Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn
RE: Mừng cho VAMA

Mừng cho VAMA
Mừng cho mọi người OS còn có đường mà đi
Mừng cho xe TQ không tràn vào
Mừng cho ai đang hy vọng Civic
Mừng cho gì nữa nhỉ....:D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Thôi xong... giấc mơ xe rẻ cũng biến mất. Khổ tâm nhất mấy cha nhà báo ta, nhất là báo Thanh Niên viết những bài về xe quá là Xambaco...

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: nvt_matiz
Em nghĩ là cp không đồng ý đâu. Em không tin cp đưa ra cái cà rốt rồi sau đó lại đưa ra cây gậy như vậy. Nếu vậy thì đưa ra làm dek gì. Bộ tụi mễ nó không biết check lại à, đâu phải giả bộ đưa ra cho phù hợp WTO bằng cách mở cái cửa chính sau đó lắp thêm cái cửa kính nữa seo?
Bác thật là ngủ mơ. WTO là WTO thôi, chứ đâu phải tự do thương mại thật? Chẳng phải riêng tụi Mẽo, các nước phát triển bây giờ cũng lắp "cửa kính" đầy ra đấy ạ, chúng nó gọi là "rào cản kỹ thuật".

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Em chỉ tiếc là ko đổi được xe trong thời gian vừa qua vì ko bán được xe. Sắp tới mình có bán hơn được vài nghìn thì xe mới nó lại đắt lên hàng chục nghìn. Rõ chán mấy bác nằm chiêm bao.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Đến bây giờ thì Civic cũng sẽ có giá trên mây cho mà xem các bác ạ, vì TẠI SAO NÓ PHẢI BÁN GIÁ RẺ cho các bác nhỉ?[&:]
Ít nhất, dân ta cũng được hưởng cảm gíac sung sướng trong gần 1 năm, bây giờ thì đâu lại hoàn đó thui mà![8|]

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Hơ hơ, các bác làm gì mà cuống cả lên thế,
Hiệp 1 chưa xong mà đã coi như là phút 89 là sao, là sao

Đàm phám song phương còn chưa bắt đầu, kiểu nó là vậy, dứ 1 cước, vung 1 chưởng rồi lai đỡ lịa lịa, làm 1 tí ấy oai thôi mà.
Xưa nay là vậy, la to ra oai tí ti để đế khi nói chuyện còn tỏ thiện chí chứ.
Chủ trương phê duyệt đã có, bản dự thảo phải mang tính nhiều mặt để khi phê còn có cái điều chỉnh chứ. Vừa là cho dư luậ xôn xao, vừa có cái để nói với tụi vàng mã đấy nhé, ơn ghĩa thế à hết rồi, bối cảnh bây giờ phải vậy, chúng mi đừng đòi hỏi nữa rác tai, ăn dày rồi còn tham.

Thế mới thấy, thuế là vậy, mình muốn làm người tử tế, nhưng đời nó có cho mình làm người tử tế đâu.

Biểu thuế này khác gì ép người nhập khẩu khai hóa đơn theo giá xe cam pu chia hoặc hơn nữa vì khai khác đi cũng áp chung 1 mức thuế chưa biết chừng lại còn bị cộng thêm.
Chỉ sướng các bác hải quan xe về không cần nhìn hóa đơn vì xe nào cũng vậy 1.0 hay 4.7 cũng chỉ có 2-3 ngàn 1 chiếc trên hóa đơn để ... né thuế.

Cái bác ấy sắp tèp rồi mà còn giẫy khỏe thế. Bóng đá vừa có sáng kiến tự trang trải kinh phí, bác thấy ngon ăn liền hớt tay trên, cửa đóng sập lại, lâu lâu lại có thêm vài vụ VQ, QV.

Xe hơi vừa mới hé mở lại nghĩ kế mới móc túi tiền người tiêu dùng. Chọc giận lòng dân.
Yên tâm đi các bác, CP không còn nhắm mắt theo các đề xuất đểu đó nữa đâu, chúng ta đang đứng trước ngưỡng cửa "Vươn lên hay là chết". Không ai để cho mấy bố tham mưu đểu mãi được.

Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN

Hôm qua tôi cũng nghe một anh bên bộ Giao thông vận tải nói vậy, hôm nay trình CP ký, chắc là chốt rồi bác ạ (vì đã thống nhất giữa các cơ quan liên ngành). Nói chung chỉ lợi cho người tiêu dùng định mua xe với giá trên 30000 USD. Lúc đó có thể mua Lexus, mer S 350 biển trắng đàng hoàng giá khoảng 40000 - 80000 rồi, hoặc em BMW 745i và 750i khá mới cũng chỉ khoảng dưới 100K USD. Nói chung bác nào máu xe xịn hoành tráng thì đợi....

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Đọc kỹ lại bài báo thấy có 2 vấn đề:
- Bảng mức thuế dự kiến kèm theo báo là cho loại dưới 5 chỗ . Còn từ 5 đến 9 chỗ tổng thuế thấp hơn (từ 465-569%).
Hiện tại, Con Matiz nhỏ nhất cũng ĐK 5 chỗ, vậy cái biểu thuế trên chỉ áp dụng cho loại 4 bánh 2 chỗ thôi à?[8|][8|]
- Biểu thuế chỉ phân biệt dung tích, chỗ ngồi; không tính dòng xe và đời xe. Vậy thì chỉ có điên mới đi nhập xe còn mới và đắt tiền -> Thế thì bộ TC có làm ngược với chủ trương nâng cao chất lượng xe không?

Vẫn thấy lìu tìu thế nào đấy các bác ạ.
Thôi báo nói thì nghe vậy, hồi sau sẽ rõ.