DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
177
1.944
93
So gì đâu bác đang nói phí quản lý 1 tháng quá rẻ. Bác lạc đề rồi. Còn phân tích thuê gì gì nữa. Khu compound nhiều người nói rồi là để ở. Kinh doanh hay đầu cơ kiếm mấy khu khác như dương đình hội hay gò cát.
So sánh tào lao nhé bác, compound hay không compound không liên quan gì đến chỗ để xe ô tô mà bác so sánh giá để xe ô tô. Phí 800K như Melosa là rẻ, nhưng tầm 2 triệu thì không còn gọi là rẻ nữa, Q9 vẫn còn là 1 vùng nghèo, hẻo lánh. Lương tầm 20T mà mất hết 2T tiền phí nhà thì cũng khó nhé bác, như em tháng có 10T nè

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
177
1.944
93
Hnay e đi xem PRs mà vẫn chưa có sổ, nói là chủ đầu tư sẽ đóng tiền sử dụng đất một thể ?
Bác có thông tin thêm gì pháp lý của thằng này ko ạ? e nhớ có topic bác quay pháp lý của PRs và vấn đề open / close compound. Giữa PRs và Melosa bác khuyên e bên nào? e mua để ở ạ
Riêng em thì vị trí của PR em thích hơn, nhà cũng OK, em chỉ ghét cái là nó toàn làm đường cụt, chạy xe dài như bán tải quay đầu rất mệt. Melosa thì KĐ làm có sổ nhanh, pháp lý tốt, quy hoạch hay, nhưng vị trí hơi tệ. Đất bất thập toàn, tùy ý bác thôi, vợ thích đâu mình mua đó, đừng nên cãi bà

• Like
Reactions: lemidi
Hạng B1
8/5/17
65
70
18
30
So gì đâu bác đang nói phí quản lý 1 tháng quá rẻ. Bác lạc đề rồi. Còn phân tích thuê gì gì nữa. Khu compound nhiều người nói rồi là để ở. Kinh doanh hay đầu cơ kiếm mấy khu khác như dương đình hội hay gò cát.
Compound mục đích là môi trường sống an lành vài tài sản tăng luỹ tiến không như chung cư, còn kinh doanh thì chung cư nó cũng kd đầy ra thôi, khó mà cấm được.
Về giá trị thì sao so được với các nền mặt tiền để kinh doanh buôn bán, nhưng nó cũng k thấp hơn giá thị trường dc

Tập Lái
4/9/16
3
596
83
36
So sánh tào lao nhé bác, compound hay không compound không liên quan gì đến chỗ để xe ô tô mà bác so sánh giá để xe ô tô. Phí 800K như Melosa là rẻ, nhưng tầm 2 triệu thì không còn gọi là rẻ nữa, Q9 vẫn còn là 1 vùng nghèo, hẻo lánh. Lương tầm 20T mà mất hết 2T tiền phí nhà thì cũng khó nhé bác, như em tháng có 10T nè
Bác mới tào lao. Mình thấy rẻ thì mình nói rẻ. Đã vào ở VilaPark Lukasta hay Kikyo gía nhà tb 8-9 tỷ mà phí có 2 tr/ tháng mà kêu mắc thì đừng có vào.
P/s ở cái chung cư bình thạnh cuzng phải đóng 1,5 triệu tiền gửi xe. Cho dù đó là chung cư nhà của mình. Đây ở nhà mình đóng phí quản lý 2 tr gồm hồ bơi phòng tập gym chăm sóc cây cảnh xung quanh. Bảo vệ gác cổng đi tuần. Xe ve nhậu xịn quăng trước nhà trả sao

Chỉnh sửa cuối:
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
177
1.944
93
Bác mới tào lao. Mình thấy rẻ thì mình nói rẻ. Đã vào ở VilaPark Lukasta hay Kikyo gía nhà tb 8-9 tỷ mà phí có 2 tr/ tháng mà kêu mắc thì đừng có vào.
Rẻ hay mắc là phải so sánh thu nhập vùng và vị trí, khả năng tạo thu nhập của cái nhà. chung cư ở Q1 chẳng hạn, phí 3T 1 tháng là bình thường, Q9 mà phí chung cư trên 1 triệu 1 tháng thì không có ma nào ở. Làm xong 1 khu nào đó mà tỷ lệ ở chỉ 30% chắc chắn phải có gì đó lỗi, như thằng Mega Ruby, nhiều bác chê nó chất lượng thấp, nhưng riêng em là quá thành công, tỷ lệ sáng đèn trên 80%. Khi đóng băng rồi sẽ thấy, giá xuống, còn phải trả lãi bank, trả phí quản lý, mà lại không cho thuê được nữa, thì là 1 gánh nặng lớn. Nhà 8 tỷ mà cho thuê 15 triệu 1 tháng, thì thực ra chưa đủ tiền để sửa nhà

Tập Lái
4/9/16
3
596
83
36
Rẻ hay mắc là phải so sánh thu nhập vùng và vị trí, khả năng tạo thu nhập của cái nhà. chung cư ở Q1 chẳng hạn, phí 3T 1 tháng là bình thường, Q9 mà phí chung cư trên 1 triệu 1 tháng thì không có ma nào ở. Làm xong 1 khu nào đó mà tỷ lệ ở chỉ 30% chắc chắn phải có gì đó lỗi, như thằng Mega Ruby, nhiều bác chê nó chất lượng thấp, nhưng riêng em là quá thành công, tỷ lệ sáng đèn trên 80%. Khi đóng băng rồi sẽ thấy, giá xuống, còn phải trả lãi bank, trả phí quản lý, mà lại không cho thuê được nữa, thì là 1 gánh nặng lớn. Nhà 8 tỷ mà cho thuê 15 triệu 1 tháng, thì thực ra chưa đủ tiền để sửa nhà
Dạ thì em có cãi với bác về vấn đề ko hiệu quả khi mua compound để kinh doanh đâu.
Em nói compound là khu để ở thôi mà. Em đang rất momg bds nó bùm đi để mấy ông đầu cơ bán rẻ đi cho người có nhu cầu về ở thật . Cho nó đông vui. Có đông dân thì tiện ích kèm theo mới nhiều

• Like
Reactions: josephquang
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
177
1.944
93
Dạ thì em có cãi với bác về vấn đề ko hiệu quả khi mua compound để kinh doanh đâu.
Em nói compound là khu để ở thôi mà. Em đang rất momg bds nó bùm đi để mấy ông đầu cơ bán rẻ đi cho người có nhu cầu về ở thật . Cho nó đông vui. Có đông dân thì tiện ích kèm theo mới nhiều

Thì em vẫn nói từ đầu, compound là xu hướng của xã hội văn minh, đặc biệt đối với dân Việt Nam hay ăn cắp vặt thì phải có biện pháp quản lý như compound là hợp lý. Bữa vô Villa Park, thấy cây xoài đầy trái chín lủng lẳng mà không ai hái thì thật tuyệt vời. Nhưng giá nhà giờ 9 tỷ thì cũng là gánh nặng, vượt quá tầm

Hạng B1
9/12/11
57
133
33
Thì em vẫn nói từ đầu, compound là xu hướng của xã hội văn minh, đặc biệt đối với dân Việt Nam hay ăn cắp vặt thì phải có biện pháp quản lý như compound là hợp lý. Bữa vô Villa Park, thấy cây xoài đầy trái chín lủng lẳng mà không ai hái thì thật tuyệt vời. Nhưng giá nhà giờ 9 tỷ thì cũng là gánh nặng, vượt quá tầm
2 ông bạn bữa nay rảnh rỗi quá. Có dư tiền cho em mượn hoàn thiện nhà để ở đi kkk

Hạng B2
9/5/15
184
3.231
133
Compound là chỉ để ở nên giá tăng ít, nhà phố thương mại kinh doanh dc nên giá tăng nhiều hơn, bác nào ko lăn tăn chuyện kte nữa thì ở compound, còn lăn tăn kinh tế thì mua nhà phố, sau có điều kiện kte thì chuyển vào compound. Compound thì dao động từ hơn 3ty đến vô cùng, đủ tiền cái nào thì mua cái đó.

• Like
Reactions: baotruc91