Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
Trước khi mua CRV, hãy đọc góp ý của mình (đã post lên group CRV Việt Nam), như sau:

Góp ý cải tiến Honda CRV: là 1 người sử dụng rất nhiều dòng xe của Honda từ xe máy đến ô tô và hiện đang sử dụng CRV, mình có những góp ý sau để Honda, bằng cách nào đó, có thể đọc thấy, ghi nhận và nghiên cứu cải tiến những điểm sau:

1] Kéo dài khung thêm 15cm để làm lại hàng ghế thứ 3, hiện tại Honda mua 2 cái ghế nhựa Chợ Lớn về bọc da lắp vào khoan hành lý phía sau để bán phân khúc 7 (5+2) chỗ là bất hợp lý vì hàng ghế 3 hiện tại quá chật chội và khoan hành lý phía sau quá bé cho xe 7 chỗ gia đình. Nếu không cải tiến khoan hành lý rộng ra, đề nghị Honda thiết kế chỗ để kéo theo rơ-móc hành lý khi cần

2] Đề nghị Honda hợp tác với 3M để thiết kế riêng nút tai chống ồn trang bị theo xe (trang bị full 7 bộ kèm hướng dẫn sử dụng). Hoặc Honda lắp đủ cái loa center để người lái có thể tận dụng tối da công suất âm thanh lấn át tiếng ồn và tiếng máy nghe "cành cành cành" ở dãi tốc thấp.

3] Đề nghị Honda lắp AWD như bản bên Mẽo vì Honda quảng cáo CRV đưa gia đình bạn qua mọi nẻo đường nhưng quên lắp AWD thì mình chinh phục mọi nẻo đường bằng niềm tin à?

4] Thế hệ mới, CRV cải tiến gì thì cải tiến nhưng đề nghị Honda giữ lại cục máy 1.5 Turbo CVT, vì nếu chẳng may xe bị thủy kích, cần bổ máy ra làm lại thì có thể mua cục máy 1.5 của City cho rẻ và tiện vì hiện tại cục máy 1.5 trên CRV đang lắp từ City đến Accord. Mình rất thích điểm tiện dụng này ở Honda.

5] Góp ý dùm mấy thằng bạn, Honda nên định giá bán hợp lý ngay từ đầu. Như thế hệ CRV hiện tại, bản facelift nâng cấp quá trời còn có cả Honda Sensing nhưng lại rẻ hơn xe bán ra năm 2018 mấy trăm triệu. Mấy thằng bạn mình nó nhiều tiền nhưng không độ được Honda Sensing, nó khóc ấm ức hàng đêm tội lắm ạ, thấy mà thương!

P/s: Mình có tiền mua thì mình có quyền góp ý, mấy anh đi quay tàu cấm thắc mắc, nhóe!

Giá CRV giảm khủng
Nếu crv cải tiến được tất cả những điểm trên mà thêm khoảng 200tr bác có mua ko? Rồi cx5, tucson bán cho ai?

Hạng B2
28/8/13
613
5
18
Bản mới này thiết kế nhìn sắc sảo, mâm đẹp, nhìn thể thao hơn. Bác lựa bản full thì đảm bảo đẹp như ảnh minh họa luôn
Chuẩn nè, nhà em đợt ra Kim thanh tính coi Civic thôi mà rờ rờ thế nào lại chốt ngay CRV G vì gầm cao tiện quá, đẹp, mà giá cũng tốt

Hạng C
14/5/14
48
8
8
113
Công nghệ không thay được con người. Nhưng nói thật là có thêm sensing giống như có thêm người trông chừng cái xe vậy. Nhiều lúc lái đường trường quá lâu thì tôi nói thật ai cũng sẽ có phút giây lơ là. Đó là lúc những công nghệ như Honda Sensing, Toyota Sense , Mazda activsense sẽ giúp mình nhiều
Có đợt tôi chạy cữ 4-5h sáng trên cao tốc TP HCM - Long Thành – Dầu Giây mà người còn lơ mơ, cái sensing trên CRV nó báo bíp bíp với rung vô lăng khi mình lệch làn nên cũng đỡ lắm.

• Like
Reactions: donatram22
Hạng B1
16/4/14
51
7
8
Em thích Honda nhưng CRV giờ lắp ráp trong nước thì chất lượng có như bản nhập ko?

Hạng B2
17/11/13
47
6
8
35
Hàng ghế thứ 3 CR-V ngồi thoải mái k mọi người chứ nhìn hình thấy nhỏ?

Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
Khi nào anh có xe mới về đại lý, nhắn mình. Lúc đó mình còn thích sẽ mua, nhóe!
Em thấy honda dạo này có vẻ bớt ngáo giá hơn xưa rồi ( crv, civic, city) chứ còn ngáo giá thì xác định sấp mặt. Vì cùng 1 phân khúc ông honda lúc nào giá cũng cao hơn 1 bậc.Em thì đi super dream ko có wawe tàu nên chì dám bình luận thế thôi:)

• Haha
Reactions: nghiarom
Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
Chiều dài trục cơ sở ngắn hơn cx5 và tucson trong khi 2 ông này có 5 ghế là bác đủ hiển lắp hàng 3 cho có để ngoi lên ngồi chung mâm với san, sò, cx8 thôi.

Hạng C
14/5/14
49
7
8
36
Lắp ráp trong nước chất lượng cũng xêm xêm thôi. xe nhập giờ lại khó mua hơn vì khan hàng. Mấy xe ăn lạc hiện giờ thấy toàn xe nhập đó mà, lắp có kịp giao đâu. Với lại xe Nhập thì ko dc hưởng giảm 50% tb.