Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Chào các bác,

Tui vừa mua cái máy này ở Metro, thấy tiện lắm vì vừa rửa xe khá tốt, rửa sân (nếu sân nhà bác mà bị rêu hoặc quá dơ do dầu nhớt ..) rất sạch...

http://img.photobucket.com/albums/v158/d52232dole/pressure-washer.jpg

Các bác có nhu cầu thì mua nhanh vì đang khuyến mãi 2.1T và tặng 1 tovit xài pin, khỏang 400K.

PS: edited image link.

Last edited by a moderator:
HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93
RE: Máy rửa xe/sân/gara/... cá nhân

Post hộ bác cái hình

Hạng B2
27/12/05
158
15
18
53
SG

Trông giống cái máy hút bụi, nhưng mà nó làm việc thế nào hở Bác? em chả thấy cái chỗ nối vòi nước đâu...

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

vòi cấp nước gắn từ vòi nước vào phía sau may, bác cắm điện vào, và bóp cò mồi 1,2 lần, khi nước đủ mạnh thì bác cứ thế mà phang ...

có thể chỉnh được độ mạnh yếu, tập trung, hay xèo ra ... và có thể làm bay/tróc sơn nếu bác xịt trực tiếp và chỉnh quá mạnh

xài được nước nóng, và có bình pha xà bông ...

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

vậy thì em không ham đâu bác ah, tróc sơn lại tốn vài k như chơi;) nhưng áp lực cấp nước mạnh thì mới dùng được máy này hay là nước yếu cũng xài được?
em thấy bất tiện ở chổ là cần xịt quá dài như vậy không phù hợp với chỗ chật? chỉ cần đậu xe cách tường 1 mét là đã khó dùng rồi

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Trích đoạn: mypt

Nhìn cái này em thèm quá, niềm ước mơ của em là nhà có chỗ để tự rửa xe và chăm sóc chiếc xe của mình, sướng lắm.....
Em toàn ra chỗ bác lomo xin tự rửa xe cho sướng lúc đấy mới cảm thấy thanh thản và giảm stress....:):):):)
Hai trứng thế kia lao động là đúng rồi:D Xe của em đang bẩn quá bác ạ! Mà em.... ngại quá:D

VNA
Hạng B2
22/9/04
146
0
0
53
Very Near Airport

Để em thử toán phát:
- Mỗi lần rửa+hút bụi tính trung bình 20.000VND (tùy nơi từ 15.000-25.000VND)
- 2.1T vị chi là rửa được 105 lần
- Trung bình 1 tuần rửa một lần được 105 tuần = >2 năm
- Chưa kể tiền điện, nước , xà phòng... và địa điểm tại nhà phải đủ rộng, công mình bỏ ra thì không tính được các bác ạ:)
Theo ý kiến cá nhân em là ra ngoài rửa:D

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

vì nhu cầu của tui phải rửa 2 sân trong/ngoài khoảng 80m2 hàng tuần, nhân tiện rửa xe luôn thì tui thấy cái máy này giúp nhiều bác ạ . lúc trước, tui phải tốn 3 tiếng "tập thể dục", thì bây gìơ chỉ 90 phút thôi :) , mà sạch sẽ hơn ..

rửa máy sạch lắm bác, trắng bóc à ... :D

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Theo ý kiến cá nhân em là ra ngoài rửa
Rửa ở ngoài có 1 điểm bất tiện là dùng nước giếng khoan, nếu xe bác màu sáng (đặc biệt là màu trắng) thì rất dễ bị ngả màu.