Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
18/2/16
67
232
33
38
Bên đó khí hậu lạnh như vậy là đúng rồi bác! Mình xứ nóng thấy bà cố mà trần với tay gần tới thì ở hơi bị ngộp!
Sai nhen, mấy căn hộ hồi xưa trần cao chót vót, chắc 3-3.5m, ko phải vì xứ nóng hay lạnh.
Bác Thanhtr vô mấy buildings ở gần République đi, hồi xưa em ở đây cả 2 năm trời và cứ thầm hỏi sao mà cái trần cao chót vót. Hồi xưa quan niệm ở Pháp cũng trần càng cao nhà càng sang, nhưng mấy căn hộ mới xây sau này thì ko giữ được vậy nữa. Âu cũng là sự phát triển của xã hội và tiêu chuẩn tiết kiệm trong xây dựng (?)

Hạng F
8/8/06
6.456
21.427
113
40
Bonus cái hồ bơi 10x25 to vật vã. Masteri diện tích hồ bơi hơn 350m2 mặt nước :)
Masteri thần thánh sắp giao nhà

• Like
Reactions: copcop7x
Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
Bên đó khí hậu lạnh như vậy là đúng rồi bác! Mình xứ nóng thấy bà cố mà trần với tay gần tới thì ở hơi bị ngộp!
Ờ há ! Mà mùa hè cũng nóng bá chấy luôn bác ! Có điều ko có ẩm như ở saigon. Mà cũng lạ ít có căn hộ nào sử dụng máy lạnh. Nóng quá thì mở cưa phía ko nắng và đóng kín phía nắng nhiều. Còn ben US thì nhà nhà đều máy lạnh như ben mình :)

• Like
Reactions: copcop7x and Xe dap
Hạng F
8/8/06
6.456
21.427
113
40
Được mấy cái cho 3000k căn hộ anh?
Hồ vậy vật vã thật!
3 cái anh. T1 T2 1500 căn hồ bơi to nhất T3 và T4 mỗi tháp tầm 750 căn có hồ bơi riêng cho mỗi tháp diện tích nhỏ hơn tí :)

• Like
Reactions: copcop7x
Hạng B2
16/12/10
197
7.933
93
Ben e khi đi mua appartement chưa bao giờ thấy ai hỏi trần cao bao nhieu hết. Ve Việt Nam nghe cai vụ này thấy là lạ :) hiếu kỳ quay qua hỏi đám bạn tây lông bên đay thi nhà tụi nó toàn 2,7 hay2,5. Tụi nó chưa bị ngộp :)
trần nhà e cao 2m5 mà e vẫn để cái smart tv uhd 65 inches ha ha ha
Nói chung nếu sống theo kiểu Tây, máy lạnh 24/24 thì chỉ cần 2,4m là ổn. Sống kiểu Việt, muốn thông thoáng, mở cửa suốt thì không ổn.
Mạ ơi, cài đạ gị mạ cao thề!
Kiểu đó chỉ bọc mỏng che thân đà, vẫn lấy trần ximang làm trần không được sao bác. Hay nó bố trí đà ngay giũa nhà à.
Ký sư cái con c gì thế!
Em ghét mấy anh kỹ sư công ty nhà nước, thiết kế căn hộ như kiểu xây trường học!
Điển hình: 12 VIEW, ĐÔNG HƯNG...
Làm cũng được nhưng khó binh nội thất, cảm giác cái đà khoảng 30-40cm trên trần khó chịu lắm.

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
Nói chung nếu sống theo kiểu Tây, máy lạnh 24/24 thì chỉ cần 2,4m là ổn. Sống kiểu Việt, muốn thông thoáng, mở cửa suốt thì không ổn.

Làm cũng được nhưng khó binh nội thất, cảm giác cái đà khoảng 30-40cm trên trần khó chịu lắm.
Kiểu Mỹ với Việt mình mới máy lạnh 24 /24 bác !
bác qua Pháp này số nhà xài máy lạnh là thiểu thiểu số. Ben em là diện hạt nhân mà còn tiét kiem còn hơn xứ nghèo ! Nhà nước còn có chủ trương giúp đỡ mọi nguoi sữa nhà để tiêu xài nang lượng thấp xuống ! Dân Pháp ưa chuộng thời tiết thiên nhiên hơn là máy lạnh bác ! Điều đó ko có gì trái ngược với trần cao 2m5 hết !

Hạng F
2/3/14
12.223
128.261
113
Kiểu Mỹ với Việt mình mới máy lạnh 24 /24 bác !
bác qua Pháp này số nhà xài máy lạnh là thiểu thiểu số. Ben em là diện hạt nhân mà còn tiét kiem còn hơn xứ nghèo ! Nhà nước còn có chủ trương giúp đỡ mọi nguoi sữa nhà để tiêu xài nang lượng thấp xuống ! Dân Pháp ưa chuộng thời tiết thiên nhiên hơn là máy lạnh bác ! Điều đó ko có gì trái ngược với trần cao 2m5 hết !
Like tiết kiệm năng lượng.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Status
Không mở trả lời sau này.