Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Tui thì chỉ quan tâm đến cái nào đạt lợi nhuận hơn thôi. Ngoài ra chả cần quan tám mấy cái vớ vẫn đó làm gì cho nó mệt.
ka ka ka.....
Bây giờ nó là vớ vẩn như bác nói...nhưng khi khu dân cư xung quanh ở nhiều, mật độ dân cư dày bí bách về mặt giao thông và hưởng thụ tiện ích chung ( công viên cây xanh) ...lúc đó bác sẽ thấy ko còn vớ vẩn đâu ạ. Chúng e đang bàn câu chiện 10 hay 15 năm nữa sẽ thế nào.......:D:D:D

Hạng B2
9/5/15
184
3.235
133
http://doanhnhanplus.vn/thoi-su/bat...u-compound-quan-9-am-tham-hut-khach-sang.html

Về mặt luật định, sẽ có nhiều khu compound không được đóng mà phải mở.
Về mặt tập quán kinh doanh, tập quán sinh hoạt, cái nào chủ đầu tư dám đóng lại, thì các bác cứ yên tâm mà dùng, nhưng mà là trong ngắn hạn, dài hạn thì chưa ai biết thế nào.
Nếu các bác để ý sẽ thấy, hệ thống đường trong cac compound đều khớp với quy hoạch chung và các đường trục trong compound đều khớp và đấu nối với trục đường toàn khu, có nghĩa là chắc chắn chủ đầu tư làm đường theo quy hoạch chung và không đóng tiền cho phần này, việc rào chắn và chốt bảo vệ chỉ là việc không ai ý kiến gì, chứ ko ai nói là đúng 100%.

Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
bác nhận thức vấn đề trên phông nền thực tiễn VN chuẩn đới kakakaka:D:D:D Hưởng được đến đâu thì cứ hưởng thôi vì "Lệ làng" vốn dĩ nó thế ... còn lúc lôi luật ra thì câu chuyện sẽ khác
Thế cho nên các khu Compound nho nhỏ thì cơ bản an toàn...lo mấy khu lớn đường đi to và kết nối giao thông dày với xung quanh sẽ ... ít nhiều gây thất vọng về tính " riêng tư":D:D:D
Compound không nên lớn quá bác, nó giảm đi tính riêng tư yên bình, tầm vài chục đến trăm nhà là đẹp. Nhỏ quá thì không kham nổi các tiện ích.

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
http://doanhnhanplus.vn/thoi-su/bat...u-compound-quan-9-am-tham-hut-khach-sang.html

Về mặt luật định, sẽ có nhiều khu compound không được đóng mà phải mở.
Về mặt tập quán kinh doanh, tập quán sinh hoạt, cái nào chủ đầu tư dám đóng lại, thì các bác cứ yên tâm mà dùng, nhưng mà là trong ngắn hạn, dài hạn thì chưa ai biết thế nào.
Nếu các bác để ý sẽ thấy, hệ thống đường trong cac compound đều khớp với quy hoạch chung và các đường trục trong compound đều khớp và đấu nối với trục đường toàn khu, có nghĩa là chắc chắn chủ đầu tư làm đường theo quy hoạch chung và không đóng tiền cho phần này, việc rào chắn và chốt bảo vệ chỉ là việc không ai ý kiến gì, chứ ko ai nói là đúng 100%.
cái này ai rành về quy hoạch sẽ hiểu.... đường đi nói riêng ( và hạ tầng nói chung) luôn phải đấu nối khớp với xung quanh ...và khẳng định với bác ko chủ đầu tư nào NGU nộp tiền đường đi cây xanh hay công cộng hết (1 khu compound mật độ XD dưới 50% thì có nghĩa phần công cộng trên 50% rồi: nộp có mà lỗ sặc máu..... đứa ngu mới nộp...mà CDT thì cơ bản ko ai ngu haha)
Quan trọng mấy năm đầu đang mở bán thì CDT nó làm cái hàng rào tạm (như bác hungtl chụp đưa lên ở trang trước đó)...để pà con mê mà mua...5 hay 7 năm sau, nếu có biến thì nó tháo hàng rào ra (có tốn chi phí gì đâu) còn ko ai nói gì thì cứ để hàng rào đó ....các bác có mà đi kiện con mắt vì sở hữu xác lập dồi, tiền trao đủ dồi...CDT đi đâu mất tiêu rồi...kiện ai??????
Các bác chỉ kiện đc với điều kiện trong sổ hồng nhà các bác có vẽ hoặc ghi kèm DT/sơ đồ phần diện tích công cộng (đường đi, công viên, cây xanh) ghi chú là " sở hữu chung" (bản chất giống sở hữu chung ghi trên sổ hồng nhà CC đó)..... các bác nào đc cấp sổ rồi thì dở sổ ra xem có không??? bảo đảm 100% với các bác ko ai có đâu ... nhà đã giao, trả đủ tiền, giao sổ hồng thì HD MUA BÁN đã thanh lý cmnr ....nên những cam kết " véo von, hoành tráng" trên HD MUA BÁN ko có giá trị PL nựa:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
26/5/16
10
247
33
bác nhận thức vấn đề trên phông nền thực tiễn VN chuẩn đới kakakaka:D:D:D Hưởng được đến đâu thì cứ hưởng thôi vì "Lệ làng" vốn dĩ nó thế ... còn lúc lôi luật ra thì câu chuyện sẽ khác
Thế cho nên các khu Compound nho nhỏ nằm khúc cuối tuyến giao thông thì cơ bản an toàn, đc hưởng sự " riêng tư" đúng nghĩa...lo mấy khu lớn đường đi to và kết nối giao thông dày với xung quanh sẽ ... ít nhiều gây thất vọng về tính " riêng tư":D:D:D
Bản chất là ngu mà ham nói. Compound nào lớn chỉ ra đi. Compound sao làm lớn được. 1000 căn thì com hay không cũng vậy thôi. Mà không ai bàn chuyện 10, 15 năm nữa. Bàn ở đây là bán cái ham nói mà nói bá láp của bà đồng thôi. Khu nào lớn cần lo chỉ ra giùm đi, phun ra một cái tên nào cho người ta biết mình cũng có đất cát cũng được.

Hạng B2
9/5/15
184
3.235
133
Các bác để ý sẽ thấy mấy cái compound đều xây tuân theo quy hoạch chung và các trục đường của nó đều đấu nối khớp với đường toàn khu xung quanh, chỉ khác là các chỗ đấu nối đang có tường chắn hoặc chốt bảo vệ. Nghĩa là nếu các cđtu đã đóng tiền cho toàn khu thì chắc họ không cần phải xây theo quy hoạch vì rất hao đất và nếu không cần kết nối thì xây kiểu đó làm gì.
Mấy căn nhà hẻm hay có kiểu cho tồn tại nhưng không công nhận trong GCN, compound sau chăc cũng vậy, cho tồn tại tưong bao với chốt bảo vệ, nhưng khi NN yêu cầu thì phải dỡ bỏ, hehe.
Hôm rồi dạo Merita, Riviera Cove em thấy vậy, nhìn Google map đối chiếu với quy hoạch là thấy liền, có anh Lake view và River park thật thà nói luôn là compound mở, hehe, mở khỉ gì thật ra a không đóng được thôi vì anh nằm án ngữ trục giao thông chính rồi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: michau83 and plam
Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Bản chất là ngu mà ham nói. Compound nào lớn chỉ ra đi. Compound sao làm lớn được. 1000 căn thì com hay không cũng vậy thôi. Mà không ai bàn chuyện 10, 15 năm nữa. Bàn ở đây là bán cái ham nói mà nói bá láp của bà đồng thôi. Khu nào lớn cần lo chỉ ra giùm đi, phun ra một cái tên nào cho người ta biết mình cũng có đất cát cũng được.
thôi thím lượn đi...thím càng nói người ta lại cười thím thêm .... đi ko tiễn nha :D:D:D

Tập Lái
26/5/16
10
247
33
thôi thím lượn đi...thím càng nói người ta lại cười thím thêm .... đi ko tiễn nha :D:D:D
Chục trang rồi. 1 là copy lại cái đoạn bờ sông, hai là hỏi cdt em không biết, ba là thím lượn đi. Siêng copy paste quá nhỉ. Lượn đâu. Em đang nghỉ lễ buồn lên kiếm mấy đứa ham nghiên cứu research mà nghèo điển hình kiểu này chọc chơi thôi.

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Chục trang rồi. 1 là copy lại cái đoạn bờ sông, hai là hỏi cdt em không biết, ba là thím lượn đi. Siêng copy paste quá nhỉ. Lượn đâu. Em đang nghỉ lễ buồn lên kiếm mấy đứa ham nghiên cứu research mà nghèo điển hình kiểu này chọc chơi thôi.
Thím ko nói đâu ai chửi thím ngu đâu nè kakakakaka:D:D:D thế nên lời khuyên là đừng nói .... hahaha

Tập Lái
26/5/16
10
247
33
Thím ko nói đâu ai chửi thím ngu đâu nè kakakakaka:D:D:D
Chửi em ngu cũng không sao. Miễn là em không nghèo. Còn siêng google như bà thì em thấy9/10 là nghèo. Siêng dẫn luật thì 9/10 là nghèo, ham khoe gốc này gốc nọ thì 10/10 là nghèo. Mà thằng nghèo lại đi tư vấn phân tích này nọ là đúng bài rồi.
Tiếp đi bà. Cho xin vài dự án sẽ bị banh ra cho thiên hạ chơi grong 10 năm nữa. 1 cái tên thôi cũng được