Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
Tuần sau nữa rảnh, anh đi đặt thử một bộ ForesTrac Ring này nè xem giá bi nhiêu, chơi luôn nhe Đức?

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Xích cũng phong phú thật .
Gai vỏ đầu bò thì dung kiểu trên đâu có phù hợp Bác Kamelot

Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
Ural 375D nói:
Xích cũng phong phú thật .
Gai vỏ đầu bò thì dung kiểu trên đâu có phù hợp Bác Kamelot

Ủa không phù hợp à bác?
Tại em thấy gai đầu bò phần giữa bánh trơn láng, nên lắp loại xích này vào sẽ có cái "guốc" tròn với răng nằm ngay giữa, sẽ khắc phục được điểm yếu của gai đầu bò không bám đường phần này

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Những vòng tròn ở giữa sẽ không ôm gai đầu bò phần giữa dẫn đến hướng “tuột xích” khi vận hành, Bác nên chọn kiểu ôm hơn

Hạng B2
18/5/09
250
0
0
www.otosaigon.com

Vậy Bác HT phát động phong trào đi nhé, Bác kam chọn mẩu số 3 xem làm đuợc kg nhé. vì theo em thấy kiểu này dùng cho cổng trời vừa rồi Ok. nếu làm được AE làm nhiều đấy. vì tới đây có một số bày phóng sự huyền thoại Jeep và Jeep offroad. Hội AE mình có thêm chuyến đi cọ sát này cũng là những minh chứng cho Jeep không chỉ là một chiến xa mà còn là........? chủ yếu người dùng và mục đích sử dụng của dòng xe này phải kg Các Bác.

Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
Ural 375D nói:
Những vòng tròn ở giữa sẽ không ôm gai đầu bò phần giữa dẫn đến hướng “tuột xích” khi vận hành, Bác nên chọn kiểu ôm hơn
À em hiểu ý bác rồi, tức là xích bám đường nhưng bánh gai đầu bò sẽ không bám xích, dẫn đến bánh vẫn quay tít trên xích...
Em cũng đã tính đến tình huống này rồi, nên sẽ thêm 2 đoạn xích vòng qua lỗ mâm xe rồi dùng mani hay ốc "tăng đưa" để cố định vào đoạn xích dọc , như vậy vừa căng đều vòng bánh, vừa không trượt bánh.

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
phamthach nói:

Vậy Bác HT phát động phong trào đi nhé, Bác kam chọn mẩu số 3 xem làm đuợc kg nhé. vì theo em thấy kiểu này dùng cho cổng trời vừa rồi Ok. nếu làm được AE làm nhiều đấy. vì tới đây có một số bày phóng sự huyền thoại Jeep và Jeep offroad. Hội AE mình có thêm chuyến đi cọ sát này cũng là những minh chứng cho Jeep không chỉ là một chiến xa mà còn là........? chủ yếu người dùng và mục đích sử dụng của dòng xe này phải kg Các Bác.

Mấy mẫu này hơi khó làm đó bác. Em thấy mấy mẫu của hãng American Chain dễ làm hơn

Hạng B2
6/7/09
176
0
16
Kamelot nói:
Sửa lại cho bác rồi đó, bác phải cho link hình ảnh vào mục chèn ảnh ( nút hình núi và mặt trời đỏ đó).
Cái này cũng không giúp phụ nữ đầy đủ đâu bác, vì mở được ốc mà vác không nổi bánh xe từ cốp xuống, lắp không vào đúng lỗ ốc thì cũng rứa. Nhờ đàn ông tài xe khác giúp thì tay hay máy gì cũng xong

test

à được rồi, cảm ơn bác Kam. do theo thói quen em cứ paste nên chỉ ra đường dẫn mà kg có ảnh

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
Kamelot nói:
Tuần sau nữa rảnh, anh đi đặt thử một bộ ForesTrac Ring này nè xem giá bi nhiêu, chơi luôn nhe Đức?

Anh tính toán mẫu mã xong thì chơi thôi anh ạ....

Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
ducreddoor nói:
Kamelot nói:

Anh tính toán mẫu mã xong thì chơi thôi anh ạ....
Bộ này thì rấtngon, nhưng chắc thợ sẽ khó tính do nhiều mối hàn hơn loại bình thường
Có thể làm theo kiểu tính công thợ theo buổi, mình cung cấp sắt thép, que hàn.
Hai bộ đầu giá có thể cao. Những bộ sau chắc sẽ tính dễ do thợ quen tay rồi