Tập Lái
22/1/13
24
1
3
Em cũng đang có kế hoạch mua Morning 2013 full option nhập cho bà xã. Em ở vũng tàu! Các bác sale mật thư giùm em cái nhé! Sẵn tiện cho Em thông tin về thuế + biển số + bảo hiểm + ... tại vũng tàu luôn. Email: [email protected]

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
4everYoung nói:
Chào bác chủ
So sánh thì nhiều thớt so sánh rồi ạ. Chủ yếu phụ thuộc vào <span style=""background-color: #ffffff; color: #ff0000;"">nhu cầu và tiêu chí lựa chọn </span>để bác quyết định chiếc xe phù hợp thôi!

• Xe nhập:
    • Ưu điểm: Options nhiều hơn, giá mềm hơn và là xe nhập:cool:
    • Nhược điểm: Máy nhỏ hơn(1.0 3 máy), xe lướt, màu không phong phú, bảo hành ngắn.
  • Xe Trường Hải:
    • Ưu điểm: Mới 100%, máy mạnh hơn (1.25 4 máy), màu sắc phong phú hơn, bảo hành chính hãng 3 năm
    • Nhược điểm:Options ít, giá hơi cao chút:D
Túm cái váy lại là bác muốn options nhiều chọn xe nhập, muốn xe mới 100% bảo hành ngon lành thì chọn xe Trường Hải.
Chúc bác sớm có quyết định thông minh, lựa chọn cho mình chiếc xe phù hợp nhất!

Thân
Kem đánh răng: Em Sales Trường Hải:D, Chương trình ưu đãi em Picanto đang áp dụng bác xem tại đây
Có bác nào chụp được hình chiếc Kia Morning 3 máy post lên để em học hỏi với.

Hạng D
12/1/11
1.577
3
38
Éc, bây giờ em mới biết xe Nhập màu ko phong phú :cool: - Ko biết TH có màu gì mà Mor nhập ko có màu vậy bác? [:O]
- Cho em hỏi ngu cái: TH có xe màu kem ko bác?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Em cũng mua cho mẹ của con em cái Kia 2012. Lúc mới đầu em cũng coi mấy cái xe lắp ráp trong nước và chạy thử ra đường cao tốc với tốc độ 100 - 120 km thì thấy rõ tình trạng bị lắc xe, tuy nhiên với xe nhập thì không bị ( hoặc lắc không đáng kể). Điều này không chỉ xảy ra với hàng lắp ráp trong nước của KIA mà hầu như với các loại xe khác đều vậy. Em không dám chắc thân xe có mỏng hơn hoặc có bớt con ốc tán nào không nhưng em tin nếu bác nào đã từng chạy cùng một dòng xe cả 2 loại hàng nhập và trong nước sẽ đều biết vấn đề này.

Hạng B2
7/5/13
161
37
28
Nissan4241 nói:
Tình hình là đường giao thông SG nhỏ và đông xe cộ, nắng nóng, mưa nhiều, cướp giật và 2 con nên em muốn mua cho bà cả cái Kia morning mới để cho thoải mái, đầu tiên chạy ra Showroom Kia Nguyễn Văn Trỗi thấy em Kia Rio đẹp quá nhưng dài gần 4,1 m không vừa sân nhà em (3,6m) nên em quyết định Kia Picanto dài 3,59m, nhưng sau khi tham khảo trên mạng thì thấy Kia Morning 2012 hàng nội địa rất nhiều option như 6 túi khí, sưởi ghế... mà giá hình như rẻ hơn gần 10 tr làm em phân vân quá, thấy nhiều chỗ bán như Khang thịnh phát, Hữu xuân, Hoàng gia...Do đó, để được tư vấn tốt nhất mong các bác nào rành rẽ về em này giúp em với nên mua hàng nhập khẩu hay Trường Hải nào??? và các bác sale Khang thịnh phát, Hữu xuân, Hoàng gia nếu có ở đây tư vấn em thêm nhé.
Ủa? Kia Morning có option 6 túi khí luôn hả bác chủ, e tưởng mấy dòng này chỉ có Swift là có thôi chứ.

Hạng D
12/1/11
1.577
3
38
Morning, bản nội địa - thì đều 6 túi khí hết bác. Tính năng 6 túi chỉ là 1 chi tiết nhỏ thôi - Còn nhiều món ăn chơi khác Xịn hơn nữa bác :)