Hạng D
14/11/10
3.029
4.606
113
HCM
Em thấy mấy em 2006 chuyên sang trắng NT thấy màu dại dại chứ không sang như NT 2011.
Nếu 24 chai vô hãng sơn chắc cũng chỉ chênh lệch thêm 1-2 chai. code màu chuẩn hơn, Bên carwash không có code màu mà mang cây màu (giống cây màu sơn nước) ra cho khách chọn.

Dzũng thấy Bác @luunguyen nên tìm cách để xin được code màu ! Và nếu sơn nguyên con thì gagare phải có phòng hấp ! , Thợ phải kỷ , cẩn thận để tránh gãy chốt nhựa , Các chi tiết tháo ra phải để trong phòng sạch sẽ (Đại đa số các garage hay để 1 góc nào đó ) . Vì phải tháo ra hết các chi tiết , lúc ráp lại họ cũng phải ráp thật cẩn thận . nếu không nhìn sẽ hở han , rất chán . Kinh nghiệm luộc nguyên con mazda 626 cùi bắp của Dzũng đã giúp D hiểu điều này . Bây giờ , Nếu có luộc nguyên con D lại chuộng chọn phương án là hãng sơn hơn là các garage ( chấp nhận giá chát ) .
Đúng là nhìn mấy chiếc sơn lại màu nó dại dại sao đó, ko riêng gì G mà em thấy mấy hãng khác cũng vậy.
Nếu em là bác @luunguyen thì em bán chiếc hiện tại, bù thêm tiền mua chiếc Ngọc Trinh nguyên bản, tháo đồ đã độ trên xe ráp qua !

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng D
30/7/10
2.793
4.901
113
Móa ơi ! Giống dò " sổ xố " tim đập thình thịt muốn rớt ra ngoài , mắt nhắm mắt mở muốn té ghế khi thấy 51A 33492 mà tưởng ra mình 51A 53492 ( bị Phạt như thế này chắc bán xe cho nhanh quá "

Mitsubishi Grandis - Tổng hợp bài viết về Grandis: giao lưu, chia sẻ

Hạng D
30/7/10
2.793
4.901
113
Đúng là nhìn mấy chiếc sơn lại màu nó dại dại sao đó, ko riêng gì G mà em thấy mấy hãng khác cũng vậy.
Nếu em là bác @luunguyen thì em bán chiếc hiện tại, bù thêm tiền mua chiếc Ngọc Trinh nguyên bản, tháo đồ đã độ trên xe ráp qua !
Cũng thêm 1 ý kiến đáng suy nghĩ ! 1 Vote

Hạng C
21/5/14
824
1.164
93
Các bác cho em hỏi có ai sơn xe bên gara Kim Khánh ở gần CMC Lý Thường Kiệt chưa?
em đang định đi thẩm mỹ tắm trắng lột da mặt cho bà 2 nhà em
Bên Carwash báo giá chát quá, 24chai chưa tính sơn 4 nẹp cửa và mỏ,4 mâm xe (riêng 4 mâm là 2tr8 nữa)
còn bên Kim Khánh là gara quen của thằng em nó bán báo hiểm cho em, bên này thì báo khoảng 20tr mà bao hết 4 mâm và nẹp hông các loại, thậm chí có thể khuyến mãi luôn sơn phủ gầm

các bác có ai có kinh nghiệm sơn đổi màu xe cho em chút ý kiến. em chuyển từ bạc sang trắng Ngọc Trinh, vì có mấy bác ý kiến là hôm off Long Hải vừa rồi, tìm mỏi mắt ko thấy em Ngọc Trinh nào!?
còn việc chọn màu, có cần xin code màu trong hãng mit không hay cứ theo gara họ tư vấn, có bác còn bảo em nhờ bác nào đang sở hữa Ngọc Trinh nhờ chạy vào gara cho nó so màu rồi lấy màu đó làm chuẩn rồi sơn, em thấy ko ổn vì xe đi vài năm chắc màu cũng đâu còn như zin đc
Bác @clieduyet ơi, có người hỏi kìa !

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng B2
21/4/09
437
563
93
Móa ơi ! Giống dò " sổ xố " tim đập thình thịt muốn rớt ra ngoài , mắt nhắm mắt mở muốn té ghế khi thấy 51A 33492 mà tưởng ra mình 51A 53492 ( bị Phạt như thế này chắc bán xe cho nhanh quá "

View attachment 327158

Bác Dũng thích tìm cảm giác mạnh hay sao chứ, gõ Ctrl F rồi gõ biển số của bác vào, nó báo tìm không thấy thì tắt đi khui lon bia ăn mừng chứ ngồi chi mà dò mấy ngàn biển số...:3duongbiahutthuoc:

Hạng B2
21/4/09
437
563
93
Tha

Thanks bác đã tư vấn cho em, nhưng tìm được 1 chiếc xe ưng ý khi mua xe cũ là cả 1 vấn đề nan giải ngoài thời gian, tiền bạc, quen biết, hiểu biết về xe còn cần 1 chữ DUYÊN nữa!

Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
tả sơ sơ ntn đi bác
Dạ đây ah

Theo sự hướng dẫn của a Sơn
khum sát lần mở 2 vít dùng tay ghì kéo ốp nhựa,xong tháo nắp chờ gắn công tắc,xong lấy dây đen nối mas,dây đỏ nối vào cầu chì mồi thuốc theo sơ đồ hình 5
xong,nói dễ chứ thấy thị phạm xong mới thấy làm đc ah

Hạng C
26/1/10
888
1.630
93
Em có dự án mới nên cần bán bộ mâm R17 hiệu Vienor mâm của Nga làm ! Và 4 vỏ kumho Kh17 mới toanh chưa ăn cây đinh nào và vừa lăn bánh sau đợt off along Hải cho đến nay chưa tới 1000 km nhé các Bác ! Nguyên bộ 15 triệu .

Tha

Thanks bác đã tư vấn cho em, nhưng tìm được 1 chiếc xe ưng ý khi mua xe cũ là cả 1 vấn đề nan giải ngoài thời gian, tiền bạc, quen biết, hiểu biết về xe còn cần 1 chữ DUYÊN nữa!

chắc vô hãng sơn đi bác Lưu, màu trắng 2011 nó hơi ánh xà cừ nhìn rất sang chảnh chứ ko trắng toát như bảng màu ngoài gara