Hạng B2
8/7/05
124
0
16
Ngõ nhỏ, phố nhỏ
RE: Mừng cho VAMA

Nền công nghiệp ô tô của ta lại vừa thoát hiểm, từ nay trở đi ta lại có thể yên tâm lắp ráp thêm nhiều ô tô nữa với tiêu chuẩn Ti -xi- VAMA và lãi suất ở tầng cao xạ, tuy điều này làm nhiều kẻ rách việc không thích cứ bới ra nào là công nghiệp ô tô yếu như thằng nghiện, nào là 10 năm rồi mà vẫn chưa cai sữa, nào là tỷ lệ nội địa hoá như trò hề, nào là lãi bao nhiêu toàn đi cúng mấy kẻ ở nước ngoài...

Thật tức chết đi được. Bọn chúng chả mảy may suy nghĩ một tý tẹo nào đến lợi ích của người dân, người tiêu dùng, thật là thiển cận, chả nhẽ lại để người ta phải nói toẹt ra rằng: đường thì xấu, cầu thì thủng, chỗ đỗ xe thì thiếu.. có xe thì lo nơi gửi, sợ vặt đồ, e tiền xăng... tất tật phải lo.. lo từ chuyện nhỏ như con thỏ túi khí không nổ đến chuyện to như con bò là tư vấn để ép xe cũ ...

Bọn chúng còn đặt điều là ta chạy nọ chọt kia để đạt được mục đích mà chúng cho là xấu xa, là ăn này ăn kia..

May mắn thay là trong đường tơ kẽ tóc, trong phút bù giờ, ta đã không ngưng nghỉ, ta ra sức thuyết phục và ghi liên tục mấy bàn thắng để lội ngược dòng một cách ngoạn mục trong khi bọn chúng vẫn đang ngồi đó mà hy vọng, mà mơ màng... chỉ với mấy bài báo suông!!! Chết chưa chú em... còn cựa quậy gì nữa...

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Thuế NK thế này thì nhập xe cao cấp, chấm cao vẫn có lợi, tất nhiên mức giá không còn hấp dẫn như mọi người nghĩ.

Nói chung AE bàn thì bàn thôi, chứ chuyện giá xe ở VN có trời mới biết được, khác chi cái chong chóng.
Bác nào thích chờ thì cứ chờ tiếp đê.:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn

Biểu thuế chỉ phân biệt dung tích, chỗ ngồi; không tính dòng xe và đời xe. Vậy thì chỉ có điên mới đi nhập xe còn mới và đắt tiền -> Thế thì bộ TC có làm ngược với chủ trương nâng cao chất lượng xe không?

Em lấy VD Pác nhé
Có 1 đ/c Hàn Quốc biếu không pác 1 em CD5
1đ/c Nhật bổn bán cho Pác 1 em Toy 1.3 giá hữu nghị 2K
Vậy Pác chọn em nào? Em thì em chọn em Toy liền..

Và như thế thì cùng 1 dung tích, chỗ ngồi thì nhập xe nhiều tiền vẫn có lợi hơn...(vì thuế ngang nhau)

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn

Những ai có trên 20K vẫn có thể mua xe nhập

VD1: TOYOTA YARIS 2005 đi 10.000km
Thuế 13K + 5K (giá gốc) + 5K (giao dịch, lãi, v/chuyển, chi phí khác) = 23K

Em này mới 100% tại VN: 40K

Vậy có lợi ko các Pác....

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: songlam

Biểu thuế chỉ phân biệt dung tích, chỗ ngồi; không tính dòng xe và đời xe. Vậy thì chỉ có điên mới đi nhập xe còn mới và đắt tiền -> Thế thì bộ TC có làm ngược với chủ trương nâng cao chất lượng xe không?

Em lấy VD Pác nhé
Có 1 đ/c Hàn Quốc biếu không pác 1 em CD5
1đ/c Nhật bổn bán cho Pác 1 em Toy 1.3 giá hữu nghị 2K
Vậy Pác chọn em nào? Em thì em chọn em Toy liền..

Và như thế thì cùng 1 dung tích, chỗ ngồi thì nhập xe nhiều tiền vẫn có lợi hơn...(vì thuế ngang nhau)

Tôi lại tính thế này
Mua con camry đời 2001 cỡ 5K + 28K + 5K chi phí = 38K
con 2005 cỡ 15K + 28K + 5 chi phí = 48K
xe cũ giá cao là khó bán hơn nên tôi chọn phương án đầu. Bà con đang mong ước giá hạ à. Còn 5 năm hay 1 năm thì chất lượng cũng xêm xêm thôi (theo bản báo lâu nay la làng).

Hạng B1
1/6/05
64
0
0

Trích đoạn: songlam

Những ai có trên 20K vẫn có thể mua xe nhập

VD1: TOYOTA YARIS 2005 đi 10.000km
Thuế 13K + 5K (giá gốc) + 5K (giao dịch, lãi, v/chuyển, chi phí khác) = 23K

Em này mới 100% tại VN: 40K

Vậy có lợi ko các Pác....

Bác cho em hỏi bác lấy giá Yaris 2005 là 5k ở đâu đấy ạ?

Tập Lái
13/2/06
21
0
0

Theo em thì dù xe cũ nhập thuế có cao nhưng số lượng xe sẽ tăng lên (do xe nhập + xe trong nước + một số hãng xe sắp ra +...). Như vậy giá xe bình quân sẽ giảm. Em hy vọng thế!

Hạng B1
19/2/06
62
0
0

Bác này lạc quan nhỉ. Bác có cơ sở nào không?

Trích đoạn: DNT

Mới trình Chính phủ thôi mà dự thảo thôi các Bác ạ! Đừng mất bình tĩnh như thế chứ. Đưa thì cứ việc đưa còn duyệt hay không là còn phải do...xiền. Đã lỡ chung rồi, xe thì đã lỡ tập kết rồi. Các Bác tưởng các cá mập kia khoanh tay chịu chết sao? he he.:D
Động thái này chẳng qua là cho các bác VAMA tự sướng thôi, dù sao thì các Bác ấy cũng xì tiền ra để làm cái dự thảo này thì cứ để cho các Bác ấy sướng trọn đêm nay đã.
VAMA đâu có biết rằng CP Việt nam và CP các nước có xe hơi liên doanh ở Việt nam đã bắt tay nhau rồi ?:mad: Thuế suất vẫn là 150 : 50 : 10 mà thôi.
Chịu chết đi VAMA ơi :mad:

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn

Em có một thắc mắc là ngày trước những thông tin như thế này là bí mật đến phút chót...(đưa tin không khéo lại phạm tội lộ bí mật QG ấy chứ) Sao lại đưa báo chí đưa tin chi tiết như thế này các pác nhỉ?
- Một là mấy thằng LD nó bảo thuế cao đưa ra đi để nó còn bán hàng...
- Hai là đang đàm phán WTO...
- Ba là NN ko muốn làm thất vọng người tiêu dùng 1 cách đột ngột...
- Bốn là..... gì nhỉ ...