Hạng B1
8/5/17
65
70
18
30
E cungz nghiên cứu melosa từ hồi mở bán 2016, gần đây cungz theo dõi giá melosa e thấy bác ở trên nói đúng. Căn 6x18 cộng chiết khấu chỉ còn 3ty8 tháng 10-2016. Giữa tâm bão sốt bds quận 9 tháng 3,4 e có hỏi thì giá 6x18 là 4ty6-4ty8. Em còn bảo vợ compound lên chậm nhỉ, 2 năm có mấy sóng rồi mà lên có 1 tỷ. cũng tính xoay bán bớt chung cư để mua ở. Vậy mà dến tháng5,6 hết bão e alo hỏi lại thì nó vọt lên 5 tỷ 3, 5 tỷ 4. Ko hiểu luôn. Chắc mấy bác mua đó tính ở ko đầu tư j hết nên phản ứng hơi chậm với thị trường. Đóng băng đi ngang cmnr mới tăng giá vì vẫn nghĩ hot.
Nhận nhà - dân về ở đông - ra sổ là những mốc lên mặt bằng giá mới. Còn sau nữa thì không biết thế nào. Nhưng chắc chắn là ngon hơn chung cư rồi. Mua để ở cho thuê đều ok

• Like
Reactions: sky79
Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Nhận nhà - dân về ở đông - ra sổ là những mốc lên mặt bằng giá mới. Còn sau nữa thì không biết thế nào. Nhưng chắc chắn là ngon hơn chung cư rồi. Mua để ở cho thuê đều ok
bác so nhà phố hay Villa với CC thì ,,,,,,,,đến chịu bác :p:p:p

Hạng C
16/3/14
569
694
143
Ở thì ngon hơn chung cư ở không gian thoải mái sân vườn thôi, tiện ích và vị trí thì so kiểu j với chung cư trong phố, cho thuê thì ai thuê? khu vành đai thì tỷ suất thuê bao nhiêu % mà bác khen được

Hạng D
26/8/05
3.832
23.815
133
Ở thì ngon hơn chung cư ở không gian thoải mái sân vườn thôi, tiện ích và vị trí thì so kiểu j với chung cư trong phố, cho thuê thì ai thuê? khu vành đai thì tỷ suất thuê bao nhiêu % mà bác khen được

E cũng không hiểu ai thuê? Hồi e đi rảo khu City Bella và Khang Điền gì gì đời đầu, thấy nhà khóa cửa bỏ không nhóc! Ai ở thì mua ở, còn thuê thì hoặc vào trung tâm thuê căn hộ (expat, bồ nhí...) chứ ra đây thuê chi!

Hạng B1
2/12/06
85
390
53
Xìgòn
Vậy sao đất nền hoang Q9 lại sốt khi không ai ở và cũng kô cho thuê được như các Bác trên? Điều gì đã làm sốt như thế!

Hạng B1
26/4/17
96
103
33
45
Chủ đầu tư Cơm pầu " ma giáo" lợi dụng vụ giao nhà thô + thổi phồng tiện ích (Cây xanh, bv. hồ bơi. quản lý..) để che giấu ý đồ " THẬT" : bán đất giá cao kkkkkkkkk
""" để che giấu ý đồ " THẬT" : bán đất giá cao """ -> Mình thích cách bác nhìn thẳng nhìn thật vào vấn đề khà khà ... nhưng vẫn nhiều người mua ... trong đó có ... mình ... Haha ... Nhưng công tâm mà nói nếu CĐT tạo ra được sản phẩm chất lượng tốt mà giá cao vẫn có người mua. Ví dụ đơn giản so sánh: tô bún bò lề đường 30K nhưng tại sao vẫn vào quán ăn tô 50K cách đó vài chục m (cùng là bún + bò + rau sống giống nhau) ... vì ... tiền vô ngồi cái quán ...

Hạng B2
15/6/18
273
257
83
Vậy sao đất nền hoang Q9 lại sốt khi không ai ở và cũng kô cho thuê được như các Bác trên? Điều gì đã làm sốt như thế!
sốt là tự rao lên thôi chứ có bán được đâu bác. Cùng nền A đó, 2016 rao 20tr không bán được, 2017 rao 25 triệu, 4-2018 thì rao 40tr. Giờ rao lại 39. Vẫn mã nền đó. Nên mới nói người bán chưa cần tiền thì rao chơi đẩy giá chơi. (em cũng tham gia rao chơi vậy đó, mà cũng không ai hỏi nên đất em vẫn còn, mà em đâu cần tiền nên em cứ để đó :D (em nổ cho vui vậy đó, bác tin thì tin không thì thôi nha)

• Like
Reactions: forzet
Hạng B2
15/6/18
273
257
83
View attachment 1681729View attachment 1681730

Mình chọn compound vì thấy an toàn và công viên cảnh quan khá đẹp. Có đóng phí quản lý là có người chăm sóc các bác ạ
ai ở thì mua compound. Ai đầu tư thì mua đất nền. Hầu như mộ người trên này đều theo chân lý này mà bác. Nếu không có nhu cầu ở, mua compound xong, nhận nhà để đó, chưa cho được là xuống cấp nhanh lắm.

Hạng B2
27/9/04
291
382
78
Còn 1 lựa chọn là đất nền trong khu Compound mà mấy bác k nhắc đến, khe khe!!!

• Like
Reactions: cpduc