ ràng nên giá nó rẻ chứ ko phải tự dưng nó rẻ.
phân khúc khác ko biết chứ phân khúc cao cấp các bác cứ quất mấy thằng chuyên làm cao cấp mà chơi.ra ngô ra khoai.chứ nova mà bảo cao cấp thì ,,,
mình nghĩ việc kiện cáo căng băng roll cũng ko có gì sai.ở vn mà kiện tụng đàng hoàng mà mình ko có bối cảnh thì chả tới đâu đâu
cái chính các bác mua thì nên tìm hiểu kĩ sản phẩm.đã tìm hiểu rồi biết nó ko có sổ rồi mà vẫn mong chờ mình mua xong thì có sổ để lên giá nhiều thì...Tới khi mua xong ko có sổ thì làm um sùm ...cái đó ng ta gọi là rảnh phát hoảng.thà các bác ko tìm hiểu thì thôi chứ nếu có và đã chấp nhận giá rẻ thì phải chấp nhận rủi ro nó mãi mãi ko có sổ .
Gửi chủ thớt
-thớt phải tính tới th xấu nhất.oke vị trí ngon,tiện ích tạm được,giá lại rẻ nhất nhưng có thể nguy cơ mãi mãi ko có sổ ,thím có chấp nhận ko ? ko thì tìm chỗ khác.vậy thôi.tiền ít mà cứ muốn hàng thơm ít chịu rủi ro là ko có nhé.
có 1 vấn đề là hđmb là pháp lý cao nhất sau sổ hồng. Để ra hđmb thì fai đc phe duyệt và đáp ứng hết mọi yêu cầu pháp luật, đó là quy định rõ ràng theo luật nhà nước và cư dân có quyền đòi hỏi là hợp lí mà. Chỉ có điều đúng là mập mờ mình cũng chả hiểu là nếu tắc thì sao lại ra đc hđmb nhỉ :(

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Hóng Người Mua vừa mất Tiền, vừa Tức, vừa bị Đấu tố gây ảnh hưởng.... đến Công ty và Người Khác :D
Đen vãi, đời quá Nhọ khi chơi với anh Nhơn....

• Sad
Reactions: pamken
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
bác đã xem hđmb của lex? nếu có thì hay phân tích chuyên sâu. Ng ta văn minh là kiện cdt vì họ là đại diện trên danh nghĩa pháp luật và trách nhiệm ở đây. Còn sai ở đâu thì bên đó phải giải trình. A mua bó rau ở siêu thị về bị ngộ độc, a đi tìm siêu thị hay đi tìm thằng cung cấp?
Tất cả HDMB của Nova đều đã được bên cố vấn luật chỉnh ko sai 1 dấu phẩy, cái đó phân tích cũng thừa bác àh, nên next vấn đề phân tích qua 1 bên.

Các bác nào thuê luật sư đi kiện thì mình rất welcome, vì nó văn mình hơn đứng biểu tình, nhưng chi phí luật sư thì dù thắng hay thua cũng phải trả, còn phí toà án thì bên thua trả. Thời gian thì 2 bên chịu.

Còn kết quả thì mình có đưa ra rồi đó. Bác so sánh supplier với retailer rất khác với case của Nova. Nova là CDT đứng vai trò là production, trước khi mua đều có HDMB có ghi "theo pháp luật nhà nước". Pháp lý có vấn đề chưa bao giờ là lỗi của họ cả.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Hóng Người Mua vừa mất Tiền, vừa Tức, vừa bị Đấu tố gây ảnh hưởng.... đến Công ty và Người Khác :D
Đen vãi, đời quá Nhọ khi chơi với anh Nhơn....
Vậy bác còn chưa khổ bằng nạn nhân của codontel rồi.

Trách CDT 1 thì trách pháp lý của nhà nước 10. Luật ko đi theo kịp sự pháp triển của loại hình BDS.

Mình nhớ là BDS hình thành trong tương lai có từ rất lâu (đất nền sổ công ty), có trước cả chung cư, nhưng đến khoảng năm 2015-16 mới có luật về tài sản hình thành trong tương lai.....

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Biết chứ bác - nhưng kiện thì vẫn phải làm - tạo sức ép để những nút thắt cả phía trên Nova cảm nhận được áp lực mà thay đổi. Không thể để cái sai kiểu cơ chế đổ xuống đầu end user kiểu vậy được , ai cũng thấy huề cả làng rồi ngồi im nhìn nhau - thì nó thành cái lệ làng
Trước và sau khi bác kiện hay biểu tình thì thằng Nova nó có tiển triển gì ko bác?

Nhiều bác thấy sau khi biểu tình 1-2 năm, thấy CDT có tiến triển về pháp lý, nghỉ là nhờ mình họ mới làm, nhưng bác quên mất là sau đó "1-2 năm". Có nghĩa là time nó vẫn theo quy trình, dù bác có làm gì hay ko nó cũng theo quy trình nhà nước.

Nova là tập đoàn top 10 của Sài gòn, nên ko phải dạng ăn sỏi, các bác tin vào uy tín của nó mới xuống tiền, thì chính bản thân nó ko phải vụ dính vào pháp lý thì ko phải để các bác biểu tình đâu!

• Like
Reactions: Com_ao_gao_tien
Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Vậy bác còn chưa khổ bằng nạn nhân của codontel rồi.

Trách CDT 1 thì trách pháp lý của nhà nước 10. Luật ko đi theo kịp sự pháp triển của loại hình BDS.

Mình nhớ là BDS hình thành trong tương lai có từ rất lâu (đất nền sổ công ty), có trước cả chung cư, nhưng đến khoảng năm 2015-16 mới có luật về tài sản hình thành trong tương lai.....
Nổ nhiều Condotel nghen anh.... :D
R.I.P đội Nhà Đầu Tư Nổ....

Hạng C
11/3/16
935
1.282
93
33
có 1 vấn đề là hđmb là pháp lý cao nhất sau sổ hồng. Để ra hđmb thì fai đc phe duyệt và đáp ứng hết mọi yêu cầu pháp luật, đó là quy định rõ ràng theo luật nhà nước và cư dân có quyền đòi hỏi là hợp lí mà. Chỉ có điều đúng là mập mờ mình cũng chả hiểu là nếu tắc thì sao lại ra đc hđmb nhỉ :(
bác cứ làm như ở vn 1 là 1 2 là 2 ko bằng.chung chi là qua dc hết
nhà tôi thổ cư 200m2 ,còn lại 300 m2 có dính quy hoạch 100m2 ,chung chi tôi xây dc hết toàn bộ nè
thế nên có nhiều vụ nhà nc kí phê duyệt phục vụ dự án công,1 hồi sau lại thấy chuyển thành dự án thương mại.rồi bị phanh phui delay xây dựng các kiểu
từ năm 2019 trở đi,dân nó kiện cáo quá ,nhà nước siết pháp lý nên thành ra cung giảm,các dự án mới dự án nào cũng hét cháy giá luôn

Hạng C
3/10/15
533
769
93
Trừ CNL không tính, thread này nóng nhất trong box bds. Có lẽ vì

1. Số người mua dự án của Nova nhiều quá. Ai cũng hóng coi kết quả Lex ra sao rồi mang qua case của mình. Hóng xử lý.

2. Dự án Lex giá mềm, có 40tr m2, bằng 2/3 VGP. Hóng mua.

3. Số người dính các dự án ở Thủ Thiêm đông quá nên ai cũng hóng. Hóng ké.

Em cũng hóng !!! :)))

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Trừ CNL không tính, thread này nóng nhất trong box bds. Có lẽ vì

1. Số người mua dự án của Nova nhiều quá. Ai cũng hóng coi kết quả Lex ra sao rồi mang qua case của mình. Hóng xử lý.

2. Dự án Lex giá mềm, có 40tr m2, bằng 2/3 VGP. Hóng mua.

3. Số người dính các dự án ở Thủ Thiêm đông quá nên ai cũng hóng. Hóng ké.

Em cũng hóng !!! :)))
Sao tự nhiên so với thằng VGP vậy ta?
So với thằng Imperia An Phú kế bên, giá cũng vậy, tiện ích tốt hơn, và có Xổ cầm tay.