Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Vote cho xe nhập. Bác nào chạy xe nhập rồi lên xe anh Hải chán lắm.
Xe nhập 3 máy nhưng công suất không kém xe anh Hải bao nhiêu :81HP cho 3 máy 1.0 và xe anh Hải 87HP cho 4 máy 1.2
Chúc bác có lựa chọn hợp lý

huubte nói:
Theo em thì mua 1 em của anh Hải đi bác. Giờ mà mua Morning j nữa, coi chừng Morning cũng là hàng đã "Luộc" rồi, các bác ấy mới nhập từ HQ về đó. Vì em nghe là hãng Kia đâu còn sx morning
Úi bác nghe thông tin ở đâu vậy, chỉ em với hahaha. Nếu nhà máy Kia Motor không sản xuất Morning thì lấy đâu ra phụ tùng và các chi tiết để cho bác Hải "làm mưa làm gió" ở thị trường VN hả bác?????????????????????

Hạng B2
9/3/13
149
48
28
vote 1 phiếu cho anh Hải, cRoE I4 dù sao cũng mạnh gấp vạn lần mấy chú 3 nhân. Mấy bác nghĩ sao mà nói 3 máy mạnh bằng 4 máy, vậy nhà sản xuất họ cải tiến công nghệ để đi thụt lùi à. Toàn là quăng bà xàm ba láp

• Like
Reactions: Luan Phan 1975
Hạng D
4/12/12
1.675
1.864
113
kimngoceab nói:
vote 1 phiếu cho anh Hải, cRoE I4 dù sao cũng mạnh gấp vạn lần mấy chú 3 nhân. Mấy bác nghĩ sao mà nói 3 máy mạnh bằng 4 máy, vậy nhà sản xuất họ cải tiến công nghệ để đi thụt lùi à. Toàn là quăng bà xàm ba láp
ông LÀY là tào lao nhất này, chắc kụ luôn suy nghĩ "chấm càng to thì máy càng mạnh" ... hãi, đúng là "suy nghĩ" "thụt lùi công nghệ"!

Tập Lái
30/6/12
38
0
6
kimngoceab nói:

Vậy bác có tìm hiểu nhiều về máy oto chưa mà khẳng định chắc nịch thế ??? Bác có tìm hiểu Dòng Mini Cooper chưa? 1,6 lít 4 xy-lanh cho công suất đến 218 mã lực (160 kW) phiên bản 2012 đó.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Các bác lại cãi nhau nữa rùi, xe nhập, xe anh Hải gì thì mình cũng là người tiêu dùng, phải đoàn kết hỗ trợ lẫn nhau, cùng giành quyền lợi cho người tiêu dùng trước đã chứ (vụ này làm em liên tưởng đến fan của Samsung và Apple, cãi nhau bao năm nay chưa dứt)

Em công nhận là máy xe nhập có yếu hơn máy anh Hải, cảm nhận rõ nhất là lúc chạy tốc độ chậm và lúc xe sang số. Tuy nhiên khác biệt cũng không tới mức "vạn lần", sự khác biệt đủ để người tiêu dùng đưa ra quyết định của mình chọn xe nhập với option tốt hơn, hay xe anh Hải với động cơ mạnh mẽ hơn. Với quyết định nào thì các bác cũng ko phải ân hận, và vẫn tự hào xe của mình có những ưu điểm mà xe khác ko có được.

• Like
Reactions: PA
Hạng C
6/10/11
889
13
38
Em thì sẽ chọn máy 4 cylanh , 1.25 cho nó mạnh , nếu có đi Đà Lạt leo đèo cho em nó khỏe :D

.

• Like
Reactions: PA
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
kimngoceab nói:

Em thấy các bác cãi nhau thì lý bác nào cũng đúng cả, nhưng em có thắc mắc là tại sao xe nhập Hàn Quốc máy yếu hơn xe Trường Hải nhỉ? vì tại Hàn Quốc em thấy đường sá tốt hơn mình gấp 100 lần, xe nào cũng chạy bét lắm trên 7, 80 km/h trong khi nước mình đường chật xe cộ đông lại làm máy lớn hơn?? có khi nào là do tại VN bác Trường Hải thấy xe chạy chậm lúc chạy lúc thắng nên làm máy mạnh để đề - ba cho nó nhanh không?? còn tại HQ đường rộng nên đã có trớn rồi nên làm máy nhỏ??? khó hiểu quá?

Hạng B2
14/11/12
372
8
18
HCM
huuxuanauto.com
EM MORNING NHẬP<span style=""color: #ff6600;""> 1.0</span> CÔNG SUẤT <span style=""color: #ff6600;"">82</span> MÃ LỰC
VẬY VỊ CHI <span style=""color: #ff6600;"">1.25</span> THÌ CÔNG SUẤT PHẢI LÀ <span style=""color: #ff6600;"">100.5</span> MÃ LỰC
MÀ NẾU TÍNH THEO XE ANH HẢI
<span style=""color: #ff6600;"">1.25</span> CÔNG SUẤT <span style=""color: #ff6600;"">85 </span>MÃ LỰC
THÌ <span style=""color: #ff0000;"">1.O</span> SẼ CÓ CÔNG SUẤT <span style=""color: #ff0000;"">68</span> MÃ LỰC

EM TRÌNH BÀY VẬY CHẮC CÁC BÁC CŨNG HIỂU TẠI SAO ANH HẢI NHÀ MÌNH LÀM MÁY TO>>>:D:D:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
20/12/12
94
0
6
12
tiền giang
VẬY THÌ ANH HẢY CHẤM CAO NHƯNG HIỆU SUẤT THẤP..AN XĂNG NHIỀU HƠN NHƯNG HIỆU XUẤT KÉM QUÁ HÃ BÁC. ANH HẢI ĐÂU ĐÌNH CHÍNH DÙM EM CÁI VỤ NÀY COI.
MÀ CŨNG TỘI MẤY ANH TRONG NƯỚC THÔI CÁC BÁC BẤM BỤNG ỦNG HỘ HÀNG VIỆT NAM.EM LỠ MUA XE NHẬP RỒI.
CÁI VỤ NÀY CÁC BÁC CẢI NHAU DỮ QUÁ