Tập Lái
22/6/05
47
0
0
RE: Mừng cho VAMA

Theo em làm con Smart Fortwo cỡ 6K, với thuế và vận chuyển 6k nữa thành 12K vân oách hơn matiz mà lại gọn gàng, sang trọng hơn.

dnp
Hạng B2
5/12/03
128
1
0

Trích đoạn: natusa
Bác này lạc quan nhỉ. Bác có cơ sở nào không?
Trích đoạn: DNT
Mới trình Chính phủ thôi mà dự thảo thôi các Bác ạ! Đừng mất bình tĩnh như thế chứ. Đưa thì cứ việc đưa còn duyệt hay không là còn phải do...xiền. Đã lỡ chung rồi, xe thì đã lỡ tập kết rồi. Các Bác tưởng các cá mập kia khoanh tay chịu chết sao? he he.:D
Động thái này chẳng qua là cho các bác VAMA tự sướng thôi, dù sao thì các Bác ấy cũng xì tiền ra để làm cái dự thảo này thì cứ để cho các Bác ấy sướng trọn đêm nay đã.
VAMA đâu có biết rằng CP Việt nam và CP các nước có xe hơi liên doanh ở Việt nam đã bắt tay nhau rồi ?:mad: Thuế suất vẫn là 150 : 50 : 10 mà thôi.
Chịu chết đi VAMA ơi :mad:
Dạ báo cáo các bác là phương án sơ bộ do liên Bộ thống nhất đã trình CP lâu rồi ạ, và CP cơ bản đã đồng ý với phương án này rồi ạ, và BTC có nhiệm vụ trước ngày 25/3 phải hoàn tất các văn bản để chào mừng ngày thành lập Đoàn ạ.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: songlam

Em có một thắc mắc là ngày trước những thông tin như thế này là bí mật đến phút chót...(đưa tin không khéo lại phạm tội lộ bí mật QG ấy chứ) Sao lại đưa báo chí đưa tin chi tiết như thế này các pác nhỉ?

Ngày nay tin tức là hàng hoá. Mà hàng hoá thì có thể mua bán.

Sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi.[:-]:(

Tập Lái
13/9/05
14
0
0

Em đang định bán Lac Max đăng ký T2/05 với giá 17500$, thế này thì có nên giữ lại không các bác. Mong các bác cho em lời khuyên cái. Đa tạ

Hạng B2
13/12/05
358
5.588
93
51

Em thì đã bị chốt là ko mua xe nữa cách đây mấy tuần rồi, do vợ cả quyết định là sẽ dùng tiền để mua một cái căn hộ nhỏ để làm office, chứ đi thuê văn phòng tốn quá :mad:! Tuy nhiên do em đang nghe bài "Hoài cảm" (Sĩ Phú hát) nên cũng lạm bàn rằng:
1. Đây là nhát cắn cuối cùng đầy dãi dớt của con thú què trứoc khi chết (hy vọng nó sẽ được đầu thai khá hơn). Vì như thế này thì chẳng mấy chốc kinh tế Vn sẽ bằng với Bắc Triều Tiên! :(:mad:
2. Em đồng ý với bác Datsun rằng "chưa hết hiệp 1". Chắc là phần lớn mấy cái mồm (th'i) đó sẽ phải bàn giao công việc sau ngày 25/4 này thôi.

Thôi, nếu điều này xảy ra thi em quyết định là sẽ không mua xe nữa cho chúng nó nhục!

Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi

Trình thôi chứ ký lại là chuyện khác, cái ký thì ký lâu rồi, Chính phủ đợt này làm căng ghê, Mấy năm trở lại đây lần mò gần hết các bộ rồi,..... Bộ nông nghiệp, Thương mại, Kế hoạch đầu tư, mới đây là bộ GTVT, tiến độ này sắp mò vào BTC đến nơi. Cứ để xem BTC trình rồi tận dụng cơ hội đập ngay. Cả nước đang chống tham nhũng mà. Tính như BTC, mỗi xe LD lắp ráp cũng nộp cho BTC khoảng 6k - 40k tuỳ xe cũng nên. Vậy tiền đó đi đâu hết rồi. Sắp có vụ hay đây...
Chủ trương CP là dùng công cụ thuế để điều chỉnh giá xe trong nước. Mục đích là để giá xe trong nước không quá cao, và giá xe nhập cũng không quá rẻ để LD chết. Nếu xe LD giá vẫn cao thì còn giảm tiếp thuế NK. Như vậy mọi đề xuất kiến nghị, làm cho giá xe NK cao, gián tiếp tăng giá xe LD thì coi như đi ngược lại chủ trương CP. Mà đã đi ngựoc lại thì...Cẩu đầu trảm.:mad: CP vẫn tạo cơ hội cho LD cạnh tranh bằng kỹ thuật và chất lượng đấy. Nhưng chấp nhận hay không lại là chuyện của LD.

Như vậy em và các bác không nên tin là sẽ có xe rẻ, mà sẽ mua xe giá hợp lý. Và bây giờ CP và NTD vẫn chưa coi giá là hợp lý nên, vẫn chờ, vẫn chờ và vẫn .......ế hàng thôi.

Ai chờ thì cứ nên chờ. Thời buổi đục nước thì béo cò. HONDA chính là ngư ông đắc lợi. CIVIC ra cứ bán 24k - 28k tuỳ loại, đến khi các LD thấm đòn, giảm giá, thì HONDA đã nội địa hoá và bán <20k thật.:D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

thấy các bác rạo rực quá làm em cũng chộn rộn theo;)
tình hình kiểu này chỉ mong vào Honda VN và SYM thôi, cho dân mình bớt khổ vì giá xe quá cao trong khi thu nhập lại quá thấp. ai cũng có niềm mơ ước xe hơi hết. mong và rất mong mơ ước thành sự thật

Hạng B2
8/4/05
238
21
18
53
SG

Trích đoạn: nvt_matiz

Em nghĩ là cp không đồng ý đâu. Em không tin cp đưa ra cái cà rốt rồi sau đó lại đưa ra cây gậy như vậy. Nếu vậy thì đưa ra làm dek gì. Bộ tụi mễ nó không biết check lại à, đâu phải giả bộ đưa ra cho phù hợp WTO bằng cách mở cái cửa chính sau đó lắp thêm cái cửa kính nữa seo?

Củ cà rốt và cây gậy đã được áp dụng rất nhiều lần rồi bác ơi. Vụ xe cộ này chỉ là chuyện nhỏ hơn con con thỏ thôi. Cách đây hơn 1 tháng cũng có 1 củ cà rốt bự được đưa ra, nếu bác nào có xem chương trình thời sự tối qua (24/3) chắc là đã thấy một cái chùy luôn. [8D]. Mà đâu phải cứ vào WTO là giá xe sẽ rẻ. Sing & Mã đã vào WTO cả chục năm rồi mà [8|].

Hạng B2
22/1/06
117
0
0
HN

Xu hướng chung là xe sẽ giảm nhưng vấn đề là cơ chế, thời gian và hơn thế nữa...trong khi mấy tay VAMA vẫn suốt ngày cặp kè mấy tay làm chính sách. Tình hình này ko ngoài sự dự đoán của em và nhiều người, chắc chắn chỉ lợi cho bác nào thích chơi hàng độc hay hàng xịn thôi chứ pình pường thì chịu khó vẫn chén Lẩu Dê (xe liên doanh) vậy các bác ạh.
Hiện giờ các bác có xe đang ngon thì đổi làm gì nếu ko có tiền đổi xe, chứ có thì cứ chơi đi cho sướng 1 năm auto bằng 10 năm autobike mà các bác, bây giờ nhiều cơ hội lựa chọn nên xe ko giảm nhiều cũng giảm ít do cạnh tranh thôi. Em chắc chắn vậy !!!

Tập Lái
7/3/06
12
0
0

Phan Văn Khải chưa ký thì cứ đợi đã, vội gì mà vội.