Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
8/8/06
6.456
21.428
113
40
Nhưng nhiều người mua trần 2.9m thông thủy tự nhiên lại bị mua đắt hơn người mua căn trần 3,2m thông thủy gần 10% mà không hay biết hay dễ bỏ qua! mua 30tr/m2 thành ra 33 tr nếu đem so với căn trần 3,2m.
Bác nói bác phải có con số cụ thể. Giờ này là kinh tế thị trường. Người mua hàng có quyền lực lớn hơn người bán hàng nhiều đó bác. Bán phán giống như tất cả khách hàng ko biết gì :) :3dcuoi:

• Like
Reactions: copcop7x
Hạng F
8/8/06
6.456
21.428
113
40
Nhưng nhiều người mua trần 2.9m thông thủy tự nhiên lại bị mua đắt hơn người mua căn trần 3,2m thông thủy gần 10% mà không hay biết hay dễ bỏ qua! mua 30tr/m2 thành ra 33 tr nếu đem so với căn trần 3,2m.
ở trong căn nhà trần 3m là thoải mái hơn so với 2,7m rất nhiều. Đó là cảm giác không bị đè!
Cái vụ ở cái trần 2.7 m thỏa mái hơn trần 3m chưa chắc đúng nhé bác. Nó giống như cái tivi 42 inch và 55 inch vậy đó. Nếu khoảng cách 2.5m thì cái 42 inch sẽ sướng hơn. Trần 3m em đồng ý với nhà ống :)

• Like
Hạng B2
28/7/16
150
888
93
49
Bác nói bác phải có con số cụ thể. Giờ này là kinh tế thị trường. Người mua hàng có quyền lực lớn hơn người bán hàng nhiều đó bác. Bán phán giống như tất cả khách hàng ko biết gì :) :3dcuoi:
Người mua để đầu tư, ít chú ý vấn đề này vì họ quan niệm có ở đâu mà lo, bán lại hoặc cho thuê thì người khác ở. Nhưng người mua thực sự để ở nếu họ tìm kiếm sự thoải mái thì họ xét vấn đề trần cao khá kỹ. Và nếu có sự lựa chọn họ vẫn đi tìm cái trần cao hơn.
Không phải mình phán, nhưng mình nói trên góc độ đánh giá nhu cầu người "tiêu dùng" Ví dụ hiện giờ đối tượng mua lại Masteri là ai, chắc không ai mua để đầu tư chờ giá lên rồi, cũng không ai mua để cho thuê đâu, chỉ còn lại người mua có nhu cầu ở thật sự. Đối tượng này là người cũng có tiền, vì nếu ko có đủ 2,2 tỷ thì họ chọn dự án khác đang góp ít hơn, và họ được vay. Còn giờ họ bỏ cục tiền ra mua hàng thư cấp thì chủ yếu họ mua dể thuận tiện đi làm gần khu vực đó thôi. Số lượng này ít hơn rất nhiều các đối tượng mua Mas khi mới bán ra từ CĐT!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/8/06
6.456
21.428
113
40
Người mua để đầu tư, ít chú ý vấn đề này vì họ quan niệm có ở đâu mà lo, bán lại hoặc cho thuê thì người khác ở. Nhưng người mua thực sự để ở nếu họ tìm kiếm sự thoải mái thì họ xét vấn đề trần cao khá kỹ. Và nếu có sự lựa chọn họ vẫn đi tìm cái trần cao hơn.
Không phải mình phán, nhưng mình nói trên góc độ đánh giá nhu cầu người "tiêu dùng" Ví dụ hiện giờ đối tượng mua lại Masteri là ai, chắc không ai mua để đầu tư chời giá lên rồi, cũng không ai mua để cho thuê đâu, chỉ còn lại người mua có nhu cầu ở thật sự. Đối tượng này là người cũng có tiền, vì nếu ko có đủ 2,2 tỷ thì họ chọn dự án khác đang góp ít hơn, và họ được vay. Còn giờ họ bỏ cục tiền ra mua hàng thư cấp thì chủ yếu họ mua dể thuận tiện đi làm gần khu vực đó thôi. Số lượng này ít hơn rất nhiều các đối tượng mua Mas khi mới bán ra từ CĐT!
Người mua đầu tư rồi cuối cùng họ cũng phải bán cho end user. Nhiều khi người mua đầu tư được xem như kênh trung gian, có khi họ tính còn giỏi hơn cdt. Mua để ở nhiều khi ko tính. Chứ mua đầu tư mà ko tính thì ngậm luôn hả bác :)

• Like
Hạng B2
28/7/16
150
888
93
49
Người mua đầu tư rồi cuối cùng họ cũng phải bán cho end user. Nhiều khi người mua đầu tư được xem như kênh trung gian, có khi họ tính còn giỏi hơn cdt. Mua để ở nhiều khi ko tính. Chứ mua đầu tư mà ko tính thì ngậm luôn hả bác :)
Á, bác nói chí phải
Chu kỳ trước ngậm rồi đó, đắng nghét!
Lúc này cũng đang ngậm, nhưng còn nút nút cảm thấy nó còn ngọt nên tiếc chưa nhả ra!

Hạng F
8/8/06
6.456
21.428
113
40
Sau khi nhận mà quăng bom không xong thì phải cho thuê thôi.
Ai thuê nếu nhu cầu ko có. Bác đừng quên rằng một số người nhiều tiền thích mua để đó chơi vậy. Ko quan tâm đến cho thuê. Bác thử đi mua nhà mà anh chủ nhà có vài căn xem sao. Lúc đó mua bằng tính cảm nhé. Lấy bài ép giá ra anh chửi chạy ko kịp :)
Cách đây mấy tháng em tìm hiểu mua cái Everich 1. Gặp a chủ nhà có 4 căn. Chả cho thuê căn nào. Dù giá thuê tầm 1000 đô tháng. Bán ko bớt thích thì mua ko thích thì thôi.
Qua Flemington giá 3.2 tỏi. Chủ nhà năn nỉ bán mà nhìn nhà đà chạy quanh nhà. Xuống 3 tỏi em cũng bỏ chạy :)

• Like
Hạng B2
28/7/16
150
888
93
49
Bài học còn đó. Ko ai tắm 2 lần trên 1 dòng sông cả :) :3dcuoi:
Những người đã thấm đòn kỳ trước, kỳ này lại rất thận trọng! 7 năm đã đủ tạo nên một lượng người mua mới toanh, thu nhập cao hơn (do kinh tế tăng trưởng), số lượng người mua đông hơn (do dân số tăng lên).
Ví dụ giờ em thấy mấy bạn sinh năm 88-90 mà đã cầm cục tiền đi mua căn hộ ầm ầm. 7 năm trước các bạn ấy mới ra trường, đắng ngọt thời 2008-2009 chỉ nghe kể lại chư làm gì đã nếm!

Status
Không mở trả lời sau này.