Hạng B1
5/7/16
58
34
18
39
Cityland Center hill đẹp mà cái đường Trần Thị Nghĩ làm 1 chiều uổng quá,ko biết miếng đất TTTM ở trong khi nào khởi công nữa

• Like
Reactions: Luanlinhnam
Hạng C
4/6/12
866
1.572
93
Ho Chi Minh
Cityland Center hill đẹp mà cái đường Trần Thị Nghĩ làm 1 chiều uổng quá,ko biết miếng đất TTTM ở trong khi nào khởi công nữa
Cái TTTM đó chắc bỏ hoang luôn òi ...nghe nói qua tết này khởi công mà giờ vẩn im ru ..............tháng 7 này nghe nói cityland sẽ bàn giao Khu Center Hill cho quận , lúc này sẽ có quyết định là giữ nguyên hay trả lại 2 chiều cho Trần Thị Nghĩ......hoặc ít nhất thì cũng có 1 lối đi riêng để vào khu dân cư ...

• Like
Reactions: nguyentamac
Hạng B2
15/5/17
242
675
98
44
Mình cũng đã từng thích và mong muốn có 1 căn BT ở PMH. Nhưng mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, nói như thím thì ai cũng phải qua PMH ở nếu cầm trong tay số tiền đó sao? Thật sự thời điểm t11/2015, trước khi xuống tiền khu cityland, mình cũng đi nát cả PMH. Với 13-15 tỷ lúc đó chỉ mua được căn Mỹ Văn 7x16m (mình không nhớ rõ dài 16 hay 18m gì đó) nhưng diện tích rất nhỏ. Cùng CĐT cityland còn có khu Riverside 99 Nguyen Thi Thập sát sông Cả Cấm dt 10x22m giá chỉ 11 tỷ 2 thô (ăn theo tiện ích của cả PMH). Sau khi cân nhắc nhiều yếu tố, mình quyết định lấy căn bên Garden hills 230m2 giá gần 13 tỷ xây thô, hoàn thiện 7 tỷ nữa. Đến bây giờ là 1 quyết định đúng khi giá thị trường đã trên 32 tỷ. Tóm lại, quyết định sinh sống ở đâu phụ thuộc nhiều yếu tố (công việc, gia đình nội ngoại v.v...) và PMH không phải là sự lựa chọn duy nhất!

Đừng lầm lẫn giữa 2 khái niệm "hưởng thụ" và "đầu tư" anh ấy. Đầu tư thì cái rẻ hơn lúc nào cũng lên nhanh hơn. Chẳng nói lên được điều gì cả. Mà đã nói "đầu tư" thì ai ngu mà đi mua nhà phố PMH? Chả có cái dư địa, hạ tầng nào để bùng nổ cả. Giờ nó đã bình bình như Q5, Q3 rồi.
Còn nói "hưởng thụ" mà anh so Gò Té với PMH, mình cũng phục tài AQ của anh

Hạng B2
15/5/17
242
675
98
44
Thích nhất là mấy khu Cityland Gò Vấp quá gần sân bay ..đi đâu chỉ cần 10-20 phút là ra tới sân bay (nên mấy anh ngoài kia chỉ cần alo và hỏi cách sân bay bao nhiêu km là xuống cọc liền) ..nên giá nó tăng hoài hỏng thấy giảm .............

Chắc gần sân bay để có gì có biến thì lên máy bay qua Đức lánh nạn quá. 1 năm mình đi công tác và phải ra sân bay 15-20 lần. Nhưng bảo mình sống ở gần sân bay để đi cho tiện chắc là chuyện hài hước rồi. Đừng nói mấy anh ngoài đấy. Tiền mấy anh ấy không đổ mồ hôi nên xài 0 tiếc. Bảo bác mua nhà vì chỗ đó có máy bay lên xuống 5 phút 1 lần, bác có mua không?
Mình đoán chừng nhà nội, ngoại của bác ở khu vực Gò Vấp nên mua ở gần cho tiện. Chứ còn nói mua vì thích ở gần sân bay thì buồn cười quá

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Đừng lầm lẫn giữa 2 khái niệm "hưởng thụ" và "đầu tư" anh ấy. Đầu tư thì cái rẻ hơn lúc nào cũng lên nhanh hơn. Chẳng nói lên được điều gì cả. Mà đã nói "đầu tư" thì ai ngu mà đi mua nhà phố PMH? Chả có cái dư địa, hạ tầng nào để bùng nổ cả. Giờ nó đã bình bình như Q5, Q3 rồi.
e ý kiến ý cò...các bác ấy dập e tanh bành..... đồng cảm với bác. Cái gì ra cái đó rạch ròi ...đừng vì cái mình mua mà đưa nó lên mây dìm hàng cái khác (e ca PHM vì nó QH đồng bộ cây xanh nhìu, tiện ích tốt chứ ko sống ở PMH hì hì)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Giacattiensinh
Hạng C
4/6/12
866
1.572
93
Ho Chi Minh
Chắc gần sân bay để có gì có biến thì lên máy bay qua Đức lánh nạn quá. 1 năm mình đi công tác và phải ra sân bay 15-20 lần. Nhưng bảo mình sống ở gần sân bay để đi cho tiện chắc là chuyện hài hước rồi. Đừng nói mấy anh ngoài đấy. Tiền mấy anh ấy không đổ mồ hôi nên xài 0 tiếc. Bảo bác mua nhà vì chỗ đó có máy bay lên xuống 5 phút 1 lần, bác có mua không?
Mình đoán chừng nhà nội, ngoại của bác ở khu vực Gò Vấp nên mua ở gần cho tiện. Chứ còn nói mua vì thích ở gần sân bay thì buồn cười quá
Ờ cũng có rất nhiều đại gia tức bể dái vì ko mua cái dự án nào của Cityland đó bác ...........và cũng nói ấy luôn mua thử 1 căn ở Centerhill vào ở thử xem nhá nó có bị tiếng máy bay ồn ko nhé (móa tụi chủ nhà giờ ngu lắm toàn chơi cách âm + mần cửa kính 2 lớp ko ) ồn bỏ mẹ.
Ở đời cái gì cũng thế cái nào mình đã sở hữu + đã ở + đã cảm nhận thực tế thì hãy nói ...còn chưa dám bỏ tiền ra mua thì im lặng ngồi ngóng cổ nghe mấy anh uống cà phê ở cityland ngắm máy bay lên xuống nhé ..............

• Like
Reactions: mazda3black
Hạng B2
15/5/17
242
675
98
44
Ờ cũng có rất nhiều đại gia tức bể dái vì ko mua cái dự án nào của Cityland đó bác ...........và cũng nói ấy luôn mua thử 1 căn ở Centerhill vào ở thử xem nhá nó có bị tiếng máy bay ồn ko nhé (móa tụi chủ nhà giờ ngu lắm toàn chơi cách âm + mần cửa kính 2 lớp ko ) ồn bỏ mẹ.
Ở đời cái gì cũng thế cái nào mình đã sở hữu + đã ở + đã cảm nhận thực tế thì hãy nói ...còn chưa dám bỏ tiền ra mua thì im lặng ngồi ngóng cổ nghe mấy anh uống cà phê ở cityland ngắm máy bay lên xuống nhé ..............

nhiều anh trên này nóng nảy quá nhỉ? Diễn đàng chém gió mà mấy anh căng thẳng quá tếu lâm quá. Vàng thật thì không sợ lửa. Còn thùng rỗng thì nó thường kêu to anh ạ. Thấy anh viết cho dài mà túm cái váy lại theo ý anh nói thì đại gia bỏ 32 tỷ ra rồi làm kiếng 2 lớp để chống ồn?
Anh thử hít 1 hơi sâu rồi đọc lái cái bài anh viết xem.Nếu anh là mình chắc anh đang cười tét đít quá. (mình đang cười đây)

Hạng C
4/6/12
866
1.572
93
Ho Chi Minh
nhiều anh trên này nóng nảy quá nhỉ? Diễn đàng chém gió mà mấy anh căng thẳng quá tếu lâm quá. Vàng thật thì không sợ lửa. Còn thùng rỗng thì nó thường kêu to anh ạ. Thấy anh viết cho dài mà túm cái váy lại theo ý anh nói thì đại gia bỏ 32 tỷ ra rồi làm kiếng 2 lớp để chống ồn?
Anh thử hít 1 hơi sâu rồi đọc lái cái bài anh viết xem.Nếu anh là mình chắc anh đang cười tét đít quá. (mình đang cười đây)
Còm tới đây là hiểu chú như thế lào rùi .......qua nhà 32 tỷ của bác mazda3black xem có tiếng máy bay nào ko nhé ....Đã nói rùi muốn chém gió thì đi xem thực tế đi ku , biết thì chém , chém tầm bậy tầm bạ người ta nói mình có vấn đề đó ....

• Like
Reactions: mazda3black
Hạng D
12/10/04
3.224
532
128

Mình không nói GV hơn PMH, mình chỉ nói trong tầm tiền đó và kết hợp các điều kiện riêng khác thì sự lựa chọn của mình là hợp lý. Vì PMH đã ở là phải BT đơn lập hoặc Phú Gia hay Chateu, còn chui vào liền kề 7x16m mình thật sự không quen vì trước giờ toàn ở nhà to (căn trước của mình gần 500m2 HXH).
PMH vẫn là 1 lựa chọn tốt nếu sinh sống và làm việc ở Q7 và phải ở BT mới sướng. Mình không chọn PMH vì không thể sống 1 gia đình nhỏ mà xa rời bà con họ hàng 2 bên.
Không có cái gì là toàn vẹn cả vì ít nhất mỗi ngày đi làm mình không chịu cảnh kẹt xe như từ PMH qua Q1 và mùa mưa không lo ngập lụt. Thế là đủ rồi!

@ Bác hotami: bình tĩnh bác, tất cả đều là tranh luận trên tinh thần vui vẻ và học hỏi.

• Like
Reactions: Vôvinan
Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Chỉnh sửa cuối: