Tập Lái
18/7/07
17
0
0
Chào các đại ca, em là lính mới, xin nhập hội Carens. Hôm nay có việc, yết kiến xin chỉ giáo!

Chả là em đã đặt tiền chỗ TH đăng ký em Carens máy dầu MT. Thấy nói khoảng cuối tháng 10 này là lấy xe. Nhưng em đang băn khoăn quá;

1) Từ tháng 8 tới giờ, thuế NK đã giảm hai lần, tổng cộng 20% (tương đương 3.000 Mĩ với giá Carens) mà chả thấy TH giảm giá. Cho nên em đang cay cay, định đợi thêm chút nữa xem sao. Ý các bác thế nào? TH có giảm giá Carens không?
2) Thấy có bác kêu máy dầu Carens ồn, em đâm hoang mang. Vậy ồn lắm không? So với Ford Everess thì thế nào? (cả bên ngoài và ngồi trong xe)
3) Carens MT có hộp số 6 cấp. Nhiều cấp như vậy đi có ra làm sao không? (xe bình thường chỉ 5 cấp)

Đôi lời trăn trở, mong nghe cao kiến của các đại ca!

New comer

Hạng B2
22/5/07
380
0
0
RE: Lính mới Carens Club xin ý kiến

Welcome bác đến với CRC
Cái chuyện giá cả thì em ko biết, miễn ý kiến
Về chuyện tiếng máy của Carens, em đảm bảo với bác Carens có thể kém mấy bác Hyundai chứ chắc chắn ngon hơn mấy cái anh Everest với cả hi-lander rất nhiều. Đi ngoài đường đứng bên cạnh chỉ nghe thấy tiếng nhỏ, bác ngồi trong xe bật cho em tí music thì chắc chắn ko nghe thấy gì:D Các bác thường nói máy Carens ồn là so với máy xăng;) Đặc biệt là máy dầu Hyundai & Kia nghe bảo là càng đi càng êm:D:D
Còn vế số má, em đang đi AT nên ko biết, nhưng 6 số thì phải hơn 5 số chứ ạ

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

em xin trả lời bác, theo ý kiến của em thì:
1/ cái vụ này thì cũng do đang hút hàng nên TH ko chiu giảm giá hoặc xe nhập đợt trước nên các đại lý ko chịu giảm giá! Nếu có thể em khuyên bác nên chờ đợi! đầu 2008 có thể hyundai ra Santa Fe khoảng 35k như các bác ở trên này nói thì múc hay hơn vì Caren cũng 31-33 k rùi. Nên e ko đạt cọc nó! bác có thể hủy cọc được mà!

2/Máy dầu chỉ ồn hơn máy xăng chút xíu thôi còn so với các xe dầu khác thì rất êm bác ạ nên bác an tâm! con Jolie già 2003 nhà em máy xăng mà giờ nó ồn ko thua gì Hilander thậm chí có lúc em đạp wá nó "gào" lên ko thua máy cày á :D:D

3/ số càng nhiều thì bác sang số càng ngọt, càng êm bác ko khoái thì e ko biết nói sao á Lexus, BMW còn cho ra 7- 8 số nữa kìa bác ơi

Theo suy nghĩ của em thì bác ko nên mua lúc này đợi giảm giá hãy mua, vì nhà nước giảm thuế NK thì ko lí gì mình đi lây cái xe = giá chưa giảm thuế???[8|] [8|] phải ko bác?

Vài dòng ý kiến của em chỉ kham khảo, còn mua hay ko tùy bác chọn lựa nhé. Chúc bác chọn đươc xe tốt

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/11/06
575
1
18

chào các bác
thứ nhất em nghĩ TH chắc chắn sẽ không giảm giá CR từ giờ đến cuối năm đâu, kể cả những bác đăng ký sau ngày giảm thúê, tại CR đang hot lắm
thứ 2 tiến ồn của em nó thì chắc chắn hơn Ford và isuzu roai, còn SF thì em nghĩ là nó cũng cùng 1 công nghệ thôi, Kia hay Huyndai thì cũng là 1 thôi
Thứ 3 hộp số của nó càng nhiều cấp thì tiền chế tạo ra nó sẽ càng cao, không lý do gì mà bác phải suy nghĩ cả
theo thiển ý của em thì bác đã kết rồi thì cứ múc đi, cứ chờ giảm thuế vớic cả SF 35k thì mút chỉ bác ợ
vài dòng ngu ý, có gì sai sót các bác chỉ giáo
thân

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: leducthang

thứ 2 tiến ồn của em nó thì chắc chắn hơn Ford và isuzu roai, còn SF thì em nghĩ là nó cũng cùng 1 công nghệ thôi, Kia hay Huyndai thì cũng là 1 thôi

Bác nói caren ồn hơn Ford và Isuzu á?
vậy em cứ tưởng vô địch là isuzu hạng nhất là Ford Everest chứ????

Hạng B1
16/8/07
65
0
6
40

Trích đoạn: nhangia74

Chào các đại ca, em là lính mới, xin nhập hội Carens. Hôm nay có việc, yết kiến xin chỉ giáo!

Chả là em đã đặt tiền chỗ TH đăng ký em Carens máy dầu MT. Thấy nói khoảng cuối tháng 10 này là lấy xe. Nhưng em đang băn khoăn quá;

1) Từ tháng 8 tới giờ, thuế NK đã giảm hai lần, tổng cộng 20% (tương đương 3.000 Mĩ với giá Carens) mà chả thấy TH giảm giá. Cho nên em đang cay cay, định đợi thêm chút nữa xem sao. Ý các bác thế nào? TH có giảm giá Carens không?
2) Thấy có bác kêu máy dầu Carens ồn, em đâm hoang mang. Vậy ồn lắm không? So với Ford Everess thì thế nào? (cả bên ngoài và ngồi trong xe)
3) Carens MT có hộp số 6 cấp. Nhiều cấp như vậy đi có ra làm sao không? (xe bình thường chỉ 5 cấp)

Đôi lời trăn trở, mong nghe cao kiến của các đại ca!

New comer
Đây cũng là băn khoăn của em , bác nào thạo tin bên TH thử hỏi xem chứ các hãng khác đều giảm mà sao TH không giảm nhỉ :mad:, còn về máy thì máy xăng êm hơn máy dầu nhưng mức tiêu tốn nhiên liệu là bao nhiêu , bác nào đi máy xăng cho ý kiến đi , máy xăng AT nhé

Hạng B2
22/5/07
380
0
0

Trích đoạn: leducthang

chào các bác
thứ nhất em nghĩ TH chắc chắn sẽ không giảm giá CR từ giờ đến cuối năm đâu, kể cả những bác đăng ký sau ngày giảm thúê, tại CR đang hot lắm
Thứ 3 hộp số của nó càng nhiều cấp thì tiền chế tạo ra nó sẽ càng cao, không lý do gì mà bác phải suy nghĩ cả
theo thiển ý của em thì bác đã kết rồi thì cứ múc đi, cứ chờ giảm thuế vớic cả SF 35k thì mút chỉ bác ợ
vài dòng ngu ý, có gì sai sót các bác chỉ giáo
thân
Em cũng ko hiểu sao Kia & Hyundai là cùng 1 lò nhưng máy dầu của Hyundai chạy phê hơn Kia rất nhiều. Bác thử đứng cạnh 1 em SF với 1 em Carens, chắc chắn tiếng máy Carens to hơn:(

Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

theo em thì máy dầu đều kêu ở mức độ khác nhau ,CR nghe hơi ồn hơn SF nhưng còn hơn chán ISUZU ,còn khi ta chui vào xe đóng cửa lại rồi thì người đi đường phải nghe em nó gào chứ bác có phải nghe đâu? còn nếu bác cứ bị ám ảnh bởi tiếng ồn thì làm con CR máy xăng ,tuy hơi tốn nhưng mà êm ái ngọt ngào