Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Chào các Bác, hôm chủ nhật 23/6 đang đi công chuyện thì em tình cờ phát hiện vỏ xe trước bên tài bị phù ra 1 cục [&:](cũng nhỏ thôi), báo hại em chỉ dám chạy khoảng 60km/h để về tới nhà. Có người nói không chừng chỉ bị dộp lớp bố bên ngoài chứ không phải phù từ bên trong vỏ xe. Vậy có cách nào kiểm tra để an toàn trên xa lộ không mấy Bác ? Vỏ xe mới thay khoảng 1 tháng còn gai gió mà bết bát như vậy có đền nơi bán được không các Bác tư vấn giúp em luôn.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
RE: Lốp xe bị phù - có nguy hiểm lắm không ?

Cái vụ đền thì em nghĩ là được, nhưng còn cái vụ bị phù mà bác hỏi có sao không thì em khuyên là chẳng cần biết nó có sao không, an toàn là trên hết, nhất lại là bánh lái nữa chứ, thay đi bác ơi.

Hạng D
16/8/07
1.903
613
113
53

Ok, chẳng lẽ bác Xereo đợi phù mặt mày mới thay thì nguy to.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Thế bác xe reo dùng lốp hiệu gì vậy? Và xe bác có chở nặng không? Bác đi đường nào, có ổ voi nhiều không?

Thân.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM

vỏ xem bị phụ nằm trong mục bảo hành mà bác. Đã bị phù là phải thay, nguy hiểm vô cùng.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Trích đoạn: phucminh
Thế bác xe reo dùng lốp hiệu gì vậy? Và xe bác có chở nặng không? Bác đi đường nào, có ổ voi nhiều không?
Thân.
Xe em dùng lốp Siamtyre Utrax, không chở nặng, đi đường cũng có khi gặp ổ tê giác nhưng em nghĩ không đến nỗi phải bị phù vỏ mà do mua nhầm vỏ kém chất lượng.

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Bác thay ngay đi, các tai nạn do lốp xe bên Bảo hiểm chưa chắc họ đền đâu đấy !!!

ZjN
Hạng B2
25/3/08
104
0
0

Tốt nhất lên thay cho an toàn , mơí mua thì chắc mang ra bắt đền đc .
Thêm vào đây : Có bác nào bị xxx tóm vì áp suất lốp không đủ chưa ? Chỗ thu phí quốc lộ 1 ( đoạn Đồng Văn - Hà Nam) em thấy có máy đo áp suất thì phải ?

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Vỏ xe em cũng bị phù lâu rồi, hôm trước đi Caravan quất có đoạn 120-130km/h mà không có bị gì. Lúc dừng xe em và bác @Binhtri có "tâm sự" tý về chổ bị phù của lốp , Bác ấy khuyên nên thay Michelin đi cho nó êm......Nhờ bề trên phù hộ ... a di đà Phật.....a men........Đoạn qua đèo Ngoạn mục và Bảo Lộc mới run....về nhà định đi thay mà không có thời gian đến CN này lại phải đi off ở Long Thành với bác @Sịa..... liều thêm chuyến nữa coi sao. Chắc kỳ này đi khỏang 60km/h cho nó lành.