Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
8/8/06
6.456
21.427
113
40
Bơi vậy em nói về các bác đang ôm thôi, chứ CĐT thì nó khôn lõi, bán nhanh chậm rồi cũng hết, nhất là cái anh đầu bự như V.
Nhưng xét về CĐT thì giờ cũng lắm anh nhào vô làm BĐS mà không khôn, thấy người ta ăn khoai vác mai đi đào. Làm thì lê thê, bán lẹt đẹt, đợi khi thị trường quay đầu cạnh tranh với nhóm hàng thứ cấp thì chắc chắn sẽ có chuyện nợ xấu BĐS nữa thôi.
Em có biết cái dự án tầm trung giá cỡ Valeo kìa, Q6, đất sạch nhưng triển khai ì ạch, từa lưa chuyện trong công tác chọn thời điểm bán hàng, cách bán hàng, giờ bán cả hai tháng nay mà có được mấy căn....Nhiều dự án đang như thế....rồi sẽ thấy...
Nhiều khi khôn quá, dành hết phần về cho mình thì có khi lại thiệt cái thân. Cứ win win mà sống khỏe bác. :3dcuoi:

Hạng B2
28/7/16
150
888
93
49
Ở Mẽo mà có cái nhà ở tầm 300K, có cái xe đi ko mà ko nợ bank. Có job ổn định thì được xem là khá giả đó bác. Mà tài sản cỡ đó ko bằng cái nhà phố khu An Phú An Khánh của bác MU. Từ đó bác suy ra :)
Các anh chủ đâu tư cỡ VIN mà ra hàng thì ảnh có số liệu, nghiên cứu thị trường, đối tượng mua chắc khó mà trật được. Nếu lỡ có trật là có plan B backup ngay. Dân làm ăn lớn thì họ ko tính khơi khơi đâu :)
Thằng bạn em lấy được Quốc tịch Úc, MBA, bán nhà VN, mua 1 căn nhà ở ÚC 330k đô ÚC. 1 năm lương làm cho Big 4 bên đó khoảng 80k, Quay qua quay lại tính toán gia đình nó về VN, đang làm luận án TS, nhà bên đó cho thuê.
Mấy thằng bản xứ nó nể vì thấy người Việt mua nhà bên đó mà trả tiền 1 lần! Trong khi bà cụ bán nhà đó cho nó để vào viện dưỡng lão, lấy tiền bán nhà đó mới trả hết nợ ngân hàng mấy chục năm trước!

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng B2
16/12/10
197
7.933
93
Em thấy khoảng 3,2-3,3m thông thủy , giật thạch cao 25-30cm là vừa
Thậm chí nhiều cái Tái định cư còn đạt chuẩn này!

Em nghĩ cái đó là cá nhân bác. Còn cá nhân em hay chung cho cả cộng đồng thì đóng trần xong còn 2.7m là đẹp lại tiết kiệm máy lạnh. Bác đừng so cái trần của cc tái định cư vì chả có cái nào đóng thạch cao cả...:) đương nhiên một cái chuẩn đưa ra ko thể đáp ứng 100% hài lòng nhưng ít nhất trên 50% đồng ý là dc. :)
Trần thạch cao CC nếu muốn che hết đà thì phải đóng 40-50 cm nhé. Tâm sự của 1 thanh niên mới thi công 1 căn hộ cao 3,1m, đóng trần thạch cao còn 2.6m ;)

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
Cái vụ ở cái trần 2.7 m thỏa mái hơn trần 3m chưa chắc đúng nhé bác. Nó giống như cái tivi 42 inch và 55 inch vậy đó. Nếu khoảng cách 2.5m thì cái 42 inch sẽ sướng hơn. Trần 3m em đồng ý với nhà ống :)
Ben e khi đi mua appartement chưa bao giờ thấy ai hỏi trần cao bao nhieu hết. Ve Việt Nam nghe cai vụ này thấy là lạ :) hiếu kỳ quay qua hỏi đám bạn tây lông bên đay thi nhà tụi nó toàn 2,7 hay2,5. Tụi nó chưa bị ngộp :)
trần nhà e cao 2m5 mà e vẫn để cái smart tv uhd 65 inches ha ha ha

Hạng B2
28/7/16
150
888
93
49
Trần thạch cao CC nếu muốn che hết đà thì phải đóng 40-50 cm nhé. Tâm sự của 1 thanh niên mới thi công 1 căn hộ cao 3,1m, đóng trần thạch cao còn 2.6m ;)
Mạ ơi, cài đạ gị mạ cao thề!
Kiểu đó chỉ bọc mỏng che thân đà, vẫn lấy trần ximang làm trần không được sao bác. Hay nó bố trí đà ngay giũa nhà à.
Ký sư cái con c gì thế!
Em ghét mấy anh kỹ sư công ty nhà nước, thiết kế căn hộ như kiểu xây trường học!
Điển hình: 12 VIEW, ĐÔNG HƯNG...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/7/16
150
888
93
49
Ben e khi đi mua appartement chưa bao giờ thấy ai hỏi trần cao bao nhieu hết. Ve Việt Nam nghe cai vụ này thấy là lạ :) hiếu kỳ quay qua hỏi đám bạn tây lông bên đay thi nhà tụi nó toàn 2,7 hay2,5. Tụi nó chưa bị ngộp :)
Bên đó khí hậu lạnh như vậy là đúng rồi bác! Mình xứ nóng thấy bà cố mà trần với tay gần tới thì ở hơi bị ngộp!

Hạng F
8/8/06
6.456
21.427
113
40
Em có ông bạn mua cái Landcruser, em hỏi ổng sao mua xe đó chi hao xăng vậy trong khi toàn đi trong thành phố. Ổng nói tao thích cái tủ lạnh của nó nên mua :)^^ may mà những người giống ổng ko nhiều. Giống như cái trần thạch cao :)
Trần khách sạn em đang ở đây ạ. Cao tầm 2.5m em thấy chả vấn đề gì mà khó chịu cả.
Masteri thần thánh sắp giao nhà

Hạng B2
27/12/14
253
5.305
93
44
Em có ông bạn mua cái Landcruser, em hỏi ổng sao mua xe đó chi hao xăng vậy trong khi toàn đi trong thành phố. Ổng nói tao thích cái tủ lạnh của nó nên mua :)^^ may mà những người giống ổng ko nhiều. Giống như cái trần thạch cao :)
Trần khách sạn em đang ở đây ạ. Cao tầm 2.5m em thấy chả vấn đề gì mà khó chịu cả.
View attachment 509743
Ối durex a xài xong rồi thổi làm bong bóng luôn ah...vui nhể!

Status
Không mở trả lời sau này.