Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Nếu là nhà đầu tư thì nơi nào có khả năng sinh lợi thì đầu tư. Hồi nào tới giờ, toàn thấy làn sóng ngoài ấy vào Nam đầu tư mà chưa thấy ngược lại. Các bác trong hội FI cũng nghiên cứu đầu tư ngoài ấy đi chứ.

Hạng B2
28/3/11
475
7
43
53
em mới đi Hải Phòng về, giá đất trong thành phố 70tr/m, chịu không nổi, vậy mà giờ lại có bác rủ ra ngoài đó đầu tư

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
62
TP. HCM
Trước giờ chỉ có "Nam tiến", bây giờ mọi thứ thay đổi rồi hả các bác ????
Đất lành chim đậu
Đất không lành đất nhậu luôn chim
Em không nhớ câu này ở đâu ra, nhưng có bác nào phân tích giùm em ngoài ấy "lành" cở nào rồi.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
@muitenbac: nếu tư duy như một nhà đầu tư, mua giá cao thì bán giá cao, miễn thanh khoản tốt và có lời thì chơi phải kg bác?
Em muốn tham khảo ý kiến mấy bác ngoài đó.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.795
113
Do đặc thù công việc nên e chơi với nhiều người ngoài HN và theo linh cảm cá nhân của em khi nói chuyện đầu tư đất cát với họ thì tình hình ngoài HN hiện nay na ná như đầu năm 2008 trong Sài Gòn nhưng hậu quả (nếu có) sẽ khốc liệt hon rất nhiều do giai đoạn 2008-2010 còn có tiền từ Bắc đổ vào Nam ví dụ như toàn bộ BĐS quận 7 của em đều do người ngoài HN vào mua. Bây giờ ngoài đó mà có "mệnh hệ" gì thì không biết tiền ở đâu vào cứu

Last edited by a moderator:
OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Xu hướng bây giờ là các công ty/tập đoàn phía Bắc đang tấn công vào các dự án bất động sản phía Nam, đặc biệt là Bình Dương và TPHCM. (Xem đánh giá trên TV về xu hướng đầu tư BĐS cách đây vài ngày). Bởi ưu thế : đất rộng/giá rẻ và không vướng nhiều về thời gian giải phóng mặt bằng so với HN . Một số dự án phía Nam bị ngâm lâu, bế tắc về vốn nên không trụ lại được, đành phải bán lại dự án.

Hạng B2
12/2/11
198
0
16
Em thì em không dám liều mấy vụ này. Trong TPHCM biết cách đầu tư đã đủ lời đối rồi ;)

Hạng B2
28/3/11
475
7
43
53
sonnguyen nói:
@muitenbac: nếu tư duy như một nhà đầu tư, mua giá cao thì bán giá cao, miễn thanh khoản tốt và có lời thì chơi phải kg bác?
Em muốn tham khảo ý kiến mấy bác ngoài đó.

chắc bác có hàng ngoài đó muốn thoát nên hô hào chứ gì :p, hiển nhiên giá cả không quan trong, mua cao thì bán cao như lời bác nói, nhưng con số 70tr/m2 tức khoảng hơn 3K/m2 thì giá trị của nó bác thử hiểu ntn?

bác sắp đi du lịch bên hội Honda nếu qua Newyrok bác so thử giá đất rồi sẽ có cái nhìn khách quan hơn nhé

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
lâu nay em chỉ thấy ngoài ngoải nam tiến chứ chưa ngược lại. bắt đầu từ cái năm nhà ở HN sốt, bán 1 căn sập xệ bé tý ở ngoải, mua được hai căn xông xênh trong SG...
hiện nay, luồng đầu tư vào Nam đã khá rõ, Đà nẵng cũng đang được cái ảnh chý ý lắm.
em có nhận một vài y/c thăm dò mua lại dự án trong này, nhưng bên y/c thì cũng khiêm tốn thôi, trúng cái mở rộng TP hà nội nên muốn trú ẩn cho an toàn...

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.