Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Nếu thế thì phải gọi là chị ấy chứ....
Dân HK thì đồn chị ấy lấy tiền dân VN đi đầu tư.
Dân VN thì đồn chị ấy có tiền của tư bản HK để mua BĐS ở VN.
Nói túm lại là chị ý có tiền..., nhưng em sure là không phải VTP.

Hạng B2
15/4/05
263
133
43
binharch nói:
Chị L à ?

....nguyên văn nè bác: ...chị L, em chị H, chị vợ a H (thím L), cả nhà 3 chị em nổi tiếng không thua gì 3 chị em họ Tống ...hơ..hơ.... :)
...cách đây mười mấy năm, chị ấy nuốt gọn 10 triệu obama của nhà đt nước ngoài khá ngọt ngào, kiện cáo um sùm, mỗi tội là chả ai dám xử hết..., về sau xử thì cũng trớt quớt....

....mà chị í đang nhờ cty iem tk căn biệt thự nho nhỏ khiêm tốn tọa lạc tại quán Ngon cũ + thêm miếng kế bên mới hóa giá xong, cỡ ~2.500m2 thui à...

.
.

Last edited by a moderator:
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.611
113
Sài Gòn - HCM
binharch nói:
sonnguyen nói:
Đây là lúc mà các đại gia ngồi nhìn lại business core của mình là gì và làm thật tốt, hoặc vực lại business chính của mình. Cái thời nhà nhà làm BĐS, người người làm BĐS qua rồi.
Cũng chưa chắc bác ợ, EVN vừa được cho phép mở rộng đầu tư BĐS kìa bác, bác Gemadept cũng mới lượm hàng thanh lý của bác Hoa Sen kìa. Thời điểm này dành cho một vài bác muốn nhảy sang BĐS, cái vòng lẩn quẩn cứ lập lại. Tùy bác nào mạnh và đủ sức thì làm tiếp, chỉ khác là quy mô nhà nhà lam giảm xuống một tẹo.
Em bùn cừi mấy cái ông này nè,
Làm điện thì lo làm cho tốt đi để bà con nhờ,mon men làm linh tinh.Buôn bán thiết lập mạng điện thoại không dây có dây tùm lum lỗ chỏng chơ,khách hàng chạy mất dép bây giờ quay qua bất động sản.
Biết cái con c... gì mà làm.Béo mấy thằng này thì khốn đốn mấy cu cổ đông.Tối ngày cầm kìm,leo trụ điện mà đua đòi vớ vẩn.
Mịa...

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
phamtuanvu nói:
binharch nói:
Chị L à ?

....nguyên văn nè bác: ...chị L, em chị H, chị vợ a H (thím L), cả nhà 3 chị em nổi tiếng không thua gì 3 chị em họ Tống ...hơ..hơ.... :)
...cách đây mười mấy năm, chị ấy nuốt gọn 10 triệu obama của nhà đt nước ngoài khá ngọt ngào, kiện cáo um sùm, mỗi tội là chả ai dám xử hết..., về sau xử thì cũng trớt quớt....

....mà chị í đang nhờ cty iem tk căn biệt thự nho nhỏ khiêm tốn tọa lạc tại quán Ngon cũ + thêm miếng kế bên mới hóa giá xong, cỡ ~2.500m2 thui à...

.
.
Thông tin chính xác, nhưng em sợ ngứa mồm nói nữa thớt này phải close thì.... mất hay ! Cứ để nó lập lòe như vậy cho nó phẻ ! Em tiết lộ tí thôi nhé: anh H binh xong yên vị ở SG không phải ra HN.

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Ui cha, a H mà yên vị ở SG thêm 1 nhiệm kỳ thì SH lại lún thêm vài mét nữa, khổ...nước đã ngập rồi lại còn lún....

Hạng B1
19/8/10
68
64
18
TP.HCM
royal pearl nói:
E góp vui tí:
VTP: VẠN THỊNH PHÁT?
Chị L: Chị Lan - CT mới của SCB?
Nếu nói vụ mua bán new pearl là do Bác Luận đang đuối hàng cũng oan cho Bác í. thật ra đây là phi vụ khá là thành công, thậm chí là ngoạn mục của Bác L với sự chung sức của Bác Dũng - Dũng tổng (TGD SCB cũ), Bác 10 (CT SCB cũ).
thậm chí chị L nhà SCB phải ngậm ngùi giải quyết gán nợ dứt điểm cho xong cái của nợ này (DA new pearl trước đây do SCB làm đối tác chiến lược) và futa là con nợ khủng trước đây của SCB.
Dũng tài chính (Dũng con) hiện là P.TGD Futa trước đây làm ở SCB là đàn em thân tín của Dũng tổng v/vậy đã bye bye SCB theo Dũng tổng về làm sếp của FUTA. Hiện tại Dũng con đang thanh lọc nhân sự cũ ở FUTA và cũng cố lực lượng mới cho mình (thành phần chủ yếu cũng kéo từ nguồn SCB trước đậy). v/vậy nếu nói futa đang giảy chết là chưa chính xác. Bác Dũng tổng hiện đang điều khiển từ xa futa thông qua Dũng con. Nội bộ futa đang rối ren chia rẽ làm 2 phe: phe theo Bác Luận và phe theo Bác Dũng tổng (chủ yếu dân làm tài chính là người cũ SCB)
Bác nắm nhiều thông tin về FUTA quá ! tiếp đi bác, e xin lót dép ngồi nghe các các bình loạn.

Status
Không mở trả lời sau này.