Hạng B1
2/12/06
85
390
53
Xìgòn
Nhưng có 1 nhược điem là khu khép kín, chỉ để ở ko buôn bán gì được, về lâu dài sẽ ko tăng bằng đất ngoài. 1 khu compound giờ trung bình 2-300 căn, kể cả bác thầu shophouse trong đó cũng ko hiệu quả mấy.
Theo Bác đó là nhược điểm, theo em đó là ưu điểm lớn nhất đó Bác. Đã vào compound thì đừng nghĩ đến chuyện buôn bán như nhà phố. Compound nào cho buôn bán, xem như vứt giá trị của nó rồi.

Hạng B2
30/6/16
111
148
33
Theo Bác đó là nhược điểm, theo em đó là ưu điểm lớn nhất đó Bác. Đã vào compound thì đừng nghĩ đến chuyện buôn bán như nhà phố. Compound nào cho buôn bán, xem như vứt giá trị của nó rồi.
Đúng là phần lớn dân VN k quan tâm mấy đến cl cuộc sống mà trước hết fai là khả năng sinh lời, kd của bds, thà đông đúc lộn xộn mà buôn bán dc là trên hết :)) E nghĩ nên bớt bon chen toan tính tiền bạc lại mà sống êm đềm lành mạnh cho thoải mái các bác ạ :D

Hạng B2
10/11/17
129
125
43
34
Đúng là phần lớn dân VN k quan tâm mấy đến cl cuộc sống mà trước hết fai là khả năng sinh lời, kd của bds, thà đông đúc lộn xộn mà buôn bán dc là trên hết :)) E nghĩ nên bớt bon chen toan tính tiền bạc lại mà sống êm đềm lành mạnh cho thoải mái các bác ạ :D

Vấn đề là Q.9 quá xa. Chưa có tiện ích gì. Chủ yếu dân đầu cơ mua đất để đó.
Người có nhu cầu ở thật sự được bao nhiêu người ?
Những người mua để sau này ở thì sẽ không chọn compound.
==> Bơi vì, để nhà đó thì sẽ xuống cấp. Mà cho thuê thì không ai thuê.

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
177
1.944
93

Hiện tại Q9 chỉ có Villa Park, Lucasta là toàn biệt thự, ko có ai buôn bán nhỏ lẻ trong đó, chứ như Mega thì cafe, quán cơm tùm lum trong đó. Compound mà số lượng ít tầm 100 căn thì mới không có buôn bán, nhưng bù lại số căn ít quá thì phí quản lý phải tăng lên. Mega thì phí 800K 1 tháng, nhưng Valora thì phải 1.7T 1 tháng

Tập Lái
4/9/16
3
596
83
36
Giờ gia đình có trẻ nhỏ ở mấy khu này yên tâm cho bé chơi thoải mái không phải lo lắng. Chứ mấy khu mở giờ nó chạy ngang hốt phát là mất luôn đứa con