Hạng D
16/1/06
1.490
9.451
113
Thích nhất là mấy khu Cityland Gò Vấp quá gần sân bay ..đi đâu chỉ cần 10-20 phút là ra tới sân bay (nên mấy anh ngoài kia chỉ cần alo và hỏi cách sân bay bao nhiêu km là xuống cọc liền) ..nên giá nó tăng hoài hỏng thấy giảm .............
gần sân bay taxi ko thích chạy...

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Thích nhất là mấy khu Cityland Gò Vấp quá gần sân bay ..đi đâu chỉ cần 10-20 phút là ra tới sân bay (nên mấy anh ngoài kia chỉ cần alo và hỏi cách sân bay bao nhiêu km là xuống cọc liền) ..nên giá nó tăng hoài hỏng thấy giảm .............
lúc sân bay về Long Thành thì yếu tố này ko quan trọng nữa nhỉ???? hay TSN vẫn bay nội địa....

Hạng D
12/7/13
2.068
7.912
133
Hồ Chí Minh
Nó vừa là ưu vừa là nhược, ồn ào nghe tiếng mái bai

lúc sân bay về Long Thành thì yếu tố này ko quan trọng nữa nhỉ???? hay TSN vẫn bay nội địa....
Sân bay Tân Sơn Nhất vẫn hoạt động
Sân bay Long Thành 8 chục năm nữa mới hoạt động :D

Hạng C
4/6/12
866
1.572
93
Ho Chi Minh
thực tế đi bác , 5 năm -10 năm hay 20 năm nữa sẽ có sân bay này bác ??? lúc đó tụi em già rùi và có thể ra long thành sắm căn nhà vườn dưỡng già ạ , đi ra vũng tàu+ long hải tắm biển cho nó gần ạ........

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng C
4/6/12
866
1.572
93
Ho Chi Minh
Nó vừa là ưu vừa là nhược, ồn ào nghe tiếng mái bai

Sân bay Tân Sơn Nhất vẫn hoạt động
Sân bay Long Thành 8 chục năm nữa mới hoạt động :D
Chỉ thằng Centerhill là bị tiếng máy bay thui ....hai khu gadenhills và Parkhill thì ko lo nhé .........quan trọng là 3 khu này chưa bị ngập ...em chờ 3 khu này ngập thì hỏng biết xì gòn nó sẽ như thế nào á

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Chỉ thằng Centerhill là bị tiếng máy bay thui ....hai khu gadenhills và Parkhill thì ko lo nhé .........quan trọng là 3 khu này chưa bị ngập ...em chờ 3 khu này ngập thì hỏng biết xì gòn nó sẽ như thế nào á
code nền bác biết nó lên bao nhiêu mét ko????

Tập Lái
26/5/16
10
247
33
Thật sự với 1 đô thị xây đang dở dang và chỉ mới xây đường trục chính và một số cụm nhà ở thì rất khó đánh giá TỐT Xấu để so với 1 đô thị đã hoàn chỉnh...nên hẹn các bác 10 hay 15 năm nữa cùng đánh giá phân tích sẽ phù hợp hơn hehe....giờ có vẻ giống thầy bói mù sờ mông voi :D:D:D

nhưng 1 điểm cần lưu ý: yếu tố mật độ cây xanh, tiện ích xã hội đồng bộ quan trọng ko kém cái nhà đẹp đâu nhen (cái này ở Thủ thiêm chưa thấy nhiều...vì hầu như chưa đc xây nên ko thể bình luận). Với tình hềnh biến đổi khí hậu (VN sẽ bị tác động nặng) thì yếu tố phát triển bền vững thân thiện môi trường vài năm tới sẽ rất " hót" và là 1 yếu tố quan chọng để đánh giá đô thị đó hì hì
1. Đây là comments của bà già này về tình hình đất đai, nó nói chỉ nên tính 2, 3 năm nữa, giờ lại chém gió biến đổi khí hậu 10, 15 năm
hikaruanh nói:
độ 3 năm nay năm nào cũng tầm sau tết đến trước lễ 30/4 là giá bds bay tung nóc và lại 1 loạt tin dìm hay bong bóng. Mà mình thấy với tình hình phát triển kinh tế, xây dựng cơ sở hạ tầng, quy mô và tốc độ tăng dân số thì việc giá bds ở TPHCM tăng cũng hợp lý thôi, vài năm nữa các bác mua cũng ko dc giá như vậy với các khu dân cư hiện hữu sẵn.Trong 10 năm nữa dân số ước tính 25tr người cho TPHCM các bác nghĩ giá lên hay xuống?​
đừng bàn 10 năm anh ơi....dài hạn bđs chả bao giờ giảm cả.... nên bàn giai đoạn 6 tháng đến 2 năm tới : cái này mới có ý nghĩa :D:D:D.

2. Đây là comments của nó về nơi đáng sống PMH mà ngày nào nó cũng kêu người ta phải mua cho bằng được
selene nói:
vụ mùi rác Đa Phước có ảnh hưởng nhiều tới tâm lý bà con mua đất khu vực này kg mợ?
có mợ.... đặc biệt là cuối hướng gió cách 1-3km.... lúc nặng thì cả PMH cũng dính mùi hehe

3. Chửi nó ngu thì nó giãy nãy lên, nói nó là bé gái, đừng làm nhục nó nhưng mà nó nói chuyện với người ta thì giọng điệu như thế này:
Thím ko nói đâu ai chửi thím ngu đâu nè kakakakaka thế nên lời khuyên là đừng nói .... hahaha.
Gía chị con người nằm ở lý lẽ, lý trí và logic của vấn đề...chứ chém bừa áp đặt tầm xàm thì lượn đi cho nước nó trong nhen.