Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Lại là CA phường !
Đường Bạch Đằng - Q.Bình Thạnh phía phường 24. Chỉ có bàng cấm đậu, không cấm dừng. Hôm nay lại 1 anh tài xế xe tải đến giao hàng cho cửa hàng sơn bị bắt. Anh tài xế đậu ngay ngắn, ngồi trên xe nổ máy bật xi nhan đàng hoàng. Anh phụ thì đang xuống hàng. XXX phường tới bắt. XXX mày tao này nọ. Anh tài vét túi đc 100k, không chịu. Chạy ra vét anh phụ được thêm 1 tờ 50k, không chịu luôn. Vét cả 2 anh thêm được tiền lẻ 10k, 5k, 2k được thêm gần 50k nữa là 200k , không chịu tuốt. Và XXX chắc giá 400k. Bí quá tài xế thấy em (do em cũng tức mình đứng quan sát) và mượn 200k "anh cho em mượn xíu em rút tiền quay lại trả anh ngay". Thế là cầm 400k ra. XXX thấy em quan sát nên lại không nhận ([/:)] lỗi do em !!!!) và ghi biên bản bảo lên phường (gần đó) rồi giải quyết.
Em xem cái biên bản thì ghi lỗi "dừng đỗ không đúng nơi quy định" ! Tiếc là không có cái máy ảnh tốt tốt để chụp hình vì ghi chữ xấu mà mờ căm! Em ở con đường này mấy chục năm, chẳng biết nơi quy định là cái chỗ nào !!!!!
Em cố gắng quay clip nhận tiền nhưng XXX đã cảnh giác không nhận tại chỗ.
Thực là không thể nói được cái xã hội này. Luật nằm ở đâu ?! Em thì thú thật đụng chuyện của em thì em cãi chứ việc người ta thì không biết vào nói gì vì đâu ai cũng muốn chống lại cái sai ?!

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
shpy nói:
Em xem cái biên bản thì ghi lỗi "dừng đỗ không đúng nơi quy định" !
<span style=""color: #0000ff;""> Rất đồng cảm với bác, nhưng nếu bác có hình biên bản hay clip (đâu cần đang nhận tiền) thì thuyết phục hơn!</span>

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Căn theo luật nào thì mình vẫn có cơ sở để kiện nó vì mình chỉ biết luật chung, chỉ tiếc là đa số mọi người đều sợ đụng chạm và mất thời gian với bọn nó kiểu suy nghĩ " con kiến mà kiện củ khoai " mà có thắng cũng " được vạ thì má đã sưng " nên kg làm tới.
Còn bọn nó thì hành mình lên bờ xuống ruộng đến khi thua thì lại giả bộ xin lỗi là xong.
Chả trách ngày bọn nó ngày càng làm càn và dân thì cứ phải chịu đựng.
Cùng người Việt mà chả biết thương nhau chỉ biết hoanh họe vòi tiền . Đâu rồi 2 chữ " đồng bào " trong cái đầu của tụi nó hay chỉ có " đồng tiền "
"DẬY MÀ ĐI HỠI ĐỒNG BÀO ƠI "

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
fourwheel nói:
shpy nói:
<span style=""color: #0000ff;""> Rất đồng cảm với bác, nhưng nếu bác có hình biên bản hay clip (đâu cần đang nhận tiền) thì thuyết phục hơn!</span>
Lúc này đây, thì hiện giờ anh tài xế bỏ xe chạy lên phường, còn anh phụ ngồi giữ xe . Chính xác lúc này đây mới phạm Luật đậu xe trên đường cấm đậu. Nhưng cái này do XXX phường xúi. Rủi thay giờ có anh CSGT nào đi qua thì có phải tài xế bị oan mạng không ?!!!
Em có quay 1 số clip nhưng vì cố gắng tìm góc tốt để thấy cảnh nhận tiền nên rung và giật mạnh. Đã quay được khúc anh ấy bỏ bằng lái sang 1 bên dưới tập hồ sơ để chuẩn bị nhận tiền là giao lại. Quay cả lúc chuẩn bị nhận tiền nên biểu tài xế "đứng qua bên kia đưa" nhưng anh XXX còn lại đi tới thấy em đứng nhìn nên không nhận !
Biên bản thì em đọc rõ là như vậy nhưng vì không có camera tốt chắc chắn chụp cũng không thấy gì nên thôi ! Thậm chí em còn định mượn đi photo (vì em cho mượn tiền chắc tài xế sẽ cho em mượn biên bản để photo) nhưng thấy mờ quá cũng sẽ không thấy gì nên thôi !

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
shpy nói:
fourwheel nói:
shpy nói:
Lúc này đây, thì hiện giờ anh tài xế bỏ xe chạy lên phường, còn anh phụ ngồi giữ xe . Chính xác lúc này đây mới phạm Luật đậu xe trên đường cấm đậu. Nhưng cái này do XXX phường xúi. Rủi thay giờ có anh CSGT nào đi qua thì có phải tài xế bị oan mạng không ?!!!
...
<span style=""color: #0000ff;"">Cảm ơn bác nhiều, thôi thì biết thêm để cẩn thận hơn trên đường thiên lý vậy :(</span>

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Sau khi chạy lên phường, anh tài xế nhận được câu tuyên bố chắc nịch của phó CA phường:
"Đường này không có cắm bảng cấm dừng nhưng ở đây là bắt hết, từ lâu rồi" !!!
{em có tư vấn là lên nói họ ở đây không cấm dừng và cũng chẳng có cái "chỗ quy định" nào ở đây hết}

Sau khi anh tài xế chung chi thì sửa biên bản lại là không tuân hành hiệu lệnh chỉ dẫn biển báo hiệu, vạch kẻ đường. Lần này em thấy biên bản rõ ràng hơn nhiều và em đã mượn để scan. Em đang upload cái clip (clip đầu rung quá nên không up làm gì) để cho thấy xe dừng đúng vị trí và CA phạt lúc xe đang dừng thì làm cái gì mà không tuân thủ vạch kẻ đường (CA nói với tài xế là "ghi lại cho mày cái khác lỗi cán vạch" )

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Bó tay luôn, đúng là đói lắm rồi, chỉ tội khổ dân đen

Hạng D
12/6/10
3.310
27
48
HCM
Bức xúc quá. Hồi bữa e đi qua Q.5 cũng có 1 a xe tải đang dừng xe xuống hàng vào kho ( anh tài xế vẫn ngồi trên vô lăng và nổ náy) thì xxx áo vàng tới, e tới đầu đường coi thì chỉ có bảng cấm đỗ chứ không cấm dừng. Không biết bác tài xe tải có cãi được không, bữa đó e đi công chuyện nên không có vidio clip và hình.
Chia buồn với bác tx xe tải vậy. đúng là " cướp đêm là giặc, cướp ngày là quan"