Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Đúng là phải tặng bằng khen cho cđt. Ngay cả khu mở như Phú Mỹ Hưng còn chưa bàn giao hạ tầng cho nhà nước và nhà nước còn muốn DN quản lý hạ tầng chứ k muốn nhận, vì nhận tiền đâu tu sửa
View attachment 1609503
Việc xây dựng đường đi hạ tầng kỹ thuật nội khu là NGHĨA VỤ của CDT ngay từ khi phê duyệt dự án rồi bác.... Bác ko cam kết làm ai giao dự án cho bác????? Bác nghĩ ai sẽ làm phần này !!!!
Khi CDT xây xong thì...cũng là NGHĨA VỤ mà CDT phải bàn giao lại cho nhà nc quản lý (CDT đã cam kết với nhà nc khi phê duyệt dự án.... hổng lẽ xây xong CDT nói ko giao????
Đó là LUẬT

• Like
Reactions: Kamehameha and plam
Hạng D
12/7/13
2.068
7.913
133
Hồ Chí Minh
Việc xây dựng đường đi hạ tầng kỹ thuật nội khu là NGHĨA VỤ của CDT ngay từ khi phê duyệt dự án rồi bác.... Bác ko cam kết làm ai giao dự án cho bác????? Bác nghĩ ai sẽ làm phần này !!!!
Khi CDT xây xong thì...cũng là NGHĨA VỤ mà CDT phải bàn giao lại cho nhà nc quản lý (CDT đã cam kết với nhà nc khi phê duyệt dự án.... hổng lẽ xây xong CDT nói ko giao????
Đó là LUẬT
CĐT muốn giao mà nhà nước k muốn nhận :p:p
compound thì k giao và nhà nước cũng k bao giờ nhận, tự nhiên nhà nước dở hơi muốn nhận cái đường nội bộ làm gì nhỉ :D

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
CĐT muốn giao mà nhà nước k muốn nhận :p:p
compound thì k giao và nhà nước cũng k bao giờ nhận, tự nhiên nhà nước dở hơi muốn nhận cái đường nội bộ làm gì nhỉ :D
Hy vọng là thế.... nên cứ an tâm thôi :D:D:D

• Like
Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Mới coi lại trang đầu thì thấy do các bác bàn vụ này khí thế quá ông nào đem nối vào cái topic khác, mấy trang đầu cũng làm rõ rồi :)
Topic này chủ đề chính đúng ra là tiềm năng của khu đồng bộ để đầu tư haha.

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Đọc kỹ câu chốt của bài trên nhé bác “ KHUYẾN KHÍCH “ cđt tiếp tục quản lý chứ k dám QUy Định
Đấy là ý kiến thím Châu (Hiệp hội BDS- HIỆP HỘI NGHÀNH NGHỂ) phát biểu thôi bác.... chứ thím ấy ko phải ĐẠI DIỆN nhà nước để quy định bác ạ

Hạng B2
9/5/15
184
3.232
133
Mới coi lại trang đầu thì thấy do các bác bàn vụ này khí thế quá ông nào đem nối vào cái topic khác, mấy trang đầu cũng làm rõ rồi :)
Topic này chủ đề chính đúng ra là tiềm năng của khu đồng bộ để đầu tư haha.
Bàn pháp lý xong rồi, em cũng nghĩ như bác nên bàn xem đầu tư có ổn ko. Em nghĩ compound là 1 lựa chọn đầu tư AN TOÀN (vì lúc TT bắt đầu rủi ro thì nên đặt yếu tố an toàn trước khi nghĩ đến lợi nhuận cao) vì 3 lý do chính:
1. Tổng tiền để có 1 miếng đất và 1 căn nhà rẻ hơn mua đất dự án tự xây.
2. Do có sẵn nhà nên tỷ lệ lấp đầy sẽ nhanh, vì không thể để nhà thô mãi, không ở thì fai cho thuê, ko cho thuê đc giá thì cho thuê rẻ, cho thuê rẻ cũng ko đc thì fai bán cho ng có nhu cầu thực.
3. Nguồn cung có hạn
Ngoai ra các yếu tố phụ như xây đồng bộ quy cách, màu sắc, tiện ích nội khu, an ninh...

Hạng B1
8/5/17
65
70
18
30
Nói đúng hơn là khi nào dan cu còn đóng tiền thì khi đó còn compound :3

Hạng D
12/7/13
2.068
7.913
133
Hồ Chí Minh
Bàn pháp lý xong rồi, em cũng nghĩ như bác nên bàn xem đầu tư có ổn ko. Em nghĩ compound là 1 lựa chọn đầu tư AN TOÀN (vì lúc TT bắt đầu rủi ro thì nên đặt yếu tố an toàn trước khi nghĩ đến lợi nhuận cao) vì 3 lý do chính:
1. Tổng tiền để có 1 miếng đất và 1 căn nhà rẻ hơn mua đất dự án tự xây.
2. Do có sẵn nhà nên tỷ lệ lấp đầy sẽ nhanh, vì không thể để nhà thô mãi, không ở thì fai cho thuê, ko cho thuê đc giá thì cho thuê rẻ, cho thuê rẻ cũng ko đc thì fai bán cho ng có nhu cầu thực.
3. Nguồn cung có hạn
Ngoai ra các yếu tố phụ như xây đồng bộ quy cách, màu sắc, tiện ích nội khu, an ninh...
Lợi ích của compound:
1. Quy hoạch nhà cửa đồng bộ
2. Hạ tầng đường sá sạch đẹp chuẩn quốc gia
3. Tiện ích đầy đủ ngay khu nhà ở ( trước đây chỉ có ở căn hộ )
4. An ninh an toàn tuyệt đối ( người có tiền rất quan tâm vđ này )
5. Môi trường sống tri thức giàu có ( hàng xóm với người giàu sau này con cái bạn chắc sẽ giàu :D )
6. Con cái được tiếp xúc với những điều văn minh
7. Nhanh chóng hình thành khu dân cư do bán nhà chứ k phải bán đất, giảm đầu cơ
8....
Chính vì vậy chỉ những khu quy mô nhỏ, k vướng đường huyết mạch mới hình thành được dạng compound, thường thì 3-10ha là lý tưởng
Và thực tế là lượng compound gần trung tâm k nhiều, rất được săn đón và cung chưa đủ cầu

• Like
Hạng D
12/10/04
3.224
532
128
Lại phét, giá 15 tỉ thì em không biết, chứ giá 5t834 tháng 6/2016 là phét quá anh. khi đó khoảng 9-9.5 tỉ rồi anh nhé
Tôi phét với bác để làm gì! Bác mắt nhanh hơn não, không chịu đọc kỹ! Tôi ghi rõ là (người quen tôi) mua trực tiếp từ chủ đầu tư tháng 4/2016 chỉ 5 tỷ 834tr thôi.

• Like
Reactions: Huongkhanhami