Tập Lái
28/10/10
0
0
0
Em cũng đang phân vân giữa Kia Morning TH và nậhp lướt đây. Em cũng không rành về xe lắm nhưng theo em nghĩ hàng nhập option đầy đủ hơn, tiện nghi hơn thì cũng thích hơn chứ. Mặt khác hàng nhập là tiêu chuẩn nước ngoài chắc chắn chất lượng phải hơn TCVN rùi, và như thế thì độn an toàn cũng phải hơn phải không các bác?. Em chỉ băn khoăn 1 điều hàng nhập lướt là xe cũ thì khơng biết lý lịch của nó có vấn đề gì không thôi?. Em cũng đang tìm mua 1 em mà chưa biết cưới em nào? mong các bác cho ý kiến/

Hạng D
12/1/11
1.577
3
38
Bác nên chọn những salon uy tín - chế độ bảo hành ok. Nếu còn đắn đo, bác nên nhờ người quen là kỹ thuật lên xem hộ bác. Hoặc có thể yêu cầu bên bán cam kết sản phẩm đúng chất lượng như đã tư vấn bác. Thân! Chúc bác sớm cưới đc V2 như ý.

Hạng B2
12/11/12
264
27
28
34
BMW1972 nói:
Em cũng đang phân vân giữa Kia Morning TH và nậhp lướt đây. Em cũng không rành về xe lắm nhưng theo em nghĩ hàng nhập option đầy đủ hơn, tiện nghi hơn thì cũng thích hơn chứ. Mặt khác hàng nhập là tiêu chuẩn nước ngoài chắc chắn chất lượng phải hơn TCVN rùi, và như thế thì độn an toàn cũng phải hơn phải không các bác?. Em chỉ băn khoăn 1 điều hàng nhập lướt là xe cũ thì khơng biết lý lịch của nó có vấn đề gì không thôi?. Em cũng đang tìm mua 1 em mà chưa biết cưới em nào? mong các bác cho ý kiến/
Rất nhiều người cũng phân vân như bác, như bác chủ Topic này. Em chỉ có ý kiến là dù gì thì bác cũng phải đi xem xe trực tiếp, nghe 2 bên tư vấn rồi căn cứ theo nhu cầu, tiêu chí lựa chọn (cái này em nhắc lại:p)của bác rồi quyết định.
- Xe nhập ngoài Salon thì bác Duy đã lên tiếng
- Xe Trường Hải thì bác kiểm tra xem Showroom nào gần nhà thì đến xem cho tiện nhé. Giá bán thì như nhau hết thôi bác ạ!
Nếu bác ở TP.HCM thì có 3 SR Kia chuyên biệt:
+ Kia Nguyễn Văn Trỗi (Phú Nhuận)
+ Kia Phú Mỹ Hưng (Quận 7)
+ Kia Bình Tân (Bình Tân)
Còn bác ở tỉnh thành khác tham khảo tại đây

Cám ơn bác
Chúc bác sớm quyết định, lựa chọn chiếc xe như ý, gia nhập hội Kia nhà mình

P/s: Em làm ở Kia Nguyễn Văn Trỗi:D

Hạng B1
20/12/12
94
0
6
12
tiền giang
BÁC THẮNG THIÊN VỊ QUÁ.SALON Ô TÔ NHẬP HIỆN CÓ GỒM HOÀNG GIA ,HỮU XUÂN,BÌNH SEN VÀNG.BÁC CỨ DẠO MỘT VÒNG XEM SAO.BÁC KHÔNG RÀNH VỀ XE LẮM THÌ XEM XE XONG ĐEM VÔ HÃNG TEXT HOẶC KÊU ANH THỢ NÀO ĐÓ COI DÙM.
CHÚC BÁC TÌM ĐƯỢC CON XE NHƯ Ý

Hạng B2
15/1/11
330
6
16
50
Theo e, nếu TH mắc hơn nhập 10tr thì lấy TH, vì cái máy xe nhập chỉ có 0.8 và 3 máy nên vẫn yếu. Công suất tối đa chỉ đạt khi chạy vận tốc cao từ >60km/h. Còn khởi động và chạy chậm vẫn thấy yếu. Còn một khuyết điểm của xe nhập nữa là dây couroa bị kêu. Hầu hết các xe nhập điều bị ( kg hiểu vì sao?) Lên TH thay xong vẫn bị lại sau 1 tháng.

AHHA nói:
Theo e, nếu TH mắc hơn nhập 10tr thì lấy TH, vì cái máy xe nhập chỉ có 0.8 và 3 máy nên vẫn yếu. Công suất tối đa chỉ đạt khi chạy vận tốc cao từ >60km/h. Còn khởi động và chạy chậm vẫn thấy yếu. Còn một khuyết điểm của xe nhập nữa là dây couroa bị kêu. Hầu hết các xe nhập điều bị ( kg hiểu vì sao?) Lên TH thay xong vẫn bị lại sau 1 tháng.

Dây bị kêu bác chạy qua em, tổng phí tổn 150k bảo hành bác 3 tháng nó mà còn kêu em đổi dây khác miễn phí.

Hạng B2
14/11/12
372
8
18
HCM
huuxuanauto.com
AHHA nói:
ÂY DA BÁC KIẾM ĐÂU RA KIA MORNING NHẬP 0.8 VẬY BÁC CHỈ EM VỚI. COUROA CĂNG LÊN LÀ HẾT.BÁC QUA EM EM CĂNG CHO.BÊN ANH HÀI CHĂNG CHƯA TỚI NÊN XẢY RA HIỆN TƯỢNG TRÊN
.NHƯ BÁC HCMCAR NÓI BÁC CĂNG XONG MÀ VẪN KÊU EM ĐỖI DÂY KHÁC CHO BÁC MIỂN PHÍ

EM TƯ VẤN VẬY BÁC HÀI LÒNG KHÔNG Ạ

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
em đang chạy con Morning nhập đi rất ngon,Picanto Vn ko bằng đâu!!1 người wen of e trong hãng ở bên Q7 nói xe về Vn thông wa Cty TH đã bị cắt bớt rất nhiều option để hạ giá thành xuống nhằm kích cầu người mua xe VN hơn!!máy Vn là 1.1 4xylanh còn xe nhập em ko bít mà chỉ thấy 3xylanh thui nhưng bù lại chạy rất mượt và lướt rất nhanh!!