Hạng B2
3/1/06
156
0
0
53
zin1999
RE: Mừng cho VAMA

*********** mà đọc bài này của bác chắc phải đánh thuế xe cũ nhập khẩu 1000%.

Hạng B1
6/2/06
78
87
18

Một trong những khoảng mục đàm phán của Mỹ với Việt Nam là vấn đề nhập xe cũ + thuế + hàng rào phi thuế.

Việt Nam chắc là không dám giởn mặt Mỹ nếu muốn vào WTO.

Các bác không việc gì phải vội vàng.

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Một trong những khoảng mục đàm phán của Mỹ với Việt Nam là vấn đề nhập xe cũ + thuế + hàng rào phi thuế.

Hồi xưa Mỹ có B52 Ta có SAM2 đếch sợ. Bây giờ Mỹ có Dollar bây giờ ta có... tham nhũng, sợ chi nó. Cứ bảo nó chi ra ta mần tuốt nhằm nhò gì cái WTO.
Còn xe hơi à em cóc cần, em đang chuần bị chung 20 xấp xin vào Bộ giao thông vận tại đây, khả năng là làm thư ký cho anh nào chuẩn bị thay anh Dũng đấy. Sang năm có đủ tiền mua Mer chứ lỵ :D:):D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.509
2.284
113
49
TP.HCM

Em can bác đấy, lên voi xuống chó bác ơi!
Bác vào cái bộ tệ nạn đấy thì :mad::mad::mad:
Vào Pơmu nữa thì đúng là ung nhọt của ung thư đấy. Cứ nhìn đường sá, nhìn thực trạng giao thông mà xem. Mịa, muốn phát triển mà cái gì cũng cấm! Cấm cho nhiều vào, để đi xe đạp cho nó phát triển :mad::mad::mad:
Trích đoạn: DNT

Hồi xưa Mỹ có B52 Ta có SAM2 đếch sợ. Bây giờ Mỹ có Dollar bây giờ ta có... tham nhũng, sợ chi nó. Cứ bảo nó chi ra ta mần tuốt nhằm nhò gì cái WTO.
Còn xe hơi à em cóc cần, em đang chuần bị chung 20 xấp xin vào Bộ giao thông vận tại đây, khả năng là làm thư ký cho anh nào chuẩn bị thay anh Dũng đấy. Sang năm có đủ tiền mua Mer chứ lỵ :D:):D

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Nhẹ nhẹ bác ạ. Trong OS mình có pác ở bờ mu đó. Em dọt à.

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Vama chưa mừng được đâu các bác ơi .
Trên nguyên tắc thông quan ngay , luật gì gì tính thuế theo hóa đơn chứ không theo giá niêm yết bên chính quốc ...
Giả sử các bác là Hải quan sẽ tính thuế thế nào khi em khai giá 1 con S500 đời 2005 là 10K ?
Bác nào thử đánh thuế chiếc này đúng luật xem nào !!!
Mời các bác ! ;)

Tập Lái
21/1/06
8
0
0

Hồi xưa ta dùng SAM Oánh B52 Mỹ te tua, chắc bây giờ nó tức khí nên dùng thuế để oánh lại ta trên bàn đàm phán WTO te tua lại rồi. Em nghĩ vậy vì hôm nay đã là 28/3 rồi mà chưa thấy tin tức " tốt đẹp" gì về vụ thuế này để anh em ta còn được lăn tăn với cái vụ xe hơi cũ giá rẽ các bác nhẽ. Cầu mong cho ta thua nó trên bàn đàm phán WTO cho đỡ nhục mặt( còn anh em ta thi ::D ). Bác nào có tin gì mới về WTO ,pót lên cho Anh em nghe đê.

Tập Lái
21/1/06
8
0
0

Hoan hô Các quan + bác Trương Chí Trung. Cho bọn chúng nó hết ý kiến , ý cò, rách việc. Chúng bay đã hết đường đụng nồi cơm U S D của VA MA chúng ta chưa?:D

Tập Lái
12/11/04
31
1
0
Hanoi

Tôi đồng ý với ý kiến của đ/c gacongnghiep, cái quan trọng là đường xá thì lởm như thế, mà để cho các đ/c đưa xe cũ về ào ào thì có mà tắc tị hết.
Nên tốt nhất là khống chế bằng THUẾ thôi.
Nhưng Tôi tin là xe sẽ rẻ đi chút it thôi.