Tập Lái
12/9/13
17
1
0
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Nhà mình đang muốn mua 1 con xe để phục vụ nhu cầu đi lại, lâu lâu thì cả gia đình đi du lịch, khoảng tầm 600 triệu đổ lại. Mình đang phân vân giữa Vios 2014 với Honda City, nghe người này nói thế này, người kia nói thế kia, mình không biết nên chọn con nào. Nhu cầu của mình cũng đơn giản, nhà mình có 4 người, cần xe 4 chỗ là đủ, nhưng phải hơi rộng 1 tí để có thể chứa nhiều đồ vì có em bé. Đặc biệt, dễ điều khiển 1 tí vì mình chỉ mới biết lái xe và mới thi bằng lái đây thôi, sợ khó quá lại phải mò mẫm mất thời gian. Nhờ các bạn tư vấn cho mình với, chắc mua trước 30/4 để cả nhà về quê luôn.[/font]

Hạng F
9/8/09
6.395
68.604
113
TFC
xaydungquocgia.com
Xe nào cũng ok, vì cả hai đều xe mới, dịch vụ bảo dưỡng đều ok. Nhưng theo em mua vios vì mới ra, còn city chuẩn bị ra bản nâng cấp. Đồ cho em bé em thấy mua các túi treo phía sau lưng ghế khá tiện khi lấy đồ mà ko chiếm chỗ.

Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
Kiếm con nào rộng hơn tí đi Bác ! Vios chật chội lắm. Vẫn chưa cải tiền được độ ồn. City có vẻ ổn hơn.

Hạng B2
2/1/13
263
51
28
35
TPHCM
Vios cũng ngon bác à, tuần này em đăng kiểm Vios mới đây. Tùy vào sở thích bác, em thì không thích phần mũi City lắm, và tham khảo ý kiến của bác tài xe du lịch và taxi chạy lâu năm nên đã chọn Vios.

Tập Lái
10/9/13
6
0
0
mình cao 1m65, thấy khoang lái vios khá thoải mái so với em ^^ ngoài ra cái vụ tay lái trợ lực EPS nên điều khiển khá ngon ! nên mua Vios mới bác ạ, cải thiện vụ tiếng ồn rất tốt rồi ^^

Tập Lái
12/9/13
17
1
0
có bác nào có kinh nghiệm và đã từng đi nhiều loại tư vấn giúp mình thêm với nha , vì mình ko rành xe lắm,nên cái mình cần là tiện ích cao, bảo dưỡng dễ dàng và phù hợp với cả vk ck mình cùng sử dụng nữa... và sau khi mua xong thì chi phí tổng cộng sẽ là bao nhiu ạ ??

Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
Xe gia đình theo em thì cứ quất 1 con 7 chỗ, đi đâu chơi rủ thêm bạn bè người thân cũng dễ, đi 1 mình chán lắm

Còn nói về chuyện dễ lái thì con Previa là dễ lái nhất, tầm nhìn 180 độ, ko điểm mù, đầu xe ngắn, tay lái nhẹ, .....

Tầm 600Tr thì được 1 em leng keng, option tới nóc, về độ êm thì Vios, City gọi bằng cụ

Tập Lái
12/9/13
17
1
0
mình nghiêng về dòng 4 chỗ hơn là mấy em 7 chỗ ạ ^^ previa cũng khá okie