Tập Lái
4/9/16
3
596
83
36
Hiện tại Q9 chỉ có Villa Park, Lucasta là toàn biệt thự, ko có ai buôn bán nhỏ lẻ trong đó, chứ như Mega thì cafe, quán cơm tùm lum trong đó. Compound mà số lượng ít tầm 100 căn thì mới không có buôn bán, nhưng bù lại số căn ít quá thì phí quản lý phải tăng lên. Mega thì phí 800K 1 tháng, nhưng Valora thì phải 1.7T 1 tháng
rẻ quá bằng gửi xe oto/tháng của em ở trung tâm

Tập Lái
4/9/16
3
596
83
36
Vấn đề là Q.9 quá xa. Chưa có tiện ích gì. Chủ yếu dân đầu cơ mua đất để đó.
Người có nhu cầu ở thật sự được bao nhiêu người ?
Những người mua để sau này ở thì sẽ không chọn compound.
==> Bơi vì, để nhà đó thì sẽ xuống cấp. Mà cho thuê thì không ai thuê.
Anh đã đc vào khu Vila Park, river cove chưa. 10 năm rồi đó. Anh vào xem thử xem nó xuống cấp chưa.
Nhưng mình đồng ý với anh về khoản đầu cơ và ít tiện ích. Tìm cái siệu thị ko có

• Like
Reactions: josephquang
Hạng B1
2/12/06
85
390
53
Xìgòn
Chính xác Bác ah, 2 vc 2 xe ôtô tiết kiệm đáng kể đó Bác. Bước ra khỏi cửa là leo lên xe, không phải chạy xe gắn máy đến bãi gửi xe lấy ô tô. Ngoài ra, có phòng tập thể dục giúp phục hồi thể lực. Cuối tuần, kêu bạn bè đưa gđ đến chơi.

• Like
Reactions: saigon spices
Tập Lái
4/2/18
20
9
3
38
có bác nào đang ở bên Melosa chia sẻ chút được không ạ? sổ đã có chưa, tiện ích dịch vụ giá phí quản lý ra sao ạ ?

• Like
Reactions: lthanhthai
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
177
1.944
93
có bác nào đang ở bên Melosa chia sẻ chút được không ạ? sổ đã có chưa, tiện ích dịch vụ giá phí quản lý ra sao ạ ?
Khang Điền thì OK bác à, tỷ lệ lấp đầy nhanh, sổ đã có, hồ bơi Melosa rất ngon, đường thông thoáng. Melosa chỉ chê cái vị trí, chứ lấy vị trí như Park Riverside mà làm được như Melosa, thì em cũng mua 1 căn

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
177
1.944
93
Vùng ven mà bác đi so trung tâm, trung tâm như Q1 nhiều người vẫn gởi xe 3T 1 tháng mặc dù nhà có thể rất to, không phải vì nhà không có chỗ để xe mà đơn giản là cái mặt bằng nó có giá trị, có thể cho thuê 20T 1 tháng, không ai nhét chiếc xe vô đó cả. Còn dạng nhà hẻm, không thể đi xe vô, thì đó là quy hoạch lỗi của cái thời tự phát. Q9 thì phí cao là 1 rào cản, ngay cả không ở mà cho thuê thì phí đó cũng tính vào tiền thuê. Cho nên tầm Mega cho thuê được dễ, căn 3x tỷ cho thuê 15T được, căn cao cấp khó cho thuê lắm

Tập Lái
4/9/16
3
596
83
36
Vùng ven mà bác đi so trung tâm, trung tâm như Q1 nhiều người vẫn gởi xe 3T 1 tháng mặc dù nhà có thể rất to, không phải vì nhà không có chỗ để xe mà đơn giản là cái mặt bằng nó có giá trị, có thể cho thuê 20T 1 tháng, không ai nhét chiếc xe vô đó cả. Còn dạng nhà hẻm, không thể đi xe vô, thì đó là quy hoạch lỗi của cái thời tự phát. Q9 thì phí cao là 1 rào cản, ngay cả không ở mà cho thuê thì phí đó cũng tính vào tiền thuê. Cho nên tầm Mega cho thuê được dễ, căn 3x tỷ cho thuê 15T được, căn cao cấp khó cho thuê lắm
So gì đâu bác đang nói phí quản lý 1 tháng quá rẻ. Bác lạc đề rồi. Còn phân tích thuê gì gì nữa. Khu compound nhiều người nói rồi là để ở. Kinh doanh hay đầu cơ kiếm mấy khu khác như dương đình hội hay gò cát.

• Like
Reactions: Rio-Dyktily
Tập Lái
4/2/18
20
9
3
38
Khang Điền thì OK bác à, tỷ lệ lấp đầy nhanh, sổ đã có, hồ bơi Melosa rất ngon, đường thông thoáng. Melosa chỉ chê cái vị trí, chứ lấy vị trí như Park Riverside mà làm được như Melosa, thì em cũng mua 1 căn
Hnay e đi xem PRs mà vẫn chưa có sổ, nói là chủ đầu tư sẽ đóng tiền sử dụng đất một thể ?
Bác có thông tin thêm gì pháp lý của thằng này ko ạ? e nhớ có topic bác quay pháp lý của PRs và vấn đề open / close compound. Giữa PRs và Melosa bác khuyên e bên nào? e mua để ở ạ

Hạng B1
8/5/17
65
70
18
30
Vấn đề là Q.9 quá xa. Chưa có tiện ích gì. Chủ yếu dân đầu cơ mua đất để đó.
Người có nhu cầu ở thật sự được bao nhiêu người ?
Những người mua để sau này ở thì sẽ không chọn compound.
==> Bơi vì, để nhà đó thì sẽ xuống cấp. Mà cho thuê thì không ai thuê.
Xuống cấp đập xây lại dc bác à :3 chung cư cao tầng mới lo lắng