Tập Lái
4/1/23
6
2
3
31
Mình tính mua BMW 330i VN lắp ráp. Theo mình tìm hiểu thì:
- BMW nhập giá tầm 2 tỷ rưỡi thì ngoại thất đẹp hơn, có màn hình trải dài từ sau vô lăng tới giữa xe rất ấn tượng, có khung gầm thích ứng
Nhưng BMW VN lắp ráp thì nội thất có vẻ chất lượng hơn, nhưng màn hình thì chia 2 thành 1 màn hình sau vô lăng 1 màn hình trung tâm, khung gầm là khung gầm cơ bản. Nhưng bù lại giá lắp ráp chỉ khoảng 1 tỷ 7.
Theo các bạn thì đánh đổi màn hình & khung gầm thích ứng của BMW nhập để bớt 800 có đáng không mọi người?

• Like
Reactions: huyb9
Hạng D
18/3/08
1.536
12.623
133
Lắp ráp ở vn thì sơn ở vn luôn hả các anh ? Có chất lượng bằng lớp sơn cứng của dây chuyền xe nhập không ?

Hạng D
18/3/08
1.536
12.623
133
Thaco đã xác nhận sơn tại Vietnam
View attachment 2858481
Không biết sơn nhúng toàn bộ bằng robot rồi có sấy hấp trên 100 độ không thì nước sơn mới cứng và sâu được.
Chứ sơn kiểu mấy anh thợ xịt xịt có vẻ mềm và nhanh xuống màu
2. Hiện trên thế giới BMW đã bán Series 3 facelift rồi. Giờ lắp ráp trong nước là bản cũ hay bản nâng cấp mới là quan trọng ?

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Không biết sơn nhúng toàn bộ bằng robot rồi có sấy hấp trên 100 độ không thì nước sơn mới cứng và sâu được.
Bác hình dung là sơn con Kia sao thì lấy dây chuyền đó sơn BMW , chỉ khác sơn là theo tiêu chuẩn BMW thôi còn nguồn gốc thì ko biết China hay EU?

Hạng D
18/3/08
1.536
12.623
133
Bác hình dung là sơn con Kia sao thì lấy dây chuyền đó sơn BMW , chỉ khác sơn là theo tiêu chuẩn BMW thôi còn nguồn gốc thì ko biết China hay EU?
Nếu thật vậy thì nghe mà nản !

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Nếu thật vậy thì nghe mà nản !
Cái gì nó cũng có cái giá nó bác .....mình không dám chắc chứ có thể có thêm chi tiết nội địa hóa nữa vì Thaco lắp ráp rất nhiều xe các hãng khác nhau do vậy phần nội địa hóa của họ mình nghĩ là mạnh ....

Tập Lái
4/1/23
6
2
3
31
2. Hiện trên thế giới BMW đã bán Series 3 facelift rồi. Giờ lắp ráp trong nước là bản cũ hay bản nâng cấp mới là quan trọng ?
Mình đang so sánh con BMW facelift với con 330i VN lắp ráp là theo bản cũ á bạn, mà bản facelift đó mình cũng ko chắc nó giá 2 tỷ 500 hay không nữa, cũng chỉ dò tin thôi

Tập Lái
4/1/23
6
2
3
31
Cái gì nó cũng có cái giá nó bác .....mình không dám chắc chứ có thể có thêm chi tiết nội địa hóa nữa vì Thaco lắp ráp rất nhiều xe các hãng khác nhau do vậy phần nội địa hóa của họ mình nghĩ là mạnh ....
Ý bác là sao mình không hiểu rõ?