Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Các bác cho hỏi về bảo dưỡng. Xe tôi (Lancer Gala AT 1.6) chạy gần 2 vạn (chính xác 1,84), định bảo dưỡng định kỳ. Các bác cho hỏi nên vào đại lý Mitsu để bảo dưỡng (nên vào đại lý nào?) hay đến 1 trong các gara bác Giao Thông đã cập nhật ở trên (gara nào phù hợp cho công việc này?)?
Thêm nữa là thú thật tôi chỉ biết lên xe, đề máy, phi! Vì vậy, các bác chỉ giáo giúp là từng đó cây số thì bảo dưỡng những thứ gì? Thank các bác nhiều! (Chú thích: sổ tay theo xe, thằng nhóc nhà tôi nó vứt đi đâu mất tiêu rồi, tìm không thấy nên mới hỏi thêm các bác câu này).
Thanks!

RE: Nếu không phiền, các bác có thể giúp một chuyện nhỏ!Tks.

Bác Kiến Vàng thân mến!

Khi bác mua xe, người ta có đưa cho bác 1 quyển Manual và 1 Quyển Hướng Dẫn Bảo Trì. Trong quyển HDBTrì có ghi cụ thể các việc cần làm theo số Km đã đi tương ứng. Nếu bác khó tính thì cứ bắt họ làm cho đầy đủ theo lịch đó. Còn dễ tính thì mặc kệ cho họ làm gì thì làm.

Thông thường thì họ sẽ thay nhớt máy, nhớt hộp số, kiểm tra phanh, thổi bụi má phanh..v..v...toàn việc đơn giản. Vì xe mới đi có 20k km thì chẳng có gì để làm cả.

Chúc bác vui!:)

Hạng B1
12/7/06
52
4
0

Đúng rồi, xe mới chẳng có gì phải làm cả. Xe em cũng chạy hơn 2 vạn, tháng trước đi vào hãng quen, người ta cũng bảo chẳng biết bảo dưỡng cái gì ngoài mấy cái lặt vặt như bác Hoà Thượng đã nói
À bác đã cân lại và đảo lốp chưa?

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Chính xác như Bác Hòa thượng nói đó Bác 2 Vạn thì xe thật sự vẫn còn mới lắm ,chưa có gì phải thay thế lớn cả, Bác cứ an tâm đi ,nếu xe Bác không có lịch Bão dưỡng của Hãng Bác vẫn có thể đem vào đó tuy nhiên giá thì chát rồi:D:D:D.
Nếu Bác muốn làm ở ngoài cho kinh Tế thì tham khảo Them 1 số Bác trên này rồi hãy Đem ra Bác Nhé.
Chúc Bác An Tâm sau tay Lái . An toàn trên Xa lộ

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

không phải làm gì cả bác kiến ạ xe em 2,5 vạn rồi vào mit hải đăng chỉ toàn thay dầu và lọc dầu cũng chưa phải đảo lốp đâu

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Thank các bác nhiều nhiều
!

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

2vạn thì chưa làm gì nhưng đảo lốp là cần thiết sau mỗi 12000km.