N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Tối qua mất ngủ, em ngồi lục lại cái tủ hồ sơ, khai quật được cái "Sổ Cổ Đông" của ông MaiLinh Group.
Chỉ vỏn vẹn 1000 CP (CPPT) thôi, vui 1 tí nhưng lại bực mình vì từ năm não tới giờ có biết tí tin nào của ông MLG đâu.
Nó không alo mình, không thư mình, gà mờ như em thì mấy thông tin mờ mờ về nó làm em mù luôn ! vậy hỏi sao em nhớ nỗi!:mad:
Theo sổ nó ghi CP ưu đãi cổ tức 18% năm. Nếu đúng như thế, thì kể từ 01/01/2008 hết năm 2010 tính lũy tiến, thì em cũng có 1643 cái CP bác nhỉ :D
Em alo MLG hỏi thì nói được nhận CP thưởng theo tỷ lệ 2:1 (tức 50% >>> em được 1500 CP ) em hỏi khi nào nhận chứng nhận thì ko thấy nói chính xác...:mad:
Dự kiến sẽ niêm yết trên thị trường chứng khoán vào lúc 8 giờ ngày 08 tháng 08 năm 2008, tuy nhiên sau bấy nhiêu năm vẫn mịt mù ! chắc đợi đến 8 giờ ngày 08 tháng 08 năm 2018 quá !

Bác có thông tin về em nó thì chia sẽ với em với

Không biết em khai quật được "chứng" hóa thạch hay "chứng" ung đây ! :)

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/1/11
543
10
28
Re:MLG - đi về đâu rồi các Bác?

bác nhắc em mới nhớ. hồi đó 2008 em bán hết EIB còn có vài chục cái. mới vừa rồi nó gửi giấy báo em có 200cổ. nghe mà giựt mình. bó tay với tốc độ chia tách của chứng "ung" mình. hên là rút ra kịp chứ giờ mà vẫn dính thì không còn cái quần đùi mặc.

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Re:MLG - đi về đâu rồi các Bác?

1 ngày, 148 bác đi vào rồi đi ra, chỉ có bác 1 comment

MLG chuối thật sao ?! bác nào gom em để, không thì em cất tủ tiếp :D

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn
Bác N2D mua MLG hồi 3x hay 4x chứ gì :D. Em cũng lâm trận thương đau vì cái con MLG này hết 2k giá 45 và MLĐN hết 5k giá 32. Khi nó rụt rịt em chạy được MLG giá 33, còn ôm lại MLĐN không còn cửa thoát. Vừa rồi MLĐN lên sàn với mã mới là MNC, từ lúc chào sân đến nay thanh khoản rất thấp và rớt giá liên tục. Sau 4 năm nuôi từ giá 32, em quyết định tống quách nó đi giá...6200 đ/cp !!!:(...:D
Bác cứ an tâm nuôi con MLG nhé, khi nào nó lên sàn thì sẽ cho bác đặt lệnh giao dịch ngay:D, còn khi nào lên thì chỉ có lão H.H biết thôi! Nghe giang hồ đồn là hắn chưa muốn lên sàn vì đang làm ăn rất tốt, sợ bọn kiểm toán nó soi sổ sách lấy đi "thông tin mật"!:D

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
MLG này hồi xưa lúc giá 480, mấy anh xxx ĐN mua bán nhộn nhịp lắm, e dân đen được thương cũng đu đeo mấy chục ngàn ... mả cha nhà nó, giờ tệ hơn giấy lộn

mấy năm rồi có lãnh cổ tức j đâu, Têt vừa rồi hỏi bên trong ML có ai mua k, nghe trả giá 70.... thôi, để dành tiếp vậy,

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
ruametocdo nói:
Đọc mà thấy mệt!
Cảm ơn bác đã ghé qua và để lại lời nhắn. bác mệt thì mời bác
tiển bác vậy.

Sonokal nói:
Bác N2D mua MLG hồi 3x hay 4x chứ gì :D. Em cũng lâm trận thương đau vì cái con MLG này hết 2k giá 45 và MLĐN hết 5k giá 32. Khi nó rụt rịt em chạy được MLG giá 33, còn ôm lại MLĐN không còn cửa thoát. Vừa rồi MLĐN lên sàn với mã mới là MNC, từ lúc chào sân đến nay thanh khoản rất thấp và rớt giá liên tục. Sau 4 năm nuôi từ giá 32, em quyết định tống quách nó đi giá...6200 đ/cp !!!:(...:D
Bác cứ an tâm nuôi con MLG nhé, khi nào nó lên sàn thì sẽ cho bác đặt lệnh giao dịch ngay:D, còn khi nào lên thì chỉ có lão H.H biết thôi! Nghe giang hồ đồn là hắn chưa muốn lên sàn vì đang làm ăn rất tốt, sợ bọn kiểm toán nó soi sổ sách lấy đi "thông tin mật"!:D
Em nghe bác cứ cất tủ coi tay H.H rục rịch sao rồi tính. Cảm ơn bác Sò.

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
khóc nói:
MLG này hồi xưa lúc giá 480, mấy anh xxx ĐN mua bán nhộn nhịp lắm, e dân đen được thương cũng đu đeo mấy chục ngàn ... mả cha nhà nó, giờ tệ hơn giấy lộn

mấy năm rồi có lãnh cổ tức j đâu, Têt vừa rồi hỏi bên trong ML có ai mua k, nghe trả giá 70.... thôi, để dành tiếp vậy,
Khi nào bác rục rịch bán nhớ hú em nhá, em cũng cho nó đi luôn, chắc đủ để làm 1 chầu vỉa hè nhờ :D
Giờ cứ cho nó vô tủ lại đã.

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/10/10
879
7.294
93
Thật lòng em khuyên bác nên "tiễn bạn lên đường" càng sớm càng tốt. Em có lý do khi nói như vậy nhưng vì lý do tế nhị em không nói ra vì sao được.

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
htdes nói:
Thật lòng em khuyên bác nên "tiễn bạn lên đường" càng sớm càng tốt. Em có lý do khi nói như vậy nhưng vì lý do tế nhị em không nói ra vì sao được.
cảm ơn bác, thôi em coi như không có nó cho nhẹ người, tiễn thì cũng được vài đồng nhưng mất công tới lui...
Sáng nay SG vắng, mát như Tết ấy bác nhỉ:D