Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
23/3/14
14
0
0
30
Xe tiểu hổ là cup pơ xịn mà . Ae nhà bim củng không muốn phá tan cái thớt Bác Thiện . Chúc Bác hạnh phúc với con xe hàn của bác . Trân trọng .

Bữa nào Bác Thiện đổi xe em chạy thử nè Bác , đảm bảo Bác sẽ ko chê xe hàn nữa đâu : kiểu dáng đẹp , nhiều đồ chơi , cảm giác lái cực tốt , tăng tốc cũng Ok,.... nếu xe Hàn mà loại mắc tiền thì cảm giác lái cũng Ok lkhông thua gì Bim nhé Bác .... còn vụ xăng là phụ thuộc vào tài xế rất nhiều , nếu biết chạy thì có thể tiết kiệm từ 30 - 50% người chạy chưa quen xe
[/quote]

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
325iE46 nói:
tieuho123 nói:
thienngtk nói:
Hôm nay e tính lại vụ xăng : đồng hồ "kính cong" báo xăng e đổ 1tr = 40 lít, bấm đồng hồ về 0. Đi đến khi "kính cong" báo lại là đi được 250km. Tính ra 16-17L/100km đường nội thị ! Thế là OK cho xe 325 :)

Bữa nào Bác Thiện đổi xe em chạy thử nè Bác , đảm bảo Bác sẽ ko chê xe hàn nữa đâu : kiểu dáng đẹp , nhiều đồ chơi , cảm giác lái cực tốt , tăng tốc cũng Ok,.... nếu xe Hàn mà loại mắc tiền thì cảm giác lái cũng Ok lkhông thua gì Bim nhé Bác .... còn vụ xăng là phụ thuộc vào tài xế rất nhiều , nếu biết chạy thì có thể tiết kiệm từ 30 - 50% người chạy chưa quen xe
Bác tieuho123 có tự tin quá chăng, cảm nhận đc cảm giác lái của bim e nghĩ k đơn giản chỉ ngồi lái vài vòng là cảm nhận đc (trừ khi đó là chuyên gia test xe) mà có khi phải chạy liên tục vài tuần vài tháng mới thấy cái hay, cái ngọt khi ôm cua, cái cảm giác vững chãi khi bánh xe cứ miết chặt xuống mặt đường lúc dập dềnh, gợn sóng....xe Hàn thì ngược lại, mới chạy thấy thích thích nhưng chạy lâu sẽ thấy nó chán, tròng trành, lắc lư là điển hình (e đã chạy 1 xe Hàn 3 năm, 50k km từ khi đập thùng).

em đã từng sử dụng E90 320 đời 2009 vào năm 2010 với thời gian vài tuần nhưng cũng đủ cảm nhậm là BMW lái rất Ok nhưng cái em muốn nói ở đây là xe Hàn cũng ko đến nổi tệ khi so sánh cảm nhận lái với BMW E46 & E90 ( F30 thì em nó thua ) , bữa nào Bác rảnh em đưa xe cho Bác test thử Genesis thì đảm bảo Bác sẽ có nhận xét khác về xe Hàn ngay ( em ko so sánh thương hiệu về Huynhdai ko thể so với BMW được nha Bác , em chỉ so sánh cảm giác lái thôi nhé )

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
cubibmw nói:
Nhìn một chiếc xe Hàn và 1 chiếc Bim khi chạy qua các đoạn giờ giảm sốc trên đường là thấy khác hẳn liền à.
Xe hàn option nhiều hơn BIM là chắc ( nhưng toàn các option gì đâu không à), kiểu dáng màu mè hơn cũng chắc luôn.
Nhưng các option về an toàn , độ nặng, độ cứng , độ bền ... Không bao giờ bằng.
Bác ca xe hàn, bác thử ví dụ cho em có chiếc 5 chổ HQ nào nặng lên 1.5 tấn thử.

( độ nặng thể hiện độ dày + cứng của dàn thép )

em xin trả lời Bác đôi điều , nếu ko phải Bác bỏ qua cho em nhé
- Xe Hàn thì cũng có nhiều loại xe Hàn chứ ko phải xe nào cũng tệ , vì rất khấp khiển khi so sánh 1 chiếc xe bạc tỉ với 1 chiếc xe chỉ vài trăm triệu thôi .... tiền nào tất nhiên của đấy
- Option Bác có nói gì đâu ko thì em thấy cũng chưa hẳn vậy nếu Bác sử dụng xe Hàn xuất khẩu thị trường US ( khác xa với xe của Thành Công nhập ).... các Option này khi sử dụng cũng rất Ok lắm đấy : bánh 19'' : 225/40 R19 - 245/40 R19 + 4 bánh sử dụng thắng Brembo có ABS , có cân bằng điện tử ESP , có hệ thống phân bổ lực phanh điện tử EBD , .....vì vậy về độ an toàn thì chưa hẳn E46 hay E90 hơn xa xe hàn này đâu vì em đã từng đi E90 và bây giờ đang đi xe Hàn nên có thể so sánh được .
- Xe Genesis nặng trên 1.5 tấn nha Bác ,... nên đảm bảo ôm cua trên 120km/h vẫn vô tư , tốc độ trên 180km/h tay lái ko lắc , ko có cảm giác bị bay,....

Bác Thiện so sánh giữa E90 với Cruze thì đúng chính xác như lời Bác cảm nhận vì em cũng đã từng sở hữu Cruze đúng 11 ngày rồi phải chia tay vì cảm giác lái ko an toàn khi đi tốc độ chưa cao ( khoảng 120km/h ), trên 80 km/h mà ôm cua là ăn cho hết luôn , ga thì lì .... Nếu so với E90 thì em này ko có bất cứ cửa nào hết

E yêu thích tất cả các loại xe , bất kể là xe đức , xe hàn hay xe nhật, .... nếu em ko đi Genesis nữa thì e chỉ có 2 lựa chọn là Mer & BMW nhưng Mer thì em ko thích vì dáng già nên em chỉ còn duy nhất 1 lựa chọn là BMW .... Hy vọng 1 ngày ko xa em sẽ được sở hữu 1 em BMW & được cùng mấy Bác chia sẽ kinh nghiệm chăm lo em nó .

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
thienngtk nói:
tieuho123 nói:
thienngtk nói:
Hôm nay e tính lại vụ xăng : đồng hồ "kính cong" báo xăng e đổ 1tr = 40 lít, bấm đồng hồ về 0. Đi đến khi "kính cong" báo lại là đi được 250km. Tính ra 16-17L/100km đường nội thị ! Thế là OK cho xe 325 :)

Hehe, e đâu có chê gì đâu anh, a nói vậy chết e :)
E chỉ so sánh cụ thể 2 chiếc xe cũ và mới của e thôi. Còn vụ xăng cộ thì cũng đo chơi cho vui thôi mà , còn tiền thì đổ chạy, máu chút thì lút ga + Ds cho sướng........ Hết tiền thì lại cho nó nằm nhà........hihi !
À anh Triệu rảnh t.7 tới đi Long Hải giao lưu chơi anh ! E lấy xe anh chở bà cả dạo 1 vòng, nhiều khi bả kết đòi mua à :)

Xin lỗi Bác vì những nhận xét của em làm Ae nhà Bim giận làm loãng thớt của Bác ,.... tự các Bác ấy chưa hiểu ý em thôi chứ trong các xe sedan thì BMW là sự lựa chọn hàng đầu của em nhưng do dạo này hồi xuấn nên với tầm tiền ít thì Genesis có cảm nhận lái cũng tương tự E90 : tay lái rất nặng nên khi đi tốc độ cao rất đầm , tăng tốc cũng như Bim ( thua Bim nước đe pa nhưng nếu gắn sprint booster thì để chân lên pedan là dính ghế ) , kiểu dáng thì rất Ok ( theo ý riêng em ) chỉ thua xa cái thương hiệu thôi.

để em cố thu xếp thời gian để đu cùng với Bác - sáng nay em cũng mới SG- VT cùng với mấy Bác trong hội Previa

@ Bác Moonriver : có dịp off xa nào mà mở rộng cho người ngoài nhà Bim thì PM cho em đu theo nha Bác Moon .... lần này ko đi được chuyến Canavan Cam chung với các Bác Bim em tiếc ghê luôn.

• Like
Reactions: lê long
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Hì, a tieuho là chuyên gia chơi xe mà ! Qua biết bao đời xe rồi. Cảm nhận của a thì khỏi nói :)
Xe nào thì cũng có mặt tốt và xấu. Vui vẻ cả đi mấy bác !

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
thienngtk nói:
Hì, a tieuho là chuyên gia chơi xe mà ! Qua biết bao đời xe rồi. Cảm nhận của a thì khỏi nói :)
Xe nào thì cũng có mặt tốt và xấu. Vui vẻ cả đi mấy bác !

Hi...hi.... chỉ có Bác Thiện là hiểu em nhất nè.... trong các loại xe thì em thích nhất là xe BMW nhưng ở mỗi loại xe cũng như ở mỗi dòng xe đều có ưu , khuyết điểm khác nhau và tùy theo nhu cầu sử dụng và điều kiện để mình chọn cho mình xe thích hợp nhất .

Xe BMW thì không có bất kỳ điểm gì để chê được nhưng chi phí mua + bảo trì .... thì không phải ai cũng đủ sức phục vụ em nó , và riêng em thì thích cảm nhận lái tất các dòng xe nên hiện nay rất ngại mua xe Đức vì mỗi lần đổi xe tốn rất nhiều chi phí so với các xe Nhật , xe Hàn .... sau khi thú vui trãi nghiệm đi qua thì em xe BMW là sự lựa chọn ưu tiên số 1 của em .

Nếu các bài viết của em có gì làm các Bác nhà Bim ko vui thì các Bác bỏ qua cho em nhé vì đó chỉ là nhận xét khi trãi nghiệm của em thôi chứ ko phải chê , khen gì hết.

Rất mong hội ngộ cùng các Bác BMW trong tương lai gần.

Thân

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
To a tieuho và các bác : e muốn nói đến cái lý do chọn BIM của e, từ khi lần đầu tiên ngồi trên vô lăng xe hơi cách đây 12 năm, biểu tượng và dòng xe BMW luôn ở trong suy nghĩ của e, đặc biệt là bộ mâm to với cái lốp mỏng dính.....
Chưa từng ngồi lái BIM, chỉ thấy BIM chạy, xem hình BIM, đọc review về BIM cũng đủ mê rồi, mong ước được 1 ngày sở hữu em nó. Tuy nhiên đk kinh tế ko cho phép, đành gác lại và chờ đợi.
Khoảng năm 2012, công việc có thay đổi, đk kinh tế khá hơn, ước mơ về BIM của e lại nhem nhúm dần. Giữa 2012, nhân có a bạn làm Bs thẩm mỹ bán chiếc E46 dòng sport vô lăng 3 chấu, e nhờ cauba xem giúp, quen cauba từ dạo đó, cuối cùng thì ko mua được do xe quá tã..... E đành lấy con Cruze thay cho chiếc xe đầu tiên Fiat siena phục vụ e 10 năm trời. E chọn Cruze vì nó nhìn mạnh mẽ, hao hao dáng khoẻ khoắn của BIM, âm thầm gom lúa thực hiện giấc mơ của mình
Đến khoảng đầu năm nay, nhờ mai mối của bác moon và cauba, e biết và múc ngay xe e hiện đi bây giờ của bác cuongf11

Thế là ước mơ đã thành, giờ là lúc chăm chút, hoàn thiện dần cho nó.
Vài dòng cùng các bác, tình yêu với BIM của e là thế, và dù có xe nào ngon hơn, lái tốt hơn, xịn hơn BIM thì e cũng sẽ ko ngó đâu ạ....... Khi đã gọii là "tình yêu" thì...... Hihi :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/9/10
1.946
11.208
113
Like bác chủ, một người biết cách thực hiện ước mơ và hoài bão, đáng để anh em học tập.
Xe bác rất đẹp :)

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Xe e mấy hôm nay khi đi nghe tiếng lụp cụp rất nhỏ phía bánh trước bên phụ , nhỏ nhưng cảm nhận được, giống như vào ổ gà, e search thấy topic này nói, ko biết đúng ko ?
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m1525603.aspx[/link]
E muốn kiểm tra thì vào đâu ạ ? mấy bác tư vấn giúp

Status
Không mở trả lời sau này.