Hạng B1
5/10/11
53
2
8
Từ lúc mua xe cuối năm 2011 đến nay em cứ nghĩ là lốp dự phòng KIA Forte chỉ có lốp và mâm sắt (nói chung là em cứ nghĩ mâm và lốp dự phòng chỉ để gắn vào sử dụng tạm thời thôi, sách hướng dẫn sử dụng cũng có nói khi gắn lốp dự phòng thì chỉ chạy với tốc độ dưới 80km/h). Trước đây trong box KIA các bác cũng trao đổi mua thêm mâm Forte về gắn cho lốp dự phòng để có 5 lốp giống nhau, khỏi lo vụ 80km/h khi thay lốp dự phòng. Tuy nhiên ngày hôm qua, do lốp trước xe em bị xẹp nên em lần đầu tiên lấy lốp dự phòng ra để thay thì thấy lốp và mâm hoàn toàn giống với các mâm và lốp còn lại đang sử dụng bấy lâu nay. Như vậy thì việc giới hạn tốc độ đâu có ý nghĩa gì? Mà các bác cũng đâu cần mua mâm để gắn thêm cho lốp dự phòng? Em thông tin lên đây để các bác chưa từng sử dụng lốp dự phòng (giống em) biết và kiểm tra lại lốp dự phòng xe mình phòng khi cần dùng đến.

Hạng B2
17/11/11
330
56
28
Tuy size lốp và mâm hoàn toàn giống nhau nhưng độ mòn chắc chắn là khác nhau nên cũng không thể phóng quá nhanh được.

Hạng B1
19/7/12
86
2
0
Hihi... Xe Carem bánh dự phòng nhìn nhỏ hơn bánh chính, gắn vào nhìn vui lắm, cứ như chó bốn chân có một chân giả vậy....! Còn vụ chạy dưới 80km/h thì em nghĩ do cao su lâu không sử dụng cũng nên cẩn thận (cái này có khuyến cáo của từng nhà SX)!

Hạng D
17/8/09
3.328
29.593
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Cái này khi mua xe bác được tư vấn mà, sau bác lại không biết được chứ (chắc bác già rồi)
, 5 mân đúc 17''. Còn việc bác xem trong SHD thì chỉ cho phép chạy ,80km/h thì chỉ dành cho những bánh dự phòng mân sắt bà lớp nhỏ hơn lớp hiện tại, còn xe Forte thì mâm dự phòng có thể thay thế như mâm hiện tại và tốc độ thì không giới hạn.
p/s : Nếu lớp dự phòng thì bác nên bơm cứng tý, tại bơm đủ ký thì để lâu ngày không sữ dụng thì nó sẽ non vỏ khi cần sử dụng.

Hạng B2
15/8/11
184
23
18
Bác chủ về nhà chắc ít mân mê V2 lắm nên không phát hiện được lốp dự phòng giống như lốp lắp cho xe.

Hạng B2
6/3/13
199
3
0
42
Re:Lốp dự phòng của KIA Forte

hehehe, em cũng giống bác chủ, chỉ đọc sách hướng dẫn mà chưa mở coi thực tế bao giờ :D

Hạng D
14/6/05
1.590
3.949
113
Đồng Nai

Theo e thì cứ đảo bánh, kể cả bánh dự phòng. Lốp xe cũng có date sử dụng. Để kg dùng hết date vất đi thì uổng mà dùng thì nguy hiểm. Xe e thì đảo thường xuyên, dùng cả 5 bánh điều nhau vì vậy nên mòn điều nhau. Chỉ xe nào bánh dự phòng khác size thì kg đảo đến bánh dự phòng thôi.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113

E thì mua về rồi đổi luôn dự phòng chạy lúc 2000km rồi, vì cái lốp chính của e bị chém 1 đường nhỏ nên e sợ, và chạy lên 140 cũng chưa thấy gì
E thấy nó giống nhau tất cả, k khác gì

Hạng B2
28/3/11
415
84
28

Khác đấy các bác ơi. Mở ra coi nhé:
+ 04 mâm zin, kẹp chì nhỏ
+ 01 mâm spare, kẹp chì bự gấp đôi

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp

Có nghĩa thằng nào cân bằng động kém nhất thì nó cho vào dự phòng hả bác?