Em đang bắt con vợ 2 của em Zace hàng ngày phải đi đón nhóc ở nhà trẻ, nhưng con vợ 2 này chưa có Baby Seat, ghế ngồi dành riêng cho em bé.

Em xin hỏi thăm các bác chỗ nào có thể mua được loại tốt tốt một tí. Nhà em có những 02 em bé lận. Chắc phải mua 02 chiếc.

Cảm ơn các bác.

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
RE: Mua ở đâu: Baby Seat - Ghế ngồi cho em bé

Bác đang ở đâu mới được chứ ...

loại baby seat có nhiều loại lắm ... con bác bao nhiêu tuổi nữa chứ ...:D

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Bác ra CH Tứ Cường 235 Hai Bà Trưng Q1, SG nhé, hàng của Hàn quốc giá độ 1,7 T xài ngon ra phết, em mua 1 cái chở con đi học rất an tâm

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Bác nhở để ý đến cân nặng của ghế ...

nếu con bác còn nhỏ thì mua loại có lưng dựa ... nếu đã lớn rồi (3t trở lên) thì mua cái booster là đủ (không có lưng, chỉ là cái đệm để nâng bé lên vừa với dây an toàn)

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Car seat cho trẻ em thường là có 3 loại: loại dùng cho bé dưới 1 tuổi (chưa biết ngồi) loại này có tay cầm dùng để xách tay. Loại dùng cho bé lớn hơn, như 1 cái ghế ngồi, có tấm chắn trước. Ngoài ra còn 1 loại như bác ptson nói. 2 loại trên, nếu bác ở trong SG, thì có thể kiếm ở shop Tứ Cường trên đường Hai Bà Trưng, đoạn đối diện công viên Lê Văn Tám

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

ra cửa hàng Toàn Thắng đường Trần Bình Trọng (gần ngã tư An Dương Vương đó), em mới thấy có 1 cái màu cam hồi chiều. Nếu là thành viên của OS thì được giá ưu đãi lắm đó.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

thôi chít e quên hỏi rồi vì e chưa có cần [8D]. Chiều nay e ra hỏi xem sao. Còn không bác cứ ghé rồi nói là bên OS là có giá hữu nghị liền. E thấy cũng đẹp lắm, màu cam....

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Hiện tui đang dư dùng 1 Baby car seat hiệu Evenflo Triumph 5, bác nào cần thì pm nhé.

Tui ở Sài Gòn.