Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
8/8/06
6.456
21.428
113
40
Những người đã thấm đòn kỳ trước, kỳ này lại rất thận trọng! 7 năm đã đủ tạo nên một lượng người mua mới toanh, thu nhập cao hơn (do kinh tế tăng trưởng), số lượng người mua đông hơn (do dân số tăng lên).
Ví dụ giờ em thấy mấy bạn sinh năm 88-90 mà đã cầm cục tiền đi mua căn hộ ầm ầm. 7 năm trước các bạn ấy mới ra trường, đắng ngọt thời 2008-2009 chỉ nghe kể lại chư làm gì đã nếm!
Tiền đó dưới quê gởi lên đó bác. Còn nếu sinh năm 88 89 mà giờ có đủ tiền mua nhà ở SG thì trình các em ấy hơn anh em mình xa đó. Nên bài học 2009 đến 2012 các bạn ấy đã thuộc lòng rồi dù chưa trải qua :)

Hạng B2
28/7/16
150
888
93
49
Ai thuê nếu nhu cầu ko có. Bác đừng quên rằng một số người nhiều tiền thích mua để đó chơi vậy. Ko quan tâm đến cho thuê. Bác thử đi mua nhà mà anh chủ nhà có vài căn xem sao. Lúc đó mua bằng tính cảm nhé. Lấy bài ép giá ra anh chửi chạy ko kịp :)
Cách đây mấy tháng em tìm hiểu mua cái Everich 1. Gặp a chủ nhà có 4 căn. Chả cho thuê căn nào. Dù giá thuê tầm 1000 đô tháng. Bán ko bớt thích thì mua ko thích thì thôi.
Qua Flemington giá 3.2 tỏi. Chủ nhà năn nỉ bán mà nhìn nhà đà chạy quanh nhà. Xuống 3 tỏi em cũng bỏ chạy :)
Mua đất bỏ đó, mua biệt thự quăng đó còn được! Mua căn hộ mà quăng đó thì hơi bị tăng. Căn hộ mà ở 1 năm 2 năm thì nó đã dần dân cũ, nội thất không xài cũng hư...giá cái mới thì cao hơn giá cái cũ...Vậy mua 4 căn mà để đó thì hơi bị ...thiếu suy nghĩ ...do giàu quá....

• Like
Reactions: lucsi
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Những người đã thấm đòn kỳ trước, kỳ này lại rất thận trọng! 7 năm đã đủ tạo nên một lượng người mua mới toanh, thu nhập cao hơn (do kinh tế tăng trưởng), số lượng người mua đông hơn (do dân số tăng lên).
Ví dụ giờ em thấy mấy bạn sinh năm 88-90 mà đã cầm cục tiền đi mua căn hộ ầm ầm. 7 năm trước các bạn ấy mới ra trường, đắng ngọt thời 2008-2009 chỉ nghe kể lại chư làm gì đã nếm!
Ko phải em nha anh. :3dcuoi:

• Like
Reactions: copcop7x
Hạng B2
28/7/16
150
888
93
49
Tiền đó dưới quê gởi lên đó bác. Còn nếu sinh năm 88 89 mà giờ có đủ tiền mua nhà ở SG thì trình các em ấy hơn anh em mình xa đó. Nên bài học 2009 đến 2012 các bạn ấy đã thuộc lòng rồi dù chưa trải qua :)
Ngoại trừ các bạn có tiền bố mẹ cho để mua thì không nói. Nhưng với tầm tuổi 28 giờ lương 30 40 thậm chí 50 tr vẫn nhiều. Với thu nhập hiện tại cộng với tích lũy từ 3 4 năm trước, dốc vô góp mua căn hộ 2,5 tỷ rồi vay 50-70% vẫn được

Hạng B2
28/7/16
150
888
93
49
Ai thuê nếu nhu cầu ko có. Bác đừng quên rằng một số người nhiều tiền thích mua để đó chơi vậy. Ko quan tâm đến cho thuê. Bác thử đi mua nhà mà anh chủ nhà có vài căn xem sao. Lúc đó mua bằng tính cảm nhé. Lấy bài ép giá ra anh chửi chạy ko kịp :)
Cách đây mấy tháng em tìm hiểu mua cái Everich 1. Gặp a chủ nhà có 4 căn. Chả cho thuê căn nào. Dù giá thuê tầm 1000 đô tháng. Bán ko bớt thích thì mua ko thích thì thôi.
Qua Flemington giá 3.2 tỏi. Chủ nhà năn nỉ bán mà nhìn nhà đà chạy quanh nhà. Xuống 3 tỏi em cũng bỏ chạy :)
Nghe nói hoài bữa nào giả bộ đi mua tham quan tích thêm kinh nghiệm coi.....

Hạng F
8/8/06
6.456
21.428
113
40
Ngoại trừ các bạn có tiền bố mẹ cho để mua thì không nói. Nhưng với tầm tuổi 28 giờ lương 30 40 thậm chí 50 tr vẫn nhiều. Với thu nhập hiện tại cộng với tích lũy từ 3 4 năm trước, dốc vô góp mua căn hộ 2,5 tỷ rồi vay 50-70% vẫn được
Ở Mẽo mà có cái nhà ở tầm 300K, có cái xe đi ko mà ko nợ bank. Có job ổn định thì được xem là khá giả đó bác. Mà tài sản cỡ đó ko bằng cái nhà phố khu An Phú An Khánh của bác MU. Từ đó bác suy ra :)
Các anh chủ đâu tư cỡ VIN mà ra hàng thì ảnh có số liệu, nghiên cứu thị trường, đối tượng mua chắc khó mà trật được. Nếu lỡ có trật là có plan B backup ngay. Dân làm ăn lớn thì họ ko tính khơi khơi đâu :)

• Like
Reactions: copcop7x
Hạng B2
27/6/13
246
1.952
93
Ai thuê nếu nhu cầu ko có. Bác đừng quên rằng một số người nhiều tiền thích mua để đó chơi vậy. Ko quan tâm đến cho thuê. Bác thử đi mua nhà mà anh chủ nhà có vài căn xem sao. Lúc đó mua bằng tính cảm nhé. Lấy bài ép giá ra anh chửi chạy ko kịp [BCOLOR=#fcfcff]:)[/BCOLOR]
chắc mỗi căn ảnh nuôi 1 cọng rau đó :3dcuoi:
căn hộ mình ko xài thì 4 thằng trên dưới trái phải nó cũng xài, xuống cấp đồng bộ, mua căn hộ mà ko cho thuê thì mua đất chó ị ngon hơn

• Like
Reactions: copcop7x and Xe dap
Tập Lái
17/3/15
13
231
28
45
Có bạn sale báo e T2-B2107 da 2,2 tỷ. Vị trí này bị thụt vào, dá này đâu thơm fai ko a @ganup ?
Tin rao xạo xạo câu khách đó Trọng, căn này giá chốt 2,2 tỷ a mua xong + thưởng thêm cho sale 100tr ăn cơm !

• Like
Reactions: Xe dap
Hạng B2
28/7/16
150
888
93
49
Ở Mẽo mà có cái nhà ở tầm 300K, có cái xe đi ko mà ko nợ bank. Có job ổn định thì được xem là khá giả đó bác. Mà tài sản cỡ đó ko bằng cái nhà phố khu An Phú An Khánh của bác MU. Từ đó bác suy ra :)
Các anh chủ đâu tư cỡ VIN mà ra hàng thì ảnh có số liệu, nghiên cứu thị trường, đối tượng mua chắc khó mà trật được. Nếu lỡ có trật là có plan B backup ngay. Dân làm ăn lớn thì họ ko tính khơi khơi đâu :)
Bơi vậy em nói về các bác đang ôm thôi, chứ CĐT thì nó khôn lõi, bán nhanh chậm rồi cũng hết, nhất là cái anh đầu bự như V.
Nhưng xét về CĐT thì giờ cũng lắm anh nhào vô làm BĐS mà không khôn, thấy người ta ăn khoai vác mai đi đào. Làm thì lê thê, bán lẹt đẹt, đợi khi thị trường quay đầu cạnh tranh với nhóm hàng thứ cấp thì chắc chắn sẽ có chuyện nợ xấu BĐS nữa thôi.
Em có biết cái dự án tầm trung giá cỡ Valeo kìa, Q6, đất sạch nhưng triển khai ì ạch, từa lưa chuyện trong công tác chọn thời điểm bán hàng, cách bán hàng, giờ bán cả hai tháng nay mà có được mấy căn....Nhiều dự án đang như thế....rồi sẽ thấy...Nói chung các anh này còn phải học cách lùa gà sơ cấp, rồi trung cấp, đến cao cấp lên Chuyên nghiệp...mới nên làm BĐS...

• Like
Reactions: Johnnie371
Status
Không mở trả lời sau này.