Hạng C
13/10/11
811
72.353
93
KTL nói:
Hai xe này nếu ko kể những option linh tinh thì coi như nhau. Chỉ khác nhau là Picanto nó ra giấy luôn chắc phải hơn 500...

Picanto ra giấy hơn 500, vậy còn xe nhập khẩu là chạy lướt, thuế ít hơn hay sao ta?
Bác Hữu xuân ơi, KM nhập khẩu full opt 2013 ra biển luôn cỡ bao nhiu ạ?

Hạng D
30/5/12
2.632
5.846
113
Em ơi Sài Gòn phố
Bác cứ dẫn vợ bác chạy thử cả hai con, nhớ chạy 1 đoạn dài dài để cảm nhận tiếng máy, độ vọt của xe. Còn tất nhiên mỗi xe sẽ có ưu, khuyết điểm riêng của mình. Không biết luật 2% cho xe cũ có áp dụng cho xe nhập lướt không chứ nếu áp dụng thì Picanto của anh Hải chết ngắc với Morning nhập

Tập Lái
30/6/12
38
0
6
Hnay e mới làm con KM nhập bên bác Sang KTP nè. Bên nhiều loại option cho KM lắm. E lấy loại ko đèn bi, ko gập điẹn, ko sunroof. Là 395M giấy tờ và bảo hiểm chòm chèm 430M.
E cũng đi xem nhiều nơi và Trường Hải. Nhưng cuối cùng e chọn xe nhập chạy lướt. Và e ưng ý. Thật sự là rất muốn ủng hộ Trường Hải nhưng mà e ko hiểu sao e nhìn xe thì e ko thể ra quyết định chọn đc. Chỉ là cảm giác thôi nha các bác. Với lại bản thâdp nhất của TH là 431M rồi mà option thì ko bằng bản e lấy nên e quyết lấy xe nhập lướt là vậy đó.
Các bác đừng ném đá e nha

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/11/07
1.314
172
63
44
otosaigon.com
Ném đá thì ko dám nhưng KTP thì trong fan KIA MN đã tẩy chai lâu rùi.
Bản của bác thường nhất mà 430tr thì hơi chắt rùi.

Hạng B2
12/11/12
264
27
28
34
vsiu nói:
Ném đá thì ko dám nhưng KTP thì trong fan KIA MN đã tẩy chai lâu rùi.
Bản của bác thường nhất mà 430tr thì hơi chắt rùi.

KTL
Tập Lái
18/3/13
17
0
0
Morning 2013 nhập nội địa HQ full option, ra giấy tờ luôn thì khoảng 465-480. Picanto ra giấy luôn chắc khoảng 530. Morning 2013 nó lướt dữ lắm thì cũng ko bao nhiêu km đâu, còn mới cứng ngắt. Mặc khác, Morning nhập lướt nó nhiều bản lắm, chênh nhau vài chục chai, người mua có thể chọn. Còn máy móc, động cơ thì theo tui nó như nhau cả, nội thất, ngoại thất thì Morning nhập lướt nhìn bắt mắt hơn. Tóm lại, mua Morning nhập lướt sẽ tiết kiệm cho bạn hơn. (ghi chú: mình nhìn nhận khách quan, ko phải sale xe nhập lướt đâu).

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Chiều qua, em đã đến chỗ bác Đức bên Bình Sen Vàng xem chiếc MN full option màu trắng đục thì nhìn quá ok và không thể nào chọn Picanto được. Do đó, em sẽ suy nghĩ và quyết định mua sớm thôi nhưng muốn hỏi thêm bác Đức là cái sưởi ghế hình như chỉ có chế độ nóng không có chế lạnh hoặc mát hả bác Đức. Còn về giá bác báo em thì em sẽ gọi để thương lượng với bác nhé. Tks các bác./.

Nissan4241 nói:
Chiều qua, em đã đến chỗ bác Đức bên Bình Sen Vàng xem chiếc MN full option màu trắng đục thì nhìn quá ok và không thể nào chọn Picanto được. Do đó, em sẽ suy nghĩ và quyết định mua sớm thôi nhưng muốn hỏi thêm bác Đức là cái sưởi ghế hình như chỉ có chế độ nóng không có chế lạnh hoặc mát hả bác Đức. Còn về giá bác báo em thì em sẽ gọi để thương lượng với bác nhé. Tks các bác./.
S­ưởi ghế chỉ có chế độ nóng thôi bác, lạnh thì bật điều hòa chế độ mạnh nhất thôi heheheh.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
hcmcar nói:
Nissan4241 nói:
S­ưởi ghế chỉ có chế độ nóng thôi bác, lạnh thì bật điều hòa chế độ mạnh nhất thôi heheheh.
Vậy pác sợ thì cứ lót ở dưới ghế .... 2 cái trứng