Hạng B2
24/2/15
107
241
43
43
:3dchientrung:Các bác cho em hỏi có mẹo nào chăm sóc xe màu đen k ạ, sao e thấy cực quá mỗi lần di nhìn là thấy đong bụi dơ, rửa sạch sẽ qua ngày sau là thấy dơ lại ngay trong khi màu khác thì k thấy, e thấy nhiều chiếc màu đen ngoài đường nhìn bóng sâu rất đẹp k lẽ mỗi lần đi là họ phải rửa hả các bác ...:(
E cũng màu đen nè, ra ADV mua thêm 1 chai xịt bóng sơn (hiệu con rùa thì phải) mà phải nói là dành cho sơn màu đen mới được nha bác, bảo đảm xịt lên lau qua nhìn đã con mắt, giống như xe mới sơn í, bóng lắm. Nhưng cuối cùng e đã chọn cách khác đỡ suy nghĩ hơn nhiều,... bán màu đen mua màu vàng cát....

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
E cũng màu đen nè, ra ADV mua thêm 1 chai xịt bóng sơn (hiệu con rùa thì phải) mà phải nói là dành cho sơn màu đen mới được nha bác, bảo đảm xịt lên lau qua nhìn đã con mắt, giống như xe mới sơn í, bóng lắm. Nhưng cuối cùng e đã chọn cách khác đỡ suy nghĩ hơn nhiều,... bán màu đen mua màu vàng cát....
Hết hồn mới đọc tưởng bán xe nữa rồi chứ

• Like
Reactions: Sub0
Hạng B2
13/12/06
239
1.324
93
Các bác cho hỏi thay gạt nước mưa cho Gran 09, cả trước và sau mua ở đâu nhỉ? Loại nào xài tốt? Cảm ơn các bác

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Em là em mong kéo dài chân của V2 cao thêm 5cm là được rồi, cỡ bằng em Camry chứ em thấy gầm Gran thấp quá, chắc là do lò xo em nó bị nhão rồi bác ạ.
Em hóng kết quả đánh giá từ bác Trọng & các bác.
khoảng sáng gầm xe:
- camry 160 mm
- grandis 165 mm
chắc lò xo xe bác nhão thật :D

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Các bác cho hỏi thay gạt nước mưa cho Gran 09, cả trước và sau mua ở đâu nhỉ? Loại nào xài tốt? Cảm ơn các bác
Bác thích chơi loại nào?
1 lá mía: ghé ra an dương vương 1 bộ chắc khoảng 200
2. Chơi cả xương đở theo hãng: khoảng 500 cặp trước, một số bác xài của bosch rẻ hơn nhưng nhìn mảnh mai hơn. Cây sau nguyên cây thì em em nhớ là 280 có thể đăth hàng.
3 chơi gạt trước ko xương, nhìn khá pro cũng khoang trên 5xx 1 cặp..

Hạng B2
13/12/06
239
1.324
93
Tha
Bác thích chơi loại nào?
2. Chơi cả xương đở theo hãng: khoảng 500 cặp trước, một số bác xài của bosch rẻ hơn nhưng nhìn mảnh mai hơn. Cây sau nguyên cây thì em em nhớ là 280 có thể đăth hàng.
thanks bác

Hạng B1
2/5/13
63
44
18
Bác thích chơi loại nào?
Bác Phan ui! Còn hàng cặp trước không ah!

Hạng C
27/7/14
845
3.222
93
Bác đo thật chính xác nhưng vẫn chỉ là tương đối... bởi vì tình trạng cạ mỏ - phết đít - cọ lườn .. còn phụ thuộc vào :
.khoảng cách từ trục bánh đến đầu or đuôi xe.
.đầu và đuôi có được vát xéo ko hay thẳng băng như mõm của gachđít.
.khoảng cách từ trục bánh trước đến trục bánh sau xa hay gần...
cho nên đối với xe gầm thấp, nhiều trường hợp bắt buộc chúng ta phải đi xéo .
môi V2 em hiện tại cách mặt đường ~ 22cm.
Mitsubishi Grandis - Tổng hợp bài viết về Grandis: giao lưu, chia sẻ

Hạng B2
24/8/10
217
508
93
Bác đo thật chính xác nhưng vẫn chỉ là tương đối... bởi vì tình trạng cạ mỏ - phết đít - cọ lườn .. còn phụ thuộc vào :
.khoảng cách từ trục bánh đến đầu or đuôi xe.
.đầu và đuôi có được vát xéo ko hay thẳng băng như mõm của gachđít.
.khoảng cách từ trục bánh trước đến trục bánh sau xa hay gần...
cho nên đối với xe gầm thấp, nhiều trường hợp bắt buộc chúng ta phải đi xéo .
môi V2 em hiện tại cách mặt đường ~ 22cm.View attachment 241440

Em đo V2 em rồi khoảng cách ~ 16cm thôi.
Đó là em có chêm 4 cục cao su Zinker trong 4 phuộc rồi đó nha.