Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Sắp tới còn nhiều dự án cần thanh lý

Theo đó, Đại hội cổ đông HSG đã thông qua chủ trương chuyển nhượng các dự án bất động sản:
- Dự án căn hộ Hoa Sen Phước Long B, phường Phước Long B, quận 9, Tp.HCM.
- Dự án căn hộ Hoa Sen Riverview – Bưng Ông Thoàn, phường Phú Hữu, quận 9, Tp.HCM.
- Quyền sử dụng đất tại 123 Trần Não, phường Bình An, quận 2, Tp.HCM
Đồng thời, thông qua chủ trương chuyển nhượng phần vốn góp tại dự án Cảng Quốc tế Hoa Sen - Gemadept (trong đó Hoa Sen Group góp 45% vốn).

Hay anh em ta lập hội OSFI Capital đi mua hàng thanh lý nhỉ

Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn
em thích xe Phương Trang hơn Thành Bưởi, em lo mai mốt ko được đi PTrang nữa quá :D
hổng biết mấy dự án hoành tráng của PTrang Đà Nẵng sao rùi?

Hạng B2
27/4/07
439
1.341
123
AeroKid nói:
jeany.huynh nói:
Ack ack Phương Trang thì chỉ còn mỗi dịch vụ lữ hành là hoạt động thôi. Nợ quá hạn một đống to lắm, hạng quá hạn cũng cao nữa

<span style=""color: #000080;"">Nếu như bác nói thì sớm muộn gì Phương Trang cũng phá sản, kéo theo dịch vụ chuyên chở ! Vậy xe bus "có chất lượng" đi Đà lạt chỉ còn 2 sự lựa chọn: Thành Bưởi & Mai Linh à ! Buồn 5 phút :(</span>
Mai Linh cũng không khá hơn đâu bác. Đầu tư linh tinh lỗ nặng giờ ngôi vua taxi cũng bị mất vào tay Vinasun, xe taxi Mailinh giờ đa số là xe "thương hiệu", tức là xe tài xế đã mua và hợp tác với Mai Linh thôi.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Đây là lúc mà các đại gia ngồi nhìn lại business core của mình là gì và làm thật tốt, hoặc vực lại business chính của mình. Cái thời nhà nhà làm BĐS, người người làm BĐS qua rồi.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
sonnguyen nói:
Đây là lúc mà các đại gia ngồi nhìn lại business core của mình là gì và làm thật tốt, hoặc vực lại business chính của mình. Cái thời nhà nhà làm BĐS, người người làm BĐS qua rồi.
Cũng chưa chắc bác ợ, EVN vừa được cho phép mở rộng đầu tư BĐS kìa bác, bác Gemadept cũng mới lượm hàng thanh lý của bác Hoa Sen kìa. Thời điểm này dành cho một vài bác muốn nhảy sang BĐS, cái vòng lẩn quẩn cứ lập lại. Tùy bác nào mạnh và đủ sức thì làm tiếp, chỉ khác là quy mô nhà nhà lam giảm xuống một tẹo.

Tập Lái
6/3/07
30
0
0
53
HCM
binharch nói:
Thời loạn xuất...anh hùng
Anh hùng nay xuật hiện trước thời loạn ! Anh này là chủ của Time square, SJC, đất "vàng Hùng Vương, ... nói vậy bác biết là ai rùi !:)

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Dumbledore nói:
AeroKid nói:
jeany.huynh nói:
Ack ack Phương Trang thì chỉ còn mỗi dịch vụ lữ hành là hoạt động thôi. Nợ quá hạn một đống to lắm, hạng quá hạn cũng cao nữa

<span style=""color: #000080;"">Nếu như bác nói thì sớm muộn gì Phương Trang cũng phá sản, kéo theo dịch vụ chuyên chở ! Vậy xe bus "có chất lượng" đi Đà lạt chỉ còn 2 sự lựa chọn: Thành Bưởi & Mai Linh à ! Buồn 5 phút :(</span>
Mai Linh cũng không khá hơn đâu bác. Đầu tư linh tinh lỗ nặng giờ ngôi vua taxi cũng bị mất vào tay Vinasun, xe taxi Mailinh giờ đa số là xe "thương hiệu", tức là xe tài xế đã mua và hợp tác với Mai Linh thôi.
<span style=""color: #000080;"">Thế hả bác, vậy là Mailinh đi vào đường mòn của Vinataxi (taxi vàng) và Tân Hoàng Minh (taxi đỏ)</span> !

Hạng C
18/10/10
879
7.301
93
Ngáp ngáp vậy chứ lại sống dai. Mailinh express đang có doanh thu rất tốt (theo em quan sát) có thể bù qua những cái đang mất mát từ taxi.
Từ ngáp ngáp chờ chết đôi khi lại đến lúc hồi sinh sung mãn! Tình hình kinh tế phức tạp khó đoán trước ai người hùng, ai kẻ mau chết non !

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
htdes nói:
Ngáp ngáp vậy chứ lại sống dai. Mailinh express đang có doanh thu rất tốt (theo em quan sát) có thể bù qua những cái đang mất mát từ taxi.
Từ ngáp ngáp chờ chết đôi khi lại đến lúc hồi sinh sung mãn! Tình hình kinh tế phức tạp khó đoán trước ai người hùng, ai kẻ mau chết non !

Cũng đúng, thằng ML thì các xxx QP & CA có cổ phần hơi bị nhiều ;) nói chung ở xứ mình khi đã có xxx sau lưng thì mọi việc đầu có thể :D

Hạng B2
24/8/10
238
744
93
quynhhaha nói:
binharch nói:
Thời loạn xuất...anh hùng
Anh hùng nay xuật hiện trước thời loạn ! Anh này là chủ của Time square, SJC, đất "vàng Hùng Vương, ... nói vậy bác biết là ai rùi !:)
VTP?

Status
Không mở trả lời sau này.