Hạng D
12/7/13
2.068
7.913
133
Hồ Chí Minh
hóng mấy trang mà chưa biết Long Thành ngoài cái SÂN BAY còn cái gì hấp dẫn
hay là RỪNG CAO SU
hay KHÓI KHU CÔNG NGHIỆP
em hóng tiếp

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Mỗi khi có ai nói họ bơm vá hay dìm hàng thì tổ bơm vá di động Nong Thành luôn lập luận giống nhau: OS bé tí, đâu có quyết định ảnh hưởng tới thị chường. Tụi em chỉ chém cho vui thoai, mua bán gì trên này đâu...

Nhưng có ai đó mà bàn về Q9, nhất là khu vực quanh Vin, thì họ quên chính cái lý mà họ tạo ra "OS bé tí, đâu có quyết định được thị chường" mà chém xối xả và gán đủ loại nhãn mác: Bọn cuồng Vin, bơm Vin, lùa gà, bơm thổi...

Tiền hậu bất nhất là sao hè?
Ai cũng hiểu chỉ có đội bơm vá long thành là cố tình ko hiểu. Cố tình phớt lờ đi điều đó

Nói trắng ra là họ đánh lận con đen !!!

Hạng B2
23/3/19
206
129
43
38
Đội LT bây giờ sợ mổ xẻ, đi sâu vào vấn đề cái gì ở LT đáng để nhà đầu tư cò con mua vô. Nói về cái sân bay thì ai cũng biết tỏng là không có con ma nào mua vé bay tới LT để ăn chơi xài tiền và ngủ lại đó cả. Vậy nên họ chỉ dám nói phong long: Ối, đừng có nhìn vô cái sân bay, LT đâu phải chỉ có sân bay mà tiềm năng ghê lắm!!!!

Vậy tiềm năng họ nói là cái gì? Toàn là những thứ đao to búa lớn (Rất nhiều tuyến cao tốc sẽ chạy qua LT, nhiều cầu đường, nhiều khu CN, nhiều kế hoạch vĩ mô lắm...), và phần lớn là những cái vĩ mô đó chả có ảnh hưởng gì nhiều nếu bạn mua một vài cục đất thổ cư bé tí ở một khu vực cụ thể nào đó. Trừ khi họ tính mua hết huyện LT thì miễn bàn.

Ví dụ: Nếu bạn mua đầu tư một hay vài nền, ở giữa rừng cao su hay khu vực đường 769 chẳng hạn, thì bạn quan tâm đến ba cái cao tốc Trung lương-Long Thành, hay cầu Q9, hay khu CN nào đó ở đầu kia của huyện LT để làm gì? Vì nó xa lắc, bạn hưởng được gì từ nó?

Cái bạn quan tâm là bao giờ hoặc liệu dân có kéo tới định cư ở khu vực miếng đất mà bạn đã bỏ tiền ra mua, để giúp nó tăng giá trị, hay mở hàng quán buôn bán, cho thuê kiếm tiền???

Câu hỏi đó LT khó trả lời hơn so với Q9 nhiều.
Trong lúc có dự an sân bay giá đất tăng mình nhẩy vào kiếm lời thôi quan tâm nhiều làm gì cho mệt ,

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
hóng mấy trang mà chưa biết Long Thành ngoài cái SÂN BAY còn cái gì hấp dẫn
hay là RỪNG CAO SU
hay KHÓI KHU CÔNG NGHIỆP
em hóng tiếp
HẾT . Chỉ có nhiêu đó thôi chứ còn cái mịe gì nữa !!!

Hạng B2
17/7/18
223
347
103
Haha, kể từ khi nào tự nhiên từ q9 chuyển sang thớt LT, cám ơn các bác cho LT lên sóng. Càng nói càng lộ bản chất thùng rỗng kêu to

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Haha, kể từ khi nào tự nhiên từ q9 chuyển sang thớt LT, cám ơn các bác cho LT lên sóng. Càng nói càng lộ bản chất thùng rỗng kêu to
Vì mợ dìm hàng nguyễn duy trinh quá đáng rồi bơm thổi đồng nai một cách quá trơ trẽn nên tui cho nó hot luôn chứ sao nữa !

Mợ là kẻ vô liêm sĩ đến mức độ quá trâng tráo, một kẻ đê tiện, dùng thủ đoạn bẩn thỉu và hèn hạ nhất trong cái os này!
Ha ha ha..,,

Chỉnh sửa cuối:
8/3/19
1.172
1.041
206

Tui thấy anh này hay nè. Nói năng từ tốn. Không một câu một chữ nào dìm hàng anh Trinh, cũng không một chữ một câu nào bơm thổi anh Thành (chỉ có nêu 1 gương thành công).

Anh Thành giờ tính chi nữa, 2 năm nữa hẵng tính. Mấy ai quen biết chổ anh Thành người ta đi ra xa rồi, cách 15, 20 cây số lận. Anh Trinh tui ko biết nên ko ý kiến tuy nhiên anh Be nói có lý đấy. Có mở cho rộng ra thì xe Công nó chạy càng nhanh. Mấy bác tài này là chúa ngủ gục vậy nên chậm sẽ tốt hơn là nhanh.

Đúng ko anh Be.

8/3/19
1.172
1.041
206
Anh Thành lại phải cám ơn anh Be nữa rồi. Chắc nhờ duyên anh Trinh.

Nhớ lại cái thời nhậu với anh Nam Đồng ở quán Ruốc (Mườnng Mán). Chắc nhờ chí khí ảnh mà dạo này thiên hạ hay dẫn chứng sự việc từ báo Pháp Luật thành Phố.